Đã Bitcoin lại còn Defi, đến lượt đàn em Khá 'Bảnh' tham gia dự án tiền số đa cấp

lyxuansang9

Newbie
Reactions
16
MR
0.585
Lượn một vòng trên FB thấy buồn cười vãi. Nào là Wefinex, Wedefi, Binanex, Pocinex, Remitex, Deniex ... giờ thì thêm Bitcoindefi, toàn được các "chuyên gia tài chính" nâng bi lên mây.
Mà sao chưa thấy bọn nó PR trên forum chúng ta bao giờ nhỉ, vào để a e chửi cho vui chút chứ :))

Tóm tắt vài cái :

Phạm Tuấn, người được biết đến là em trai Khá "Bảnh" vừa xuất hiện trên mạng xã hội với vai trò là đại lý độc quyền của mô hình đa cấp BitcoinDefi.

Phạm Tuấn (phải) là người tự giới thiệu mình là em trai Khá "Bảnh", quảng bá cho dự án đa cấp tài chính đầy rủi ro.

Chuyên gia tài chính vẫn đang dùng Windows lậu :))

Lỗi chính tả :)) Không biết là sửa chưa :))

Mai Thế Tùng là thằng trọc kia đúng không nhỉ :))

Ngày 5/7, video livestream dài 1 tiếng 30 phút được đăng tải trên trang BitcoinDefi thu hút sự chú ý từ cộng đồng đồng tư tiền số tại Việt Nam. Video phát trực tiếp buổi “Ký kết bổ nhiệm đại lý miền Bắc” của dự án đồng tiền số BitcoinDefi.

Nhân vật được giới thiệu "đại lý ủy quyền duy nhất của BitcoinDefi" là Phạm Tuấn, người được biết đến là “cánh tay phải”, “em trai” của Khá "Bảnh" (tức Ngô Bá Khá).

Theo đại diện công ty Phan Law, pháp luật Việt Nam đưa ra các chế tài cả về hành chính và hình sự, theo đó, cá nhân tổ chức hoạt động kinh doanh đa cấp mà không có giấy phép có thể bị phạt tiền đến 5 tỷ đồng hoặc phạt tù đến 5 năm theo Bộ luật hình sự 2015.

Đối với những người mời gọi, giới thiệu người khác tham gia vào hệ thống đa cấp chưa được cấp phép, chế tài sẽ là phạt tiền đến 30 triệu đồng. Người tham gia vào hoạt động của tổ chức, cá nhân kinh doanh đa cấp cũng sẽ chịu mức chế tài tương tự.

Anh em cho vài ý kiến :popo_bye:
Nguồn : zingnews, 7onez​

bạn mấy gọi là gà đấy, chỉ ngu dốt khi cười những sàn như thế này. ng nghĩ ra trò này và các sàn làm ăn theo đều kiếm mớ rồi. hãy nhìn nhận vào chủ sàn, chứ đừng cười mấy đưa pr với cộng tác kiếm tiền với sàn. hãy nhìn vào số tiền khủng lồ kia và cái giá phải trả có xứng đáng không. quá xứng đáng ý chứ

bạn mấy gọi là gà đấy, chỉ ngu dốt khi cười những sàn như thế này. ng nghĩ ra trò này và các sàn làm ăn theo đều kiếm mớ rồi. hãy nhìn nhận vào chủ sàn, chứ đừng cười mấy đưa pr với cộng tác kiếm tiền với sàn. hãy nhìn vào số tiền khủng lồ kia và cái giá phải trả có xứng đáng không. quá xứng đáng ý chứ
Ủa, mình không tham gia thì mình là gà à ? Vậy bạn có gà không ? Chắc là không rồi, tức là bạn đã tham gia rồi đúng không :))

Bọn viết ra code của các sàn này đúng là nó giỏi cái nghề của nó, nhưng không có nghĩa là nó tốt về mặt khác.
Thế bọn tội phạm giàu có thì được bạn ngưỡng mộ đó à ?

Bạn bảo là nhìn vào chủ sàn, xứng đáng ... xứng đáng đi lùa gà à ? xứng đáng đi bịp à :))

Mà bên trên ấy, mình có tự hỏi tại sao chưa bao giờ thấy ông nào PR được bài nào về mấy cái sàn này nhỉ ? Vào có mà ăn chửi sập mặt ấy =))

Theo bạn thế thì cả forum này toàn gà :))

Nghe bạn nói có cảm giác bạn đã tham gia và nhiều kinh nghiệm lùa gà lắm :))

Ủa, mình không tham gia thì mình là gà à ? Vậy bạn có gà không ? Chắc là không rồi, tức là bạn đã tham gia rồi đúng không :))

Bọn viết ra code của các sàn này đúng là nó giỏi cái nghề của nó, nhưng không có nghĩa là nó tốt về mặt khác.

Bạn bảo là nhìn vào chủ sàn, xứng đáng ... xứng đáng đi lùa gà à ? xứng đáng đi bịp à :))

Mà bên trên ấy, mình có tự hỏi tại sao chưa bao giờ thấy ông nào PR được bài nào về mấy cái sàn này nhỉ ? Vào có mà ăn chửi sập mặt ấy =))

kinh nghiệm lùa gà, phạm tội, bịp. m có bị thiểu năng trí tuệ không?

kinh nghiệm lùa gà, phạm tội, bịp. m có bị thiểu năng trí tuệ không?
Phản biện lại những câu trên của người ta đi kìa, cãi cùn được 1 câu người ta lại nghĩ bạn bị thiểu năng đấy =))))

Hài m** tả được :popo_bye:

Sao tụi nó có thể thuyết trình với những lỗi từ ngữ cơ bản thế nhỉ ? Đọc mà cười méo cả mồm với cả team này.

Mấy bạn đấy mà vào đây chắc ăn gạch bể đầu từ bài đầu tiên rồi. Ở đây ai cũng tỉnh táo và có kinh nghiệm, họ chỉ có thể đi lùa gà non hoặc những người tham thiếu hiểu biết, đến nỗi đi mượn tiện góp để chơi các sàn này kìa. Cái bọn lừa đảo rẻ rách ác thế này mà vẫn có thằng ngu trong forum mình đi khen đấy khen để. Đúng là non!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,785
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom