• Chú ý: đặt tiêu đề đúng cấu trúc quy định để người khác dễ dàng tìm được thông tin họ cần mà không cần đọc bài viết của bạn và tránh vi phạm Rules:
    • Số lượng Tên sản phẩm - Giá tốt nhất - Ngân hàng giao dịch
    • Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, Tên sản phẩm - Giá tốt nhất, ... - Ngân hàng giao dịch
    • Số lượng Tên sản phẩm sang Số lượng Tên sản phẩm
    Tham khảo đầy đủ Rules tại đây.

Sell đã bay ạ thanks mod và anh em

Status
Not open for further replies.
Mình thì khuyên nên giữ lại , đi làm 1 tháng rồi hãy quyết là có bán ko .

bạn mình vào ss cũng nhiều , mà nghỉ thì cũng nhanh lắm :))

Mình thì khuyên nên giữ lại , đi làm 1 tháng rồi hãy quyết là có bán ko .

bạn mình vào ss cũng nhiều , mà nghỉ thì cũng nhanh lắm :))
em vẫn hướng đến 1 công việc ổn định bác ạ.. offers em làm từ thời sv và cũng chỉ xác định là làm lúc ko có việc thôi..giờ có việc rồi em muốn tập trung cho công việc để mọi thứ ổn định hơn.hic hic em cũng hơi chán cảnh suốt ngày ngồi máy tính

15tr phê quá .
mình cũng có fix mà bạn.. Nói vậy chứ anh em nào có ý định mở site solo các chi phí ban đầu gộp lại cũng khá căng tiền đó bác ạ. Làm code đểu host đểu thì lúc muốn tuyển mem lại vứt đi..em lúc đầu cũng vứt đi khá nhiều..lên đc code xịn host xịn thì lại ko làm nữa..giá này em thấy hợp lý cho anh em nào muốn mua về solo sau có kinh nghiệm tuyển mem cũng ok..kiếm tầm chục triệu nữa mua sonic và sponsor làm tầm 2 tháng là gỡ vốn

Chúc mừng bác nhé ! Tiếc là mình ở ĐN xa quá ko cũng xin vào SS xem thử thế nào . Đợt trước có nộp Cty của Nhật lúc đầu nó bảo lấy 3 người , thi thố rồi phỏng vấn đủ kiểu , hôm sau nhận đt thấy nó báo là đậu rồi 5 ngày sau lên Cty nhận phân công vị trí . Thế bíp nào sang 2 ngày sau nó điện thoại thông báo lại và xin lỗi giờ nó nhận có 1 người thôi , điên tiết gặn hỏi mới biết ông GĐ người Nhật sau khi xem xét lại ông chỉ đồng ý tuyển 1 người và mình và 1 thằng nữa bị loại vì lý do là chưa có KN còn thằng được chọn có 5 năm KN rồi . Làm mình tốn hơn 1tr bạc hý ha hí hửng mua quần áo dày dép chỉnh tề chuẩn bị đi làm ! Chán SV mới ra trường mà đi đâu cũng đòi hỏi KN , thời buổi người khôn của khó !

Chúc mừng bác nhé ! Tiếc là mình ở ĐN xa quá ko cũng xin vào SS xem thử thế nào . Đợt trước có nộp Cty của Nhật lúc đầu nó bảo lấy 3 người , thi thố rồi phỏng vấn đủ kiểu , hôm sau nhận đt thấy nó báo là đậu rồi 5 ngày sau lên Cty nhận phân công vị trí . Thế bíp nào sang 2 ngày sau nó điện thoại thông báo lại và xin lỗi giờ nó nhận có 1 người thôi , điên tiết gặn hỏi mới biết ông GĐ người Nhật sau khi xem xét lại ông chỉ đồng ý tuyển 1 người và mình và 1 thằng nữa bị loại vì lý do là chưa có KN còn thằng được chọn có 5 năm KN rồi . Làm mình tốn hơn 1tr bạc hý ha hí hửng mua quần áo dày dép chỉnh tề chuẩn bị đi làm ! Chán SV mới ra trường mà đi đâu cũng đòi hỏi KN thế mới chết chứ , thời buổi người khôn của khó !
SS nó toàn nộp CV online mà bác..bác rình xem có đợt nào nó tuyển dụng bác vào trang tuyển dụng của nó nộp hồ sơ online nha.. Nếu qua vòng hồ sơ nó sẽ gọi bác đi thi GSAT và Toic..qua 2 vòng này thì sẽ phỏng vấn..vào phỏng vấn là gần như đỗ bác ạ..chúc bác may mắn

SS nó toàn nộp CV online mà bác..bác rình xem có đợt nào nó tuyển dụng bác vào trang tuyển dụng của nó nộp hồ sơ online nha.. Nếu qua vòng hồ sơ nó sẽ gọi bác đi thi GSAT và Toic..qua 2 vòng này thì sẽ phỏng vấn..vào phỏng vấn là gần như đỗ bác ạ..chúc bác may mắn
Phỏng vấn bao nhiêu mà vào tới đó gần như đỗ ngon thế bác , em vừa rồi 25 thằng lọt vào vòng phỏng vấn nó thông báo lấy 3 , sau lấy có 1 . Đợt em nó tuyển toàn nam không tuyển nữ

Đại học cũng zậy à staff thì yêu cầu kinh nghiệm chứ đại học mới ra chỉ làm Junio Staff thôi cha nội. Làm chán samsung rồi lại ra đây.
bạn ảo à.đừng khinh cái bằng đại học thế.chắc bạn nhầm chứ giờ xin việc có cái bằng đại học lương hầu như đều cao hơn 1 chút.điển hình như bố mình làm trong honda nói những người có bằng đại học lương cơ bản vào sẽ cao hơn người thường và làm việc cũng thăng tiến nhanh hơn nữa

bạn ảo à.đừng khinh cái bằng đại học thế.chắc bạn nhầm chứ giờ xin việc có cái bằng đại học lương hầu như đều cao hơn 1 chút.điển hình như bố mình làm trong honda nói những người có bằng đại học lương cơ bản vào sẽ cao hơn người thường và làm việc cũng thăng tiến nhanh hơn nữa
Có lẽ bạn chưa hiểu hết ý bạn kia nói . Bạn kia nói đúng đấy , dù là đại học hay học cái gì ra đi nữa mới vào làm thì cũng chỉ là nhân viên tập sự thôi ít nhất là 3-4 tháng đầu sau đó mới từ từ đi lên , hết mấy tháng đó họ mới chính thức ký HĐLĐ với bạn . Không phải bạn có bằng kỹ sư là mới vào nhảy tọt lên nhân viên chính thức hoặc là chức danh này nọ ngay đâu , công ty nào cũng có thử việc vài tháng cả nhất là các Cty có vốn nước ngoài , bố và mẹ mình đều làm Cty điện , mẹ mình làm trưởng phòng nhân sự có kể là ở Cty nhiều anh học đại hoc bách khoa xong kỹ sư hẳn hoi mới vào làm vẫn phải đi công trường kéo dây , đào móng , dưng cột như thường sau đó vài tháng hoặc 1 năm nếu năng lực tốt họ mới điều về văn phòng phân công công việc thích hợp nhưng cũng chỉ là nhân viên bình thường thôi còn sau này có lên được hay ko là còn tùy năng lực và phấn đấu cũng gian nan lắm đấy ko đơn giản đâu, mẹ mình còn nói giờ SV có bằng đại học ra nhanh nhản khối đứa ko xin được việc chứ đừng nói là chức vụ gì lương bao nhiêu . bằng ĐH mà đòi lên làm thầy hết thì thằng nào làm thợ .Còn cái bố bạn nói là hệ số lương cái này thì đúng là đại học có cao hơn các bậc học khác như cao đẳng , trung cấp 1 chút . Cái bằng chỉ là cái tạo tiền đề để thăng tiến nếu sau này cơ hội tới thôi chứ ko phải là cái quyết định sự thành công bạn ah ! Xóm mình ĐH ra thất nghiệp đang 1 đống bách khoa , sư phạm , ngoại ngữ , kinh tế có tất

mình chưa đến hẹn gặp nhà tuyển dụng. mới phỏng vấn xong còn chờ khám sức khỏe nữa. thấy bọn nó bảo lương cơ bản 9t gì đó mà bác. 5 triệu thì buồn lắm
không có đâu cưng, trừ khi mi vào trưởng nhóm phát triển sản phẩm hoặc sub kinh doanh. Còn kỹ thuật viên/ nhân viên mới vào thì 5-6 củ

không có đâu cưng, trừ khi mi vào trưởng nhóm phát triển sản phẩm hoặc sub kinh doanh. Còn kỹ thuật viên/ nhân viên mới vào thì 5-6 củ
công nhân nó đc 6 củ rưỡi rồi mà bác..chả lẽ lương mình thấp hơn công nhân à bác

công nhân nó đc 6 củ rưỡi rồi mà bác..chả lẽ lương mình thấp hơn công nhân à bác
bình thường đối với công ty công nghê thôi cưng/ ngồi văn phòng thấp hơn ngồi lắp ráp và kiểm soát sản phẩm.

SS thì mới đầu làm nhân viên văn phòng ( các khối admin/kinhdoanh/kế toán/ nhân sự) sẽ thỏa thuật 5-6 củ gì đấy, làm khoản 2 năm -> nếu chịu không nỗi thì nhảy. Nếu làm tốt thì tăng thu nhập lên 10-12 củ

Đang cầm bằng thạc sĩ tin học và đang thất nghiệp ;)

lấy code k lấy acc mtm bao nhiu $ c?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,291
170,419
Latest member
minhkobiet20066
Back