Help Đặt quảng cáo thủ công trong những bài viết content

Reactions
0
MR
0.000
Hi mọi người ! Mình là newbie ! Cho mình hỏi thăm 1 số chuyện với ạ
Site của mình là site trang tin. Nên site có cả 2 dạng nội dung: 1 là dạng bài viết , nhận định do bản thân team mình sáng tạo ra, content chuẩn 1000%. Phần còn lại là bản phần tin tức mình bê nguyên tin từ trang tin khác đẩy về.
Mà chính sách kiếm tiền của google thì ko cho phép các bài viết copy có dính bản quyền.
Cho mình hỏi.
Nếu giờ mình chỉ nhúng mã GA thủ công vào từng bài viết. Thủ công ở đây là em nhúng mã làm bằng tay, từng bước một để đặt quảng cáo vào các vị trí mà mình muốn mỗi khi xuất bản một bài viết mới. Tức llà trong trình soạn thảo, bấm vào Tab Text sau đó paste code Adsense vào vị trí muốn chèn ads.
Mình gắn như vậy là để cho quảng cáo chỉ hiện ở các bài viết content thôi. Còn các bài post tin tức mà mình copy về thì mình ko cho hiện.
Cho mình hỏi mình làm như vậy thì có tuân thủ chính sách của google không ? Hay là ko biết google nó chỉ xét duyệt mấy bài post mà mình gắn mã hay nó xét nguyện nội dung toàn bộ site nhỉ. Sợ nó xét nguyên site thì mình tạch tại phần tin tức nhiều @@

Hi mọi người ! Mình là newbie ! Cho mình hỏi thăm 1 số chuyện với ạ
Site của mình là site trang tin. Nên site có cả 2 dạng nội dung: 1 là dạng bài viết , nhận định do bản thân team mình sáng tạo ra, content chuẩn 1000%. Phần còn lại là bản phần tin tức mình bê nguyên tin từ trang tin khác đẩy về.
Mà chính sách kiếm tiền của google thì ko cho phép các bài viết copy có dính bản quyền.
Cho mình hỏi.
Nếu giờ mình chỉ nhúng mã GA thủ công vào từng bài viết. Thủ công ở đây là em nhúng mã làm bằng tay, từng bước một để đặt quảng cáo vào các vị trí mà mình muốn mỗi khi xuất bản một bài viết mới. Tức llà trong trình soạn thảo, bấm vào Tab Text sau đó paste code Adsense vào vị trí muốn chèn ads.
Mình gắn như vậy là để cho quảng cáo chỉ hiện ở các bài viết content thôi. Còn các bài post tin tức mà mình copy về thì mình ko cho hiện.
Cho mình hỏi mình làm như vậy thì có tuân thủ chính sách của google không ? Hay là ko biết google nó chỉ xét duyệt mấy bài post mà mình gắn mã hay nó xét nguyện nội dung toàn bộ site nhỉ. Sợ nó xét nguyên site thì mình tạch tại phần tin tức nhiều @@
Bác có thấy báo mới ko ? nó copy bài từ nguồn khác về :D có sao đâu ^^

Bác có thấy báo mới ko ? nó copy bài từ nguồn khác về :D có sao đâu ^^
Họ tay to bác ơi ! em là newbie ! sợ ko theo được. Kiếm một đồng tiền gà ba đồng tiền thóc sợ lắm ạ !
Nên chỉ có định chơi kiểu con nhà nghèo thôi.
Mà em đang sợ em chỉ nhúng mã thủ cộng vào từng bài ! Nhưng anh google lại xét em toàn bộ site lại chết Ga thì em nghèo luôn quá !
Không biết em đặt thủ công vậy, thì mấy bài em copy về nó có ảnh hưởng lan tới nguyên tàu khoản GA của em ko bác nhỉ !

Hai lúa vãi đái , Gà mà nó duyệt rồi thì kể cả content copy hay content chuẩn tự viết cũng vậy , vấn đề là đừng để bọn nó CMDA hỏng gà !!! Đây có cả chục cái web content copy ko đặt ga bình thường !!! chủ yếu là chú cứ lo phát triển content cho nó nhiều và kiếm nhiều traffic lên .

Còn vẫn muốn phân biệt bài viết đặt Ga bài viết không thì nếu dùng Wordpress thì dùng Plugin Advance Ads . Nó có chức năng Hide Ads for Catagories hoặc Hide Ads for Post !!! Bài nào cần ẩn thì có nút stick ẩn trong bài viết , hoặc ẩn ads luôn cả chuyên mục điều được . Ai rãnh mà làm bằng tay như chú

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,475
Latest member
game33win

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom