• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning ĐỀ NGHỊ CÁC MOD VÀO XEM XÉT FORUM BỊ BUG

Status
Not open for further replies.

infutuer

Banned
Reactions
63
MR
0.000
Topic report thằng minhthanh77 scam. Và nick đã bị band từ ngày 12/12/2014 .
https://mmo4me.com/threads/nick-yahoo-beanbeacay-nick-mmo-minhthanh77.216745/

Tới hôm nay 19/12/2014 lại thấy nó được unband và confim mua hàng tiếp ....

proof http://mmo4me.com/threads/3000-btc-e-rate-21-5-vcb.217929/#post-4139910

Hình ảnh :

p/s : Ae mmo vào xem hộ cái !

Ngày 12/12/2014 mình đã nhờ mod @danhmay24h yahoo hoancodon1232000 band nick @minhthanh77 vì tội scam. Và ok bạn ấy đã band. Rất cảm ơn cậu ấy vị chuyện này.,, nhưng đời ko như mơ...
Vào ngày 19/12/2014 Mình pm lại @danhmay24h . Cậu ấy giải thích là band nick đó 7 ngày, và sau 7 ngày tự unband . Một nick scam, band 7 ngày, mod đó ko có trách nhiệm thông báo admin xử lý , hoặc báo cáo lên các mod cao hơn để xử lý sao? Và để nick scam lại được unband và đi scam tiếp.... Rất trách cậu ấy trong chuyện này...
Anh em nghĩ sao ? Và nick đó scam tiếp ai sẽ người đứng ra chịu trách nhiệm ? Mình rất lo lắng khi đã mất 150$ đổi lấy 2 triệu rồi, giờ nó scam tiếp lại fai chia tiền...

Update thêm thông tin. Trong hôm nay 19/12/2014 lại có 1nạn nhân nữa vì sự sơ xuất của mod , tmod ...
https://mmo4me.com/threads/yahoo-beanbeacay-nick-mmo-minhthanh77.218123/#post-4140705

Giờ tổng nick đó đã scam là 250$ . Vậy là sau khi mình đợi 1 tuần để được số tiền là 2 triệu thì giờ số tiền đó đã phải chia ra cho 2 người.........Mong nhờ admin nói lời công bằng ...

Last edited:

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,379
MR
1,116.311
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Do lúc trước Trial Mod chỉ banned được 7 ngày, tới hôm nay nick được thả ra thì nó lại dở trò :|. Mình đã banned nick luôn rồi nhé.

hoangclcc

Senior
Reactions
235
MR
0.000
Do lúc trước Trial Mod chỉ banned được 7 ngày, tới hôm nay nick được thả ra thì nó lại dở trò :|. Mình đã banned nick luôn rồi nhé.
nick scam thì T-Mod có trách nhiệm thông báo với mod để ban forever chứ? để thế sao được

danhmay24h

Staff member
Moderator
Trusted 4
Reactions
3,921
MR
27.405
$782.68
Services
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Chào các bạn !
Với quyền hạn của 1 TMOD, mình chỉ có thể banned tối đa được 7 ngày. Quyền lực cao nhất rồi đó, Chỉ MOD trở lên mới banned forever được.
Còn lý do vì sao chưa xử lý được, là member này có đóng BH, có very acc, nhưng điều này chỉ @Shin mới có info và giữ BH, nên thực tế cần tag @Shin và mong cậu ấy vào tước BH đền bù sớm cho bị hại + banned forever chính thức. Topic tuy được tag tên nhiều lần, nhưng cuối năm công việc bận rộn hơn, do vậy cậu ấy không xem kịp.
Chứ các mod kể cả SMOD, cũng không tước được BH để trả bị hại, vì TMOD, MOD, SMOD, không cầm tiền BH.

P/S: Các MOD ai cũng có công việc riêng của mình, nên đôi khi việc xử lý chậm cũng không có gì khó hiểu. Hi vọng các bạn hiểu rõ vấn đề hơn.

@danhmay24h đã là trial mod của forum thì luôn fai cố gắng hoàn thành công việc của 1 Tmod. Đằng này ông ta chỉ muốn lên mod để tiện đường làm ăn. Chứ nói thật chả có trách nhiệm gì. Một người có trách nhiệm, thì xử lý công việc phải ngọn ngàng, Cứ cho là tiền bảo hiểm @Shin giữ, mod ko có quyền can thiệp, Điều đó ok , ko ai phàn nàn gì cả. Nhưng nếu đã là scam, thì fai có trách nhiêm liên lạc với cấp cao hơn để band forever. Ông để nó tự unband nếu mem như tôi không phát hiện ra nó đi scam vài đứa nữa thì ai là người chịu trách nhiệm ở đây ? Ông à ? Hay ông đang bận kiếm tiền cho bản thân ...

P/s : Nếu đã bận công việc nhiều thì tốt nhất ko lên làm mod làm gì cho thêm bận. Để những người có nhiệt huyết người ta làm .

@danhmay24h đã là trial mod của forum thì luôn fai cố gắng hoàn thành công việc của 1 Tmod. Đằng này ông ta chỉ muốn lên mod để tiện đường làm ăn. Chứ nói thật chả có trách nhiệm gì. Một người có trách nhiệm, thì xử lý công việc phải ngọn ngàng, Cứ cho là tiền bảo hiểm @Shin giữ, mod ko có quyền can thiệp, Điều đó ok , ko ai phàn nàn gì cả. Nhưng nếu đã là scam, thì fai có trách nhiêm liên lạc với cấp cao hơn để band forever. Ông để nó tự unband nếu mem như tôi không phát hiện ra nó đi scam vài đứa nữa thì ai là người chịu trách nhiệm ở đây ? Ông à ? Hay ông đang bận kiếm tiền cho bản thân ...

P/s : Nếu đã bận công việc nhiều thì tốt nhất ko lên làm mod làm gì cho thêm bận. Để những người có nhiệt huyết người ta làm .
Xin lỗ ông nha. Tôi đóng BH, very, tôi việc gì phải lên MOD để làm ăn, cái kiểu member bị scam xong quay ra hành BQT thì ác rồi. Ăn nói thì cũng nên có chừng mực thôi.
Topic report ko phải 1 mình danhmay24h này xử lý. ông tag đến cả Shin rồi, mà việc xử lý còn chưa xong. Giờ lôi tôi ra quy trách nhiệm hả bro?

Nếu mình có nói nặng lời mong mod và các ae khác thông cảm. Dân thường cũng chỉ dám nói thế thôi, chứ ko người ta lại lôi ra chém đầu thì mệt. hehe . Còn chờ những người có thẩm quyền và địa vì vào quyết định thôi.

lenhi426

Junior
Pre-verified
Reactions
716
MR
1.157
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype

chuyện này không thể trách ai được, t-mod cũng có cuộc sống ngoài , con cái và 4rum này chỉ để kiếm đồng tiền trang trải thêm thôi, bạn chữi vậy là cũng hơi quá, mình biết bạn mất tiền mới chữi vậy nhưng cái gì còn cái đó, nói nhẹ nhàng là xong , baned nick cũng ban vĩnh viễn rồi. Dù sao cung cảm ơn bạn phát hiện .

vụ này vui rồi, lại 1 em nữa bị scam thêm 200$ . Vậy lần này ai là người đứng ra chịu trách nhiệm đây ???????????????????????a

heothanhtinh

Hero
Verified
Reactions
524
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
bug này thơm nè :D
trách nhiệm thuộc về ai zzz

lỗi dễ xác định thôi: nếu T-mod đã ban và có thông báo cho cấp cao hơn thì Tmod hết trách nhiệm, trách nhiệm thuộc về cấp cao hơn :D

chứ member bị scam chẳng có lỗi j cả

chuyện này không thể trách ai được, t-mod cũng có cuộc sống ngoài , con cái và 4rum này chỉ để kiếm đồng tiền trang trải thêm thôi, bạn chữi vậy là cũng hơi quá, mình biết bạn mất tiền mới chữi vậy nhưng cái gì còn cái đó, nói nhẹ nhàng là xong , baned nick cũng ban vĩnh viễn rồi. Dù sao cung cảm ơn bạn phát hiện .
:D sao lại nói kiểu ko trách ai được, him scam, mà BQT ko ban forever để hắn đi scam tiếp thì là lỗi của ai?
đừng đổi lại cho mem rồi lại bắt mem chịu trách nhiệm 100% nữa, hắn ta có bảo hiểm nên mem tin tưởng giao dịch thôi mà, lỗi gì?

:D sao lại nói kiểu ko trách ai được, him scam, mà BQT ko ban forever để hắn đi scam tiếp thì là lỗi của ai?
đừng đổi lại cho mem rồi lại bắt mem chịu trách nhiệm 100% nữa, hắn ta có bảo hiểm nên mem tin tưởng giao dịch thôi mà, lỗi gì?
Chẳng lẽ lại tranh nhau đống bảo hiểm 2 củ của nó sao? ???????????????
Cũng may mình phát hiện kịp thời ko thì nó làm vài chú nữa rồi thì chia nhau ra ăn vã chỗ 2 triệu bảo hiểm.

Lỗi tại ai ........... hjx

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,818
176,266
Latest member
banhmikebab

Most viewed of week