Đây có phải con giời và bệnh giời leo.

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Facebook
Follow me on Facebook

Khi sáng ngủ dậy thấy xác con này ở giường, thấy lúc gần trưa chỗ tay bị thế này:

Sau mình đoán trong đầu chắc là dời đái (ngày xưa nghe mẹ nói thế) nên lên google tìm, tìm một hồi lâu ra đúng tên em nó "giời leo". Có phải mình bị giời leo ko? cách chữa ra sao?

Thanks!

mua thuốc tím về bôi đi bạn, cùng lắm 1 tuần là khỏi!

Mình đã từng bị, bây giờ vẫn còn sẹo mới sợ, dù đã bị cách đây gần 10 năm :binhsua15:
lúc nó lan ra nhìn kinh dị lắm

P/S; bị nhện đái mới sợ cơ :((

Mình cũng đang bị nè, đầu tiên là ngứa, sau đó nó sẽ lỡ ra rát như bị phỏng, rồi vài ngày sau lên da non là hết. Ra tiệm thuốc tây mua kem về bôi vô cho nhanh lành.

con đấy ở quê tôi gọi là con xén tóc nhưng ko phải , con này chắc là con nó đái ra rồi , hồi nhỏ bắt đc nó ở dưới bờ mương , nó bắn ra ở 2 mang cạnh người nó như xịt thuốc muỗi

Nếu chữa tạm thời và bớt khó chịu thì nhai sống đậu xanh.đắp lên chỗ bị giời leo.đảm bảo dễ chịu ngay :D

Theo kinh nghiệm dân gian nếu bị dời leo, bạn bẻ đọt mướp, lấy mủ của nó thoa lên nơi bị dời leo nha.

Ặc, bị giống hệt tớ cách đây tầm 1 tháng :))

Lúc đầu ngứa, vài hôm sẽ tấy đỏ và rát. Cậu ra tiệm thuốc mua lọ thuốc mỡ về bôi. Đi tắm thì tránh xà phòng, xoa nhẹ cho nó sạch là được. Tầm 1 tuần là khỏi, tuy nhiên vì con trai nên không biết cách tránh sẹo, khỏi nó có 1 vết thâm trên da =))

mình thì cứ để thế chừng sau 1 tuần vết thương sẽ tự khô lại và lành

Bị khi sáng, nhưng nó chỉ đỏ, giống như vết cào ở giữa đen đen, giờ nó lan ra, hình như có mủ, chẳng mai dậy sơm đi ra hiệu thuốc....tự dưng nằm ngủ dậy, bị thế mới cay.

- - - Updated - - -

Bị khi sáng, nhưng nó chỉ đỏ, giống như vết cào ở giữa đen đen, giờ nó lan ra, hình như có mủ, chẳng mai dậy sơm đi ra hiệu thuốc....tự dưng nằm ngủ dậy, bị thế mới cay. chắc là tối tay đó nằm đè lên....nghe nói nó chết sẽ tiế ra độc tố trong người chúng sẽ giải phóng ra và gây kích ứng lên bề mặt da.

Con này dưới mình gọi là con cắt tóc, nhỏ bắt nghịch hoài có bệnh gì đâu ta.... còn cậu thì... chắc nghỉ ra gió 7 ngày rồi :binhsua16:

Con này dưới mình gọi là con cắt tóc, nhỏ bắt nghịch hoài có bệnh gì đâu ta.... còn cậu thì... chắc nghỉ ra gió 7 ngày rồi :binhsua16:

Mình vẫn đi chơ, bật quạt vù vù, cái này có kiêng kỵ gió hả cậu?

trước bị mình kiêng ra gió(gió tự nhiên chứ hem fai quạt này nọ nhá ^^!)... cho mau hết hay sao í, nghe nhà nói thế :binhsua07:

Cách chữa đơn giản nhất dành cho bạn: nhai lá chuối hoặc lá ổi đắp lên hoặc sát vào chỗ da đó, da bị săn lại ắt sẽ khỏi rất nhanh(thường là 2 ngày), nhớ kiêng nước nhé

sao nhìn như con xén tóc thế nhỉ

Chẳng cần kiêng nước hay gió gì, cứ bình thường. Ngồi quạt, ra ngoài hóng mát, đi cafe, tụ tập vô tư. Tớ bị 1 tuần là khỏi ;)

Chẳng cần kiêng nước hay gió gì, cứ bình thường. Ngồi quạt, ra ngoài hóng mát, đi cafe, tụ tập vô tư. Tớ bị 1 tuần là khỏi ;)
Ở xóm mình có 1 thằng mập 14 tuổi nguyên cái hán dính hết mới tìm cách trị :binhsua10: có lẽ bạn may mắn ko gặp nhửng thứ cần kiêng

Ở xóm mình có 1 thằng mập 14 tuổi nguyên cái hán dính hết mới tìm cách trị ;)) có lẽ bạn may mắn ko gặp nhửng thứ cần kiêng

Thế thì có khi bị bệnh khác rồi. Tớ đang nói trường hợp này thôi. Còn bệnh nào cần kiêng, VD như thủy đậu thì nên kiêng chứ :D

PS: con này là con xén tóc mà nhỉ ? Tớ chưa nghe ai nói nó gây ra bệnh gì cả, có khi chủ topic bị con khác nó tè vô thôi, he he.

Nghe nói bị bệnh thủy đậu mới bị giời leo đúng ko?
Mình đang bị thủy đậu nè....chán chết.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,344
170,466
Latest member
88betlu5i

Most viewed of week

Most viewed of week

Back