Tutorial Đặt quảng cáo kiếm tiền trên web dựa trên tracffic

Oh... 500k view, ne thiet. @@!

Bạn nói cực sai, rất nhiều ad network khác ko hề redirect nhé :D , và hình thức kiếm tiền này người ta gọi là CPM ( Cost per 1000 impression ) :)
Cái nào CPM ko bị redirect kể ra để tớ test thử, chứ đừng nói chung chung như thế
Nếu ko bị redirect thì cũng bị nó ăn gian. Chẳng hạn 1000 lượt nó tính 400 lượt. Hoặc 1000 lượt mới được 0,01$

Thằng paid-to-promote là điển hình
Cùng một web, treo cpx24 nó tính 1000 lượt thì thằng này chỉ tính 100 lượt

mấy bác cho e hỏi.
chơi cả cpx và BIDVERTISER có được không hả mấy bác
E chưa dùng cái này bao giờ nên không biết gì cả.
site e mỗi ngày có khoảng 500k view thì
cox24 dc bnhiu ??
BIDVERTISER dc bnhiu ??
bác nào chơi rồi thì giúp nhé
Có thể Treo 2 cái cùng một lúc
Còn được bao nhiêu thì treo thử vài ngày sẽ biết

BIDVERTISER có tính luôn $ lượt view , lượt hiển thị không bạn?
và tỉ lượt lick ước đoán nhiu % vậy bạn, 5% không?, 50/1000 , 1.000 lượt view thật thì ước đoán sẽ có khoảng nhiu % lượt lick ?
còn cpx24 treo trao đổi lượt view thử nhìn thì 10 view mà trong bảng thống kê cpx24 hiện có 1!

Last edited:
Cái nào CPM ko bị redirect kể ra để tớ test thử, chứ đừng nói chung chung như thế
Nếu ko bị redirect thì cũng bị nó ăn gian. Chẳng hạn 1000 lượt nó tính 400 lượt. Hoặc 1000 lượt mới được 0,01$

Thằng paid-to-promote là điển hình
Cùng một web, treo cpx24 nó tính 1000 lượt thì thằng này chỉ tính 100 lượt

Cần gì test, cậu nói cứ như đúng rồi, cậu ko thấy mình share 2 site có proof trên forum à mà còn hỏi

Cần gì test, cậu nói cứ như đúng rồi, cậu ko thấy mình share 2 site có proof trên forum à mà còn hỏi
Hình như bạn ko phân biệt được cái nào kiểu CPM với các kiểu còn lại. Tôi ko theo dõi bạn nhiều nên tôi ko rõ proof bạn nói là gì
Phải chăng xtendadvert?
Xin thưa bạn cái này tôi đã dùng rồi và bỏ lâu rồi
Thang này nó ko thuộc dạng chỉ CPM mà nó còn CPC,CP... Nữa
Nó giống kiểu bidvertiser nhưng ko giống cpx24 và paid-to-promote. Bạn nên phân biệt điều đó.

Tôi đã dùng và nhận thấy xtendadvert thua xa Bidvertiser
Ly do: 1. Hơi khó trong việc duyệt site
2. Quảng cáo load chậm, làm web chạy chậm
3. Tính giá rẻ hơn bidvertiser nhiều

BIDVERTISER có tính luôn $ lượt view , lượt hiển thị không bạn?
và tỉ lượt lick ước đoán nhiu % vậy bạn, 5% không?, 50/1000 , 1.000 lượt view thật thì ước đoán sẽ có khoảng nhiu % lượt lick ?
còn cpx24 treo trao đổi lượt view thử nhìn thì 10 view mà trong bảng thống kê cpx24 hiện có 1!
Rất khó trả lời chính xác cho bạn vì nó tính theo IP của mỗi nước giá khác nhau.
Bạn cần phân biệt lượt view và lượt truy cập thực
Ví dụ 1 người vào web bạn họ xem 10 trang, web thống kê có 10 view, nhưng rõ ràng chỉ có 1 người xem, tức 1IP và nó tính 1 lượt là đung

Muốn biết chính xác bao nhiêu IP, tức bao nhiêu nguoi vào web dung google analytics là chính xác nhất

share kinh nghiệm SEO kiếm traffic ổn định lâu dài đi thớt! Thấy thớt kiếm traffic ổn định quá

Ps: e mới tập tọe tính làm blog bác có j chỉ giáo nhóe, như content nào cho dễ chẳng hạn :D

Hình như bạn ko phân biệt được cái nào kiểu CPM với các kiểu còn lại. Tôi ko theo dõi bạn nhiều nên tôi ko rõ proof bạn nói là gì
Phải chăng xtendadvert?
Xin thưa bạn cái này tôi đã dùng rồi và bỏ lâu rồi
Thang này nó ko thuộc dạng chỉ CPM mà nó còn CPC,CP... Nữa
Nó giống kiểu bidvertiser nhưng ko giống cpx24 và paid-to-promote. Bạn nên phân biệt điều đó.

Tôi đã dùng và nhận thấy xtendadvert thua xa Bidvertiser
Ly do: 1. Hơi khó trong việc duyệt site
2. Quảng cáo load chậm, làm web chạy chậm
3. Tính giá rẻ hơn bidvertiser nhiều

Như thế này, cậu ko xài thì cậu đừng phán nhé, mình xài mình biết đây, bây giờ nó ko tính click nữa và rate nó khá cao nhé, tỉ lệ đếm view cũng ngon, bạn ko biết thì bạn đừng phán nghe khá là có vẻ... không hiểu biết mà bày đặt ý, còn dạy mình phân biệt =))

Như thế này, cậu ko xài thì cậu đừng phán nhé, mình xài mình biết đây, bây giờ nó ko tính click nữa và rate nó khá cao nhé, tỉ lệ đếm view cũng ngon, bạn ko biết thì bạn đừng phán nghe khá là có vẻ... không hiểu biết mà bày đặt ý, còn dạy mình phân biệt =))

Thôi đừng cãi nhau nữa mấy thím, bác ấy cũng góp ý thôi mà, bác nào thấy đúng thì làm thôi, ae đoàn kết chia sẻ kiếm gạo chứ cãi nhau làm j cho mệt. :D chúc mọi người trong 4rum vui vẻ

rõ ràng là bạn không biết phân biệt cái dạng chỉ có duy nhất CPM. với những dạng khác
nếu ko biết để tôi nói luôn cho nghe
dạng chỉ có CPM là nó chỉ có duy nhất một banner của nó, ko hiện quảng cáo của ai hết, và có click vào banner đó cũng ko có tiền
Còn dạng khác như xtendadvert thì nó cho hiện nhiều quảng cáo khác nhau, và click vào quảng cáo thì có tiền. ko click cũng có tiền.

Tôi nói là có căn cứ đàng hoàng, tôi đã thử test cách đây 2 ngày
cùng đặt 3 loại quảng cáo trên một web. đó là 3 thằng cpx24, bidvertiser và xtendadvert
kết quả Xtendvert được 0.05€ còn CPX24 và Bidvertiser được 0.4$

Sau một ngày đặt thì nhận được thông báo từ xtendadvert : chúng tôi đã xóa website của bạn vì các nhà cung cấp quảng cáo của chúng tôi không chấp nhật lượng tracffic của bạn
chẳng biết nó ko chấp nhận vì tracffic của mình toàn VN hay sao nhưng 2 thằng kia thì đặt cả mấy tháng vẫn được hết.

Có lẽ trước giờ bạn chỉ dùng mỗi xtendadver nên cứ nghĩ nó là nhất

share kinh nghiệm SEO kiếm traffic ổn định lâu dài đi thớt! Thấy thớt kiếm traffic ổn định quá

Ps: e mới tập tọe tính làm blog bác có j chỉ giáo nhóe, như content nào cho dễ chẳng hạn :D
làm blog bằng blogger đi nhé
chỉ tốn tiền mua domain 250k/năm
một ngày post khoảng 20 bài.
khoảng chừng hơn 1 năm thì cái blog bạn cũng ngon rùi

hiện giờ tớ có 5 cái blog
nên mỗi ngày viết bài cho nó cũng mệt .

xtendadver chơi với traffic vn ko đc đâu. Traffic gần 10k Vn mà nó ko tăng 1 đồng. Valua thì ngày được xíu. Bid thì ko thèm tăng. Nản.

Thôi đừng cãi nhau nữa mấy thím, bác ấy cũng góp ý thôi mà, bác nào thấy đúng thì làm thôi, ae đoàn kết chia sẻ kiếm gạo chứ cãi nhau làm j cho mệt. :D chúc mọi người trong 4rum vui vẻ

Đúng rùi, tớ cũng chỉ góp ý, phân tích để mọi người thấy cái nào tốt, cái nào hay nhất thì mình chơi
mỗi khi nghe ai giới thiệu có publisher network này ngon lắm. tớ đều thử test xem nó có hơn cái mình đang dùng ko
nếu hơn thì mình chơi, ko thì thôi, có lợi cho mình chứ đâu mất gì mà phải gay gắt.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,511
170,605
Latest member
tuannguyenfx4u

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom