• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên sản phẩm - Giá tốt nhất - Ngân hàng giao dịch
    • Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên sản phẩm sang Số lượng Tên sản phẩm
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

Sell đã bay ạ thanks mod và anh em

Status
Not open for further replies.
bình thường đối với công ty công nghê thôi cưng/ ngồi văn phòng thấp hơn ngồi lắp ráp và kiểm soát sản phẩm.

SS thì mới đầu làm nhân viên văn phòng ( các khối admin/kinhdoanh/kế toán/ nhân sự) sẽ thỏa thuật 5-6 củ gì đấy, làm khoản 2 năm -> nếu chịu không nỗi thì nhảy. Nếu làm tốt thì tăng thu nhập lên 10-12 củ
khả năng chịu khó vất vả 1 -2 năm vậy bác ạ

bácchuyển sang chuyên mmo rồi nên ko thèm đi làm phải ko hi hi
Thiệt ra là cầm cái bằng phỏng vấn chỗ nào cũng đòi exp nên toàn fail nhiều quá giờ mới ngồi nhà làm anh hùng bàn phím đây :D

công nhân nó đc 6 củ rưỡi rồi mà bác..chả lẽ lương mình thấp hơn công nhân à bác

Người Hàn người ta yêu công nhân kỹ thuật cao làm được việc hơn là mấy anh Kỹ Sư chỉ biết nói bằng cái miệng thôi bạn ạ .

:D SamSung cũng ngon đó bác. Thằng lớp mình chả biết nó làm vị trí gì lương cứng 9.5 củ :oops:, chịu khó làm thêm tháng cũng 15 củ đóa
Cơ mà gò bó thời gian :D
Mình vừa ra trường định vào SS cơ mà vẫn chưa đoạn tình được với MMO

Người Hàn người ta yêu công nhân kỹ thuật cao làm được việc hơn là mấy anh Kỹ Sư chỉ biết nói bằng cái miệng thôi bạn ạ .
đúng rồi bạn..nếu chỉ biết nói bằng miệng thì nó đã loại ngay từ vòng phỏng vấn rồi bác ạ..chính vì thế mới có thi tuyển để chứng tỏ năng lực đó bác..em cũng ko có ý kiến gì đâu nhưng họ đã chọn thì pải có lý do của họ bác ạ..chứ ko ai lại đi nhận 1 người vào chỉ biết nói mồm như thế công ty thành cái chợ mất bác ạ

đúng rồi bạn..nếu chỉ biết nói bằng miệng thì nó đã loại ngay từ vòng phỏng vấn rồi bác ạ..chính vì thế mới có thi tuyển để chứng tỏ năng lực đó bác..em cũng ko có ý kiến gì đâu nhưng họ đã chọn thì pải có lý do của họ bác ạ..chứ ko ai lại đi nhận 1 người vào chỉ biết nói mồm như thế công ty thành cái chợ mất bác ạ

Tôi ko nói gì bạn đâu thấy bạn có vẻ kỳ thị CÔNG NHÂN đó .

bạn ảo à.đừng khinh cái bằng đại học thế.chắc bạn nhầm chứ giờ xin việc có cái bằng đại học lương hầu như đều cao hơn 1 chút.điển hình như bố mình làm trong honda nói những người có bằng đại học lương cơ bản vào sẽ cao hơn người thường và làm việc cũng thăng tiến nhanh hơn nữa
Xin lỗi cái bằng đại học ở VN đối với ng nước ngoài chỉ là vứt đi thôi vào công ty nó đào tạo lại từ a-z. Đây làm lõi đời samsung rồi chả nhẽ ko bằng cái thằng chả biết samsung ở đâu :rolleyes: không biết thì ngồi im mà nghe đừng có chém gió :D

lung linh là lên luôn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,325
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week