Cuộc thi thơ tứ tuyệt “Thơ tình cạp cạp”

Quy định chỉ được thank cho 3 bài dự thi, khổ ghê. :binhsua33: Không lẽ đi remove thank? :binhsua23:

ủa event kết thúc chưa sao chưa thấy thông báo gì hết vậy :-s

Mình vừa check lại topic post bài dự thi và phát hiện có khá nhiều bạn sai phạm trong việc thanks. Mình lưu ý lại: mỗi nik chỉ được thanks tối đa 3 cái (có thể ít hơn) để vote bài thi. Vậy mình yêu cầu các bạn check lại topic post bài thi, và chỉ giữ lại tối đa 3 thanks cho 3 bài các bạn ưng ý nhất. Hạn cuối để các bạn chỉnh sửa là 12h 22/8 (ngày mai).

Sau thời gian trên, mọi sai phạm sẽ xử theo rule cuộc thi.

Ngoài ra vì lý do chủ quan: trang LR bảo trì, và cuộc thi ko trao giải đúng như dự kiến. Mong các bạn bỏ qua. Xem như đây là thời gian để BGK chấm bài chính xác hơn.

Thân.

Mình vừa check lại topic post bài dự thi và phát hiện có khá nhiều bạn sai phạm trong việc thanks. Mình lưu ý lại: mỗi nik chỉ được thanks tối đa 3 cái (có thể ít hơn) để vote bài thi. Vậy mình yêu cầu các bạn check lại topic post bài thi, và chỉ giữ lại tối đa 3 thanks cho 3 bài các bạn ưng ý nhất. Hạn cuối để các bạn chỉnh sửa là 12h 22/8 (ngày mai).

Sau thời gian trên, mọi sai phạm sẽ xử theo rule cuộc thi.

Ngoài ra vì lý do chủ quan: trang LR bảo trì, và cuộc thi ko trao giải đúng như dự kiến. Mong các bạn bỏ qua. Xem như đây là thời gian để BGK chấm bài chính xác hơn.

Thân.
có ai spam thank đâu mà phải khắt khe vậy bác?Đã ít bài dự thi còn ít thank nhìn vào thật là...:binhsua17:Vả lại làm 1 bài thơ cũng tốn ít nhìu công sức,thank để khích lệ người viết cũng tốt mà.như bác VienTrinh ban đầu quy định mỗi người chỉ post 1 bài dự thi,về sau cho phép 1 người đăng nhiều bài cho sôi động.bây giờ đi remove thank có phải là làm chuyện kì cục không?Là 1 cuộc chơi,thì nên tạo tâm lý thoải mái...

BTC:
TIÊU CHÍ CHẤM GIẢI EVENT : CUỘC THI THƠ TỨ TUYỆT "THƠ TÌNH CẠP CẠP"
Chào các bạn, event nhỏ của chúng ta đã đi đến hồi kết. Bắt đầu từ vòng 2 sẽ chọn ra thứ hạng giải thưởng. Cụ thể cách chấm giải sẽ như sau:

Điểm của 1 bài thi = (điểm BGK * 2 + điểm vote)/3
Trong đó: điểm được chấm theo thang 1 đến 4. Với bài hạng nhất đc 4 điểm, hạng hai đc 3 điểm, hạng ba đc 2 điểm và hạng KK đc 1 điểm
- Điểm BGK sẽ do quyết định từ BGK
- Điểm vote sẽ dựa trên số thanks từ cao đến thấp của mỗi bài. Lưu ý, từ vòng 2, các bạn tập trung điều chỉnh thanks trong 8 bài thơ đã được chọn ở trên. Nghĩa là các bạn được phép thanks tối đa 3/8 bài thơ. Nếu vượt quy định sẽ bị tính là phạm rule.

Giải thưởng sẽ dựa vào đây để trao giải.

Thân.

- - - Updated - - -

có ai spam thank đâu mà phải khắt khe vậy bác?Đã ít bài dự thi còn ít thank nhìn vào thật là...:binhsua17:Vả lại làm 1 bài thơ cũng tốn ít nhìu công sức,thank để khích lệ người viết cũng tốt mà.như bác VienTrinh ban đầu quy định mỗi người chỉ post 1 bài dự thi,về sau cho phép 1 người đăng nhiều bài cho sôi động.bây giờ đi remove thank có phải là làm chuyện kì cục không?Là 1 cuộc chơi,thì nên tạo tâm lý thoải mái...

Hiện nay mình đã điều chỉnh lại. Trong số những bài đã lọt vào vòng 2 thì mới áp dụng rule. Còn những bài bị loại, nếu thấy hay, các bạn có thể thanks. Đây cũng là tiêu chí để chấm giải nên cần chính xác. Ngoài ra, nếu sau cuộc thi, nếu cảm thấy thix, các bạn có thể thanks bù mà ^^

Updated: Hiện danh sách sơ bộ về giải, mình đã có. Tuy nhiên có trục trặc về khâu giải thưởng (LR bảo trì), làm ảnh hưởng đến việc trao giải. Vậy nên việc công bố và trao giải cũng bị hoãn lại cho đến lúc LR hoạt động trở lại. Mong các bạn thông cảm vì sự cố này

giờ mới để ý, có mình nữa. có $, có$:binhsua58::binhsua58:

MMO4VN-TỨ XỨ LÀ NHÀ

Tứ tuyệt tình thơ - Xin ghé qua
Giữa đường gãy gánh - Cũng là nhà
Bôn ba giữa đời bao mệt mỏi
Một chút hàn huyên với tách trà!

Thử xem:binhsua117::binhsua119:
Tách trà đã cạn - dứt hàn huyên
Mệt mỏi cũng qua nghỉ bôn ba
Lê chân về nhà tiếp tục chiến
Chiến đến khi nào with (withdraw) được tiền

@songthan k biết gì về thơ, nhưng xin góp bài có gì các huynh chỉ giáo :binhsua50:

Chinh chiến nhiều năm tay mỏi mệt
Nghỉ tay thư giãn tách cafe
Mung lung mừng tưởng đủ 5$
Kiểm lại trời ơi mới 3$
Thấm thoat thoi đưa chẳng được nhiều

Á Á :binhsua45:
lâu rùi ko log vào mmo4me, làm trễ mất cái event rùi :binhsua46: Ko thôi thì lụm giải chắc :binhsua57: ple ple :binhsua50:

LR đã bảo trì xong mod thông báo kết quả event cho ae đỡ hồi hộp nào:binhsua03:

Xong đâu đồng chí, còn cứng ngắt nè. Chờ bảo trì xong Nhà tài trợ chuyển $, rồi công bố luôn nhé nhà thơ :binhsua08:

Xong đâu đồng chí, còn cứng ngắt nè. Chờ bảo trì xong Nhà tài trợ chuyển $, rồi công bố luôn nhé nhà thơ :binhsua08:

Trời bảo trì xong từ sáng nay rùi mà, người ta giao dịch đầy rùi kia kìa:binhsua33:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,475
169,803
Latest member
HFMVietnam

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom