Đánh bài sống qua ngày - phần 2

Mắt không thấy thì tâm không phiền, cuộc đời tươi đẹp hẳn :D

Nếu bro có xem các thống kê thì 80% các doanh nghiệp mới thành lập sẽ phá sản sau 2 năm đầu hoạt động, chỉ 20% doanh nghiệp mới thành lập sẽ tiếp tục việc kinh doanh. Lĩnh vực nào mà có lợi nhuận cao, cạnh tranh gắt thì đều kén người, muốn chắc ăn thì đi làm công ăn lương thôi.
thì mình cũng poker kiếm sống qua ngày mà :). nhứngđa số người chơi thua là thật.

Em làm bên mảng bán hàng, có ông nọ rất giỏi vô làm 2 năm từ nhân viên lên trưởng phòng, 5 năm lên giám đốc luôn.
Còn cũng nhiều người lè phè làm hơn chục năm vẫn nhân viên, chạy số tháng có tháng không. Em thuộc nhóm lè phè top trên nghĩa lè phè loại 1 :D
Cùng 1 công ty, 1 sản phẩm, 1 công việc luôn, người ta thống kê là 80% doanh số bán hàng sẽ do 20% số nhân viên bán hàng mang lại.
Mà số lượng 80% nhân viên yếu kém kia sẽ luôn than trời trách đất chứ không cải thiện bản thân.
Thấy vô diễn đàn poker cũng y chang vậy.

Em thấy có 2pic bị khoá của bro vuacobac khoe là đánh 3 năm vẫn thua, cũng kiểu nhân viên yếu kém làm hoài không lên chức oán trách cuộc đời bất công.

Last edited:
ignore vì quá kém cỏi , đuối lý , thua cuộc , thất bại , hèn nhác , hèn hạ chứ có cái j mà hay họ , đọc cmt của tui mà tẩu hỏa nhập mà thì đích thị nó đúng vì nó có lý lẻ phân tích đâu ra đó , giống như khẩu pháp tâm kinh vậy nó xua đuổi tâm ma trong mỗi con người u mê tâm tối , bị quỷ ám
họ thấy khó chịu và ko hấp thu được là vì họ yếu bóng vía , như loài quỷ dữ khi nghe thầy trừ ta độc kinh thánh vậy :popo_burn_joss_stick: :popo_burn_joss_stick: :popo_burn_joss_stick: :popo_burn_joss_stick: :popo_matrix::popo_matrix::popo_matrix:

ignore vì quá kém cỏi , đuối lý , thua cuộc , thất bại , hèn nhác , hèn hạ chứ có cái j mà hay họ , đọc cmt của tui mà tẩu hỏa nhập mà thì đích thị nó đúng vì nó có lý lẻ phân tích đâu ra đó , giống như khẩu pháp tâm kinh vậy nó xua đuổi tâm ma trong mỗi con người u mê tâm tối , bị quỷ ám
họ thấy khó chịu và ko hấp thu được là vì họ yếu bóng vía , như loài quỷ dữ khi nghe thầy trừ ta độc kinh thánh vậy :popo_burn_joss_stick: :popo_burn_joss_stick: :popo_burn_joss_stick: :popo_burn_joss_stick: :popo_matrix::popo_matrix::popo_matrix:
Bạn tự sướng r,nếu lý luận của bạn chặt chẽ ,đâu ra đó như quảng cáo thì ng ta k phản ứng với bạn vậy đâu.

Phải tự thú nhận rằng tôi k biết gì cả,r bạn sẽ học được tất cả.Chứ kiểu i know everything thì đầu óc bạn đâu có muốn tiếp thu thêm gì nữa.Mà biển học là vô bờ,cái bạn biết ngày hôm trước ,hôm sau đã chưa chắc còn đúng...huống gì những cái bạn nói ra đa số là k đúng ... =))

p/s: Mà thầy trừ tà đọc kinh thánh hả ,cái này là coi phim thấy hay nghe đồn ?

Này Satan, ngươi hãy để cho bần tăng bình yên.
Lạy chúa thánh và thần. Amen.

Đúng này. chỉ chua đến 20% player có lợi nhuận còn đâu thua hết :)).
Suỵt. Mình phải ăn bad beat để cái nhóm 80% đó nó tiếp tục chơi.

Mình đang suy nghĩ mở topic kiểu này có khi nào là một sai lầm hay ko? Thường bạn có xem stream hay top player, team pro họ cũng ko có show hết profit/lose chi tiết như này, họ cũng hide bankroll luôn.
Cập nhật toàn lãi ko lỗ mình nhìn cũng thấy gượng như là đang khoe khoang, mình tính giờ đến hết tháng nếu vẫn win đều thì ngưng cập nhật topic. Ngưng là do hết thử thách rồi, post tiếp nó chỉ mang tính chất khoe khoang khoác lác.

Mời Idol qua topic của em để đọc khẩu pháp tâm kinh cho topic đỡ cảnh nhàn cư điều hiêu. Em đang rất cần Idol dạy bảo. :popo_sweet_kiss:

Mình đang suy nghĩ mở topic kiểu này có khi nào là một sai lầm hay ko? Thường bạn có xem stream hay top player, team pro họ cũng ko có show hết profit/lose chi tiết như này, họ cũng hide bankroll luôn.
Cập nhật toàn lãi ko lỗ mình nhìn cũng thấy gượng như là đang khoe khoang, mình tính giờ đến hết tháng nếu vẫn win đều thì ngưng cập nhật topic. Ngưng là do hết thử thách rồi, post tiếp nó chỉ mang tính chất khoe khoang khoác lác.
Cứ cập nhật đi bro, để chứng minh là mình vẫn ăn đều đặn từ Poker, không lại bị Idol soi nữa giờ :popo_go:

Mời Idol qua topic của em để đọc khẩu pháp tâm kinh cho topic đỡ cảnh nhàn cư điều hiêu. Em đang rất cần Idol dạy bảo. :popo_sweet_kiss:
thí chủ có link ko

thí chủ có link ko
Đây ạ. Lưu lại và nhớ tụng mỗi ngày nhé bần tăng :popo_sweet_kiss: :popo_sweet_kiss: :popo_sweet_kiss:

Đây ạ. Lưu lại và nhớ tụng mỗi ngày nhé bần tăng :popo_sweet_kiss: :popo_sweet_kiss: :popo_sweet_kiss:

Có nên click nút Report để méc lên sếp Shin là SuperMod anh Max thông đồng up bài ẩn với bạn idol thánh thần satan gì ko ta .....

Em vừa xem xong rất hay, đoạn phỏng vấn anh Dũng cận, cựu đội tuyển bida VN nay chuyển nghề qua đánh Poker cũng có tiếng.
Những bros cứ đổ lỗi cho lý do bên ngoài mà không nhìn nhận về bản thân nên xem video này để coi một vận động viên chuyên nghiệp quốc gia có cách nhìn như nào nhé.

Diễn đàn này cộng đồng nhỏ lắm bro ơi không thấm vào đâu so với bể cá to đùng ngoài kia.

Diễn đàn này cộng đồng nhỏ lắm bro ơi không thấm vào đâu so với bể cá to đùng ngoài kia.
Mình nói vui vậy thôi, chứ ngồi bên PS mấy năm trời gặp flag Vietnam là thấy mệt, toàn regs lâu lâu mới có 1-2 ông recreational. Ăn tiền đồng hương đâu có vui vẻ gì. :popo_tire:

Mình nói vui vậy thôi, chứ ngồi bên PS mấy năm trời gặp flag Vietnam là thấy mệt, toàn regs lâu lâu mới có 1-2 ông recreational. Ăn tiền đồng hương đâu có vui vẻ gì. :popo_tire:
Lợi nhuận tổng cũng khá đấy :D

Em vừa xem xong rất hay, đoạn phỏng vấn anh Dũng cận, cựu đội tuyển bida VN nay chuyển nghề qua đánh Poker cũng có tiếng.
Những bros cứ đổ lỗi cho lý do bên ngoài mà không nhìn nhận về bản thân nên xem video này để coi một vận động viên chuyên nghiệp quốc gia có cách nhìn như nào nhé.
Mình chưa xem player vn chơi bao giờ, mà online nó khác live lắm. Mình có một channel cho bạn

Bencb hiện tại là top player mtt online. Nếu bạn nghe được tiếng anh thì nên xem bencb, mặc dù đa phần là tournament nhưng về suy nghĩ, cách phân tích hands, xử lý tình huống rất hay.

Có một số người nói là xem high stake nó chơi khác với micro/low stake không áp dụng được. Nhưng mình vẫn xem tại vì muốn thoát khỏi micro stake phải có ý nghĩ và cách làm của higher stake. Từ lúc theo Bencb vs Lex Veldhuis mình đánh mtt khác hẳn, ITM nhiều hơn, STT thì mình thấy profit đều hơn không còn ngán gặp reg nữa.

Lợi nhuận tổng cũng khá đấy :D
Nick này chủ yếu grind stt dạo gần đây mình ngưng chơi rồi, mình dùng thông tin mới để chơi mtt thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,352
170,475
Latest member
game33win

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom