Để trở thành một Publisher và kiếm thêm thu nhập bạn cần những gì ?

Trang web chia sẻ khoá học vừa bị DMCA cho bay màu là content tiếng anh
Mình có một cái mẫu được viết bằng HTML rồi cứ mỗi lần share gì đó là upload link vào cái mẫu đó. Viết một vài nhận xét bằng tiếng anh, đó là blog thành công nhất của mình, mà nó đi rồi :popo_cry:
bạn chia sẽ khóa học udemy à ?

Udemy, skillshare, linkedin và phần mềm crack nữa :popo_beat_shot: bạn ạ
bạn có thể chia sẽ nơi bạn lưu trữ data của khóa học ko ?
gg driver à, hay là ở đâu ?
vì là khóa học thì nó khá là nặng, mình cũng từng dự tính làm web share khóa học, mà nan giải nhất là ko biết lưu nó ở đâu ^^!

bạn có thể chia sẽ nơi bạn lưu trữ data của khóa học ko ?
gg driver à, hay là ở đâu ?
vì là khóa học thì nó khá là nặng, mình cũng từng dự tính làm web share khóa học, mà nan giải nhất là ko biết lưu nó ở đâu ^^!
Nếu làm bạn nên tìm chỗ nào mà nó bỏ DMCA và không bị spam mail lên sever :D nha

Còn lưu trữ thì lúc đầu mình lưu trữ bằng Nitroflare, sau này mình thấy mọi người có vẻ không thích về Nitroflare lăm và nó cũng bắt mua premium nên chỉ có lợi cho mình và user cũng ko học được gì
,mà đúng ra là user đã ít mà nó còn ko mua nữa
Nên mình chuyển qua gói 2TB của google drive (bạn cứ upload full 15gb của google drive là sau đó mua nó sẽ ưu đãi tháng đầu của bạn có 60k thôi + 20k phí gì ấy mình ko rõ)
Sau đó là 10$/month thì phải, mình ko nhớ rõ luôn :v

Rồi mình biết đến Hellabyte, thằng này cũng giống như google drive mà dung lượng nhiều hơn và có vẻ ổn hơn google drive, đúng hơn là giống như nó xài của thằng google drive mà dung lượng và ưu đãi nhiều hơn vậy, bạn có thể tìm hiểu kỹ hơn về nó tại google, và mình sử dụng nó cho tới khi hosting bị đóng

Nếu làm bạn nên tìm chỗ nào mà nó bỏ DMCA và không bị spam mail lên sever :D nha

Còn lưu trữ thì lúc đầu mình lưu trữ bằng Nitroflare, sau này mình thấy mọi người có vẻ không thích về Nitroflare lăm và nó cũng bắt mua premium nên chỉ có lợi cho mình và user cũng ko học được gì
,mà đúng ra là user đã ít mà nó còn ko mua nữa
Nên mình chuyển qua gói 2TB của google drive (bạn cứ upload full 15gb của google drive là sau đó mua nó sẽ ưu đãi tháng đầu của bạn có 60k thôi + 20k phí gì ấy mình ko rõ)
Sau đó là 10$/month thì phải, mình ko nhớ rõ luôn :v

Rồi mình biết đến Hellabyte, thằng này cũng giống như google drive mà dung lượng nhiều hơn và có vẻ ổn hơn google drive, đúng hơn là giống như nó xài của thằng google drive mà dung lượng và ưu đãi nhiều hơn vậy, bạn có thể tìm hiểu kỹ hơn về nó tại google, và mình sử dụng nó cho tới khi hosting bị đóng
Cảm ơn bạn !
Bạn có thể cho mình xin zalo hay fb hay gì đó để liên lạc đc ko ?

Thực ra thì Google Drive hay nhiều trang khác nếu share mà không có lượt down thì nó k khóa đâu. Bác cứ share nhiệt tình nhé
Mình thấy đôi lúc google hay bên dịch vụ lưu trữ nào đó, họ vẫn xoá file của mình, nếu bị report nhiều......... sợ nhất là google xoá file mà họ banned luôn tài khoảng thì email và biết bao nhiêu thứ ở trong tài khoảng đó bị mất :(
Nên nếu có lưu trữ gì bậy bạ thì tạo 1 mail khác lưu cho an toàn mail chính của mình

Mình thấy đôi lúc google hay bên dịch vụ lưu trữ nào đó, họ vẫn xoá file của mình, nếu bị report nhiều......... sợ nhất là google xoá file mà họ banned luôn tài khoảng thì email và biết bao nhiêu thứ ở trong tài khoảng đó bị mất :(
Nên nếu có lưu trữ gì bậy bạ thì tạo 1 mail khác lưu cho an toàn mail chính của mình
Bây giờ chỉ có lưu trữ ở mấy site dạng Ubiqfile, Nitroflare, Uploadgig là ít bị xóa thôi. Còn link dù ở host nào, kể cả GG mới down ít lượt mà bị thì cũng không sao đâu

Thấy bạn chủ topic post có tâm, biết lo cho người khác. Nên bạn cứ pm mình chỉ cách cho nhé. Đừng nghe lời người khác rằng post lưu ở Googel drive hay Nitroflare thì không sợ xóa files nha, uh, nó block account luôn thi lúc đó đừng hỏi tại sao.

Chỉ trả lời cho bạn chủ topic thôi.

Thấy bạn chủ topic post có tâm, biết lo cho người khác. Nên bạn cứ pm mình chỉ cách cho nhé. Đừng nghe lời người khác rằng post lưu ở Googel drive hay Nitroflare thì không sợ xóa files nha, uh, nó block account luôn thi lúc đó đừng hỏi tại sao.

Chỉ trả lời cho bạn chủ topic thôi.
Mình nói là down ít thì nó k tra xét để mà khóa, và mình có nói là nó an toàn tuyệt đối đâu

Share khoá học thì nguồn khóa học lấy ở đâu nhỉ :rolleyes:
mình đi leech ở Udemy, skillshare, có vài bạn thì họ mua hoặc code tool
Rồi cách khác là download ở trên mạng hoặc vào các diễn đàn trang chia sẻ donwload đó bạn, rồi lấy về xào file thành của mình rồi upload lại :popo_beat_shot: với tiêu chí ngon bổ rẻ

ch
Mình cũng không biết bèo hay không nữa, vì mục tiêu tiền bạc của mình chưa rõ ràng, trang web về vũ trụ và thiên văn của mình có khoảng 40-55k view hàng tháng 90% view đến từ Việt Nam tụi mình, GA trả cho mình 50$ :D
kiếm dc số view này cũng ko dễ đâu. chúc bạn thành công hơn

Share khoá học thì nguồn khóa học lấy ở đâu nhỉ :rolleyes:
Sorry sorry mình viết nhầm. Chắc nguồn là kinh nghiệm cá nhân của chủ thớt thôi.

Nghe hay quá nhỉ, chủ thớt cần phụ gì không, cho em xin slot làm thêm học hỏi kinh nghiệm với ạ
:popo_beat_brick: mình vừa bị ăn DMCA và bên hosting họ khoá xong......gần nhà bạn có chân chạy bàn hay bán vé số ...... thì hú mình tiếng.... mình đi bộ vào apply jobs

Mình nói là down ít thì nó k tra xét để mà khóa, và mình có nói là nó an toàn tuyệt đối đâu
Bot của Google cũng không check được kỹ, vấn đề bị xóa file bản quyền hoặc bị block account luôn là do bị visitors trên site report đó bạn.

Bot của Google cũng không check được kỹ, vấn đề bị xóa file bản quyền hoặc bị block account luôn là do bị visitors trên site report đó bạn.

Vấn đề là 1 visitor report thì ít khi nó check. Phải một số lượng nhất định mới bị. Mà thời buổi này ai còn host GD nữa. Share link down 1-2 lần còn được chứ stream thì khác nào ngàn cân treo sợi chỉ đâu.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,776
Latest member
brightstar2

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom