Cryptodlabs

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Halving là chất xúc tác để đẩy giá tiền điện tử lên cao. Cryptodlabs xin chia sẻ tới bạn đọc 4 đồng tiền ảo (coin) halving trong năm 2021.

Giảm một nửa phần thưởng khối nghĩa là làm giảm 50% tốc độ tạo ra các đồng tiền mới trên một blockchain nhất định. Những sự kiện như vậy, được gọi đùa là “halving”, từ lâu đã được các nhà giao dịch tiền điện tử dự đoán là chất xúc tác để đẩy giá tiền điện tử nắm giữ của họ lên. Khi số lượng coin có sẵn trên thị trường giảm, nhu cầu về những đồng tiền đó giữ nguyên hoặc tăng lên.

Với suy nghĩ đó, đây là bốn dự án tiền điện tử sẽ trải qua đợt halving trong năm nay, khi tỷ lệ phát hành của chúng sẽ giảm một nửa.

Đồng tiền ảo VERGE (XGV)​

Verge (XVG) dự kiến sẽ halving vào ngày 25/1. Giá XVG đạt mức cao nhất mọi thời đại là 0,30 đô la vào tháng 12/2017, trước đó, đồng tiền này đã khi bị trượt xuống 0,001 đô la vào năm 2020. Tuy nhiên, kể từ đợt thị trường tăng giá vào cuối năm 2020 – đầu 2021 đã đưa Bitcoin lên mức cao nhất mọi thời đại, vận may của Verge đã đảo ngược. Đồng tiền này đã ghi nhận mức tăng trưởng 219% từ tháng 11 đến thời điểm viết bài.

Danh sách 4 đồng tiền điện tử sẽ having trong năm 2021-1

Đồng tiền ảo TOMOCHAIN (TOMO)​

Tomochain (TOMO) sẽ halving vào ngày 7 tháng 2. Ra mắt vào năm 2017, Tomochain sử dụng cơ chế proof-of-stake và tương thích với Ethereum Machine. Việc halving sắp tới sẽ là lần thứ hai trong lịch sử và cũng là lần cuối cùng của nó. Kể từ đây, tỷ lệ phát hành TOMO sẽ vẫn giữ nguyên cho đến khi đạt được tổng nguồn cung 100.000.000 đồng.

Xem thêm: Altcoin sẽ là khoản đầu tư tốt nhất trong năm 2021

Danh sách 4 đồng tiền điện tử sẽ having trong năm 2021-2

Đồng tiền ảo VERTCOIN (VTC)​

Việc halving của Vertcoin (VTC) được lên kế hoạch vào ngày 8 tháng 12, tại thời điểm đó, số lượng VTC cấp cho các miner sẽ giảm từ 25 xuống còn 12,5 cho mỗi khối. Vertcoin đã được fork từ Litecoin (LTC). Từng nằm trong 100 đồng tiền hàng đầu theo vốn hóa thị trường, Vertcoin giờ đây được xếp hạng 558 sau khi giảm 98% giá trị so với mức cao nhất đạt được vào tháng 12/2017.

Danh sách 4 đồng tiền điện tử sẽ having trong năm 2021-3

Đồng tiền ảo RAVENCOIN (RVN)​

Việc halving của Ravencoin (RVN) chỉ còn 12 tháng nữa và chúng ta sẽ được chứng kiến tỷ lệ phát hành giảm từ 5.000 RVN xuống 2.500 RVN cho mỗi khối.

Ra mắt vào năm 2018, Ravencoin hướng đến việc đăng ký và giao dịch tài sản trong thế giới thực trên blockchain. Vào năm 2018, dự án này ít được biết đến cho đến khi đó đã nhận được khoản đầu tư “hàng triệu đô la” bất ngờ từ gã khổng lồ bán lẻ trực tuyến của Mỹ, Overstock.

Giá Ravencoin đạt mức cao nhất mọi thời đại là 0,08 đô la vào tháng 6/2019. Hôm nay, đồng tiền này giao dịch ở mức giá 0,016 đô la – tăng 48% so với mức thấp nhất từ tháng 11/2020.

Chúc các bạn đầu tư thành công!

CẢNH BÁO: Bài viết chỉ mang tính chất tham khảo, không khuyến khích đầu tư. Đầu tư vào các sản phẩm tài chính tiềm ẩn rất nhiều rủi ro mà có thể không phù hợp với một số nhà đầu tư. Do đó hãy cân nhắc kỹ lưỡng và làm chủ bản thân trước khi đưa ra bất kỳ quyết định nào.

Xem thêm: Giá BNB tăng vọt khi Binance kích hoạt đợt đốt coin lần thứ 14

Truy cập website Cryptodlabs để cập nhật thêm các thông tin mới nhất trong thị trường tiền điện tử nhé.

Last edited:
pi là trùm rồi, có điều giờ chưa mainet, chưa có cả block chain thôi, dự là có hết thì thay thế btc đó :))
Giá bằng 1/100 BTC thì tôi đi đầu xuống đất chứ đòi thay đc BTC @@! , kỳ vọng đc buff lên 0.3-0.5$ thôi

Giá bằng 1/100 BTC thì tôi đi đầu xuống đất chứ đòi thay đc BTC @@! , kỳ vọng đc buff lên 0.3-0.5$ thôi
0.3 0.5 cục shit nè bạn, nó lên được sàn không còn là 1 vấn đề xa lắm đó, coin lol gì mấy năm trời mà chưa ra éo gì, tải về tắt mạng còn đào được. bây giờ nó chỉ là con số chứ chưa được gọi là token luôn nói chi đòi làm coin rác lên sàn

0.3 0.5 cục shit nè bạn, nó lên được sàn không còn là 1 vấn đề xa lắm đó, coin lol gì mấy năm trời mà chưa ra éo gì, tải về tắt mạng còn đào được. bây giờ nó chỉ là con số chứ chưa được gọi là token luôn nói chi đòi làm coin rác lên sàn
e cũng chả hiểu vì sao đào coin lại dễ như Pi, cũng đang cài chờ vận may đây :v

e cũng chả hiểu vì sao đào coin lại dễ như Pi, cũng đang cài chờ vận may đây :v
đào thì không ai cấm mà cứ ảo tưởng như bọn cuồng pi thì đi đâu cũng bị chửi thôi thím, ngay cả cái token tiktok coin nó tổng cung hàng tỷ tỷ tỷ tỷ coin mà mấy anh còn lên rao bán kiếm đồng ra đồng vô được, còn pi thì mấy năm rồi mà chả có gì, thế mà bọn nó còn đòi thay btc, vcl bọn ảo tưởng

Cùi bắp như ETN còn lên sàn đc buff lên 0.2 , giờ coin rác đầy ra lền sàn đều đều , người đông fomo mạnh thì có gì mà mấy shark ko buff lên cá kiếm 1 mẻ rồi chuồn , hồi trước đào ETN y hệt kiểu này clone cũng kiếm đc tí. Nếu ko nói về giá , thích thì làm nhẹ kèo xóa nick mmo4me nhỉ ? , nếu nó lên được sàn ông pm mod xóa nick , còn ko thì ngược lại ??

Last edited:
Cùi bắp như ETN còn lên sàn đc buff lên 0.2 , giờ coin rác đầy ra lền sàn đều đều , người đông fomo mạnh thì có gì mà mấy shark ko buff lên cá kiếm 1 mẻ rồi chuồn , hồi trước đào ETN y hệt kiểu này clone cũng kiếm đc tí. Nếu ko nói về giá , thích thì làm nhẹ kèo xóa nick mmo4me nhỉ ? , nếu nó lên được sàn ông pm mod xóa nick , còn ko thì ngược lại ??
bao lâu nữa lên sàn bạn? 1 tháng 2 tháng? ok thì quất luôn chứ mình đâu ngại, còn 5 năm hay 10 năm nữa lên sàn thì cũng huề vốn, bây giờ làm ra hoặc mua 1 coin đâu có khó, lên sàn được cũng chả khó mấy, lên mấy sàn cỏ thì tụi dev cũng gom được 1 mớ thôi, vấn đề là thằng pi nó ra lâu rồi, tới hiện tại chưa mainnet, chưa có blockchain, đến tổng cung bao nhiêu còn chưa biết thì lên sàn éo gì. chưa kể đào coin mà phải kyc, sau này ai ko kyc thì coin như coin mình đào mất hết, thế là anh em nhà pi đi làm pp kyc hàng loạt :))
còn bạn muốn lên kèo thì cho cái thời gian hợp lý đi bạn :))

bao lâu nữa lên sàn bạn? 1 tháng 2 tháng? ok thì quất luôn chứ mình đâu ngại, còn 5 năm hay 10 năm nữa lên sàn thì cũng huề vốn, bây giờ làm ra hoặc mua 1 coin đâu có khó, lên sàn được cũng chả khó mấy, lên mấy sàn cỏ thì tụi dev cũng gom được 1 mớ thôi, vấn đề là thằng pi nó ra lâu rồi, tới hiện tại chưa mainnet, chưa có blockchain, đến tổng cung bao nhiêu còn chưa biết thì lên sàn éo gì. chưa kể đào coin mà phải kyc, sau này ai ko kyc thì coin như coin mình đào mất hết, thế là anh em nhà pi đi làm pp kyc hàng loạt :))
còn bạn muốn lên kèo thì cho cái thời gian hợp lý đi bạn :))
b đòi 1-2 tháng nữa nó lên sàn thì chịu , nhanh thì cuối năm nay muộn nhất thì giữa năm sau . Tôi đang đợi để cá kiếm một mẻ đây

b đòi 1-2 tháng nữa nó lên sàn thì chịu , nhanh thì cuối năm nay muộn nhất thì giữa năm sau . Tôi đang đợi để cá kiếm một mẻ đây
vậy 31/12/2021 nha bạn, ok thì bạn nhờ mod làm trọng tài nhé, còn bạn muốn kèm thêm tí tiền cho hấp dẫn thì cũng ok luôn :))

Thì coin éo nào mới ra chả ko nổ vang trời là thay thế được BTC. ETH không biết có qua được không chứ ở đó mà qua BTC :)))

Thì coin éo nào mới ra chả ko nổ vang trời là thay thế được BTC. ETH không biết có qua được không chứ ở đó mà qua BTC :)))
Qua thế éo nào được mà qua , cá nhỏ như mình chỉ gom ăn lướt khi nào mới lên sàn thôi.

vậy 31/12/2021 nha bạn, ok thì bạn nhờ mod làm trọng tài nhé, còn bạn muốn kèm thêm tí tiền cho hấp dẫn thì cũng ok luôn :))
1 năm kể từ hôm nay nhé , đúng tháng 2 , done kèo mình chụp ảnh luôn ? Còn tiền thì b định để trung gian 1 năm chắc :))) , tín thì làm thêm kèo nhẹ 1tr cho vui chứ mình ko chơi trung gian 1 năm :)) , nick 2k12 với 2k13 như b với mình chắc ko quịt 1tr đâu nhỉ? Ko biết mod box này là ai để tag vào nhỉ

1 năm kể từ hôm nay nhé , đúng tháng 2 , done kèo mình chụp ảnh luôn ? Còn tiền thì b định để trung gian 1 năm chắc :))) , tín thì làm thêm kèo nhẹ 1tr cho vui chứ mình ko chơi trung gian 1 năm :)) , nick 2k12 với 2k13 như b với mình chắc ko quịt 1tr đâu nhỉ? Ko biết mod box này là ai để tag vào nhỉ
ngày mình ghi rõ ràng ở trên hết rồi bạn, chơi thì gọi mod vào trọng tài, phí cho mod cũng được, còn trung gian là bắt buộc, nick 2000 thì cũng chả quan trọng đối với mình.
Cứ mod vào ok thì hết năm nó lên sàn thì mình mất nick và bạn nhận được 2tr từ mod, còn không thì ngược lại
à lên sàn là sàn đàng hoàng tí chứ đừng tới lúc đó post pi được lên mấy sàn nào ở đâu bên TQ nhé, cái này phải nói rõ, vì hiện giờ pi của bạn cũng được 1 số sàn TQ list nhé (theo thông tin mà các pioner cung cấp), lên cái dataflow gì đó pi còn có giá 0.00xxx$ gì nữa mà

ngày mình ghi rõ ràng ở trên hết rồi bạn, chơi thì gọi mod vào trọng tài, phí cho mod cũng được, còn trung gian là bắt buộc, nick 2000 thì cũng chả quan trọng đối với mình.
Cứ mod vào ok thì hết năm nó lên sàn thì mình mất nick và bạn nhận được 2tr từ mod, còn không thì ngược lại
à lên sàn là sàn đàng hoàng tí chứ đừng tới lúc đó post pi được lên mấy sàn nào ở đâu bên TQ nhé, cái này phải nói rõ, vì hiện giờ pi của bạn cũng được 1 số sàn TQ list nhé (theo thông tin mà các pioner cung cấp), lên cái dataflow gì đó pi còn có giá 0.00xxx$ gì nữa mà
Thôi nghỉ đi b , nghe mùi lươn khươn lắm. Trên mình nói sớm là cuối năm hoặc muộn là giữa năm sau lên sàn , b chọn luôn cái sớm nhất cuối năm lol , trong khi b nói còn ko lên nổi sàn , hay 5-10 năm nữa :)) . Lên sàn thì mình cũng chưa định nghĩa đc cái sàn đàng hoàng của b là ntn, miễn nó giao dịch đc thì vs mình đều ok kể cả sàn cỏ , ăn xổi chỉ cần vậy. Đến lúc list sàn b lại kêu cần phải sàn top 1 mới là đàng hoàng thì chịu , sàn tung của mà gd đc thì làm sao chứ ( mặc dù hiện giờ list mấy sàn tung của chỉ là ảo, ko gd đc) Muốn ăn kèo chắc như b thì chơi 1 mình đi nhé .

Thôi nghỉ đi b , nghe mùi lươn khươn lắm. Trên mình nói sớm là cuối năm hoặc muộn là giữa năm sau lên sàn , b chọn luôn cái sớm nhất cuối năm lol , trong khi b nói còn ko lên nổi sàn , hay 5-10 năm nữa :)) . Lên sàn thì mình cũng chưa định nghĩa đc cái sàn đàng hoàng của b là ntn, miễn nó giao dịch đc thì vs mình đều ok kể cả sàn cỏ , ăn xổi chỉ cần vậy. Đến lúc list sàn b lại kêu cần phải sàn top 1 mới là đàng hoàng thì chịu , sàn tung của mà gd đc thì làm sao chứ ( mặc dù hiện giờ list mấy sàn tung của chỉ là ảo, ko gd đc) Muốn ăn kèo chắc như b thì chơi 1 mình đi nhé .
thứ 1 bạn nói thời gian thì mình chiều bạn lên 01/02/2022 luôn đấy
thứ 2 mình chưa bao giờ nói pi không lên sàn nổi, kéo comment lên mà coi lại, mình không có chỉnh sửa comment gì nhé :))
thứ 3 sàn đàng hoàng cái đó do mod định nghĩa, sàn cỏ vẫn đàng hoàng mà.
lý do mình kêu mod vào làm trọng tài là thế, chứ lươn lẹo như kiểu bạn thì post cái sàn này mình thua mẹ rồi cần gì tới năm sau :))

giờ vào đó có pi rồi đó vào mà gd đi bạn, tuy pi trong đó là chỉ số ảo :)) sàn đó nó để pi cho gd chứ không có coin nhé. TQ chính hiệu ấy.
Mình chỉ thấy bạn sợ méo dám lên kèo thôi :)) còn đem uy tín ra mà :)) tới hồi thua rồi chắc méo còn uy tín

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,578
170,671
Latest member
chuhocon1200
Back
Top Bottom