[Cuộc sống] Hỏi ngu : Tiền bao nhiêu là đủ ?

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,888
MR
1.176
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Xưa hồi đi học, ngồi gõ capt capt tuần kiếm vài trăm :v Lúc đó thấy nhiều lắm :3 cũng ăn bánh, uống nước, đi chơi các kiểu. Lâu lâu lại cảm thấy hỏng đủ $ :v
Sau này SV chơi đủ trò, đi mần part time - tiền ảo -offer : cũng có đc ít xiền, cũng xài nhưng củng cảm thấy chưa đủ :v
Giờ đi mần kiếm cũng đc kha khá (đủ sống - đủ cho ba mẹ ít) thấy cũng vẫn thiếu :3
Nhiều lúc nghĩ cứ tèng tèng kiểu này 10 năm sau cũng èo uột vậy, rồi sao này lập gia đình, có con rồi sao ta ?
Có ai có suy nghĩ giống mềnh hôn ?

Tiền có bao nhiêu cũng chả đủ nhưng chết rồi cũng có mang được đâu ngoài đống tro tàn !

Em tháng trên 5K mà cảm giác vẫn túng thiếu, chưa thể mua những thứ mình thích được :)
Bao giờ có biệt thự, lamborghini thì em mới có thể hài lòng được bác ạ :D

Sài Gòn không bao giờ ngủ vì tiền không bao giờ đủ :3

càng làm nhiều tiền ước mơ của chúng ta càng cao nên chúng ta cảm thấy chưa thoả mãn chỉ khi nào tự biết đủ chúng ta sẽ hạnh phúc :)

với mình thì:
mua được nhà có mặt bằng kinh doanh, thêm 1 cái cơ sở tạo thêm thu nhập vài chục triệu / tháng nữa
rồi dư vài tỉ nữa đầu tư cái j đó hoặc gửi tiết kiệm thì thế là quá đủ rồi

còn lại là phải để time ăn chơi, hưởng thụ cái cs này cho nó ra bã lun

Với mình thì chỉ cần lo được cho gia đình và đủ chi tiêu trong cuộc sống bình thường là đủ.
Dành 1 ít phòng lúc cần thiết, còn lại thì cứ sống vừa vừa, ăn và chi tiêu vừa vừa theo sở thích là đủ

Khi có nhiều tiền rồi lại muốn có nhiều hơn thôi .Quan trọng là hài lòng với gì mình có sống vui vẻ là dược

Lòng tham con người là vô đáy, cho nên nếu ta cảm thấy đủ thì là đủ mà cảm thấy thiếu thì mãi vẫn thiếu vì có cái này lại muốn có cái khác :D:D

Lòng tham con người là vô đáy, cho nên nếu ta cảm thấy đủ thì là đủ mà cảm thấy thiếu thì mãi vẫn thiếu vì có cái này lại muốn có cái khác :D:D
Bao nhiêu acc thì đủ? Làm thêm acc đeeeeeeeeeeeeeeee

Càng nhiều tiền thì càng muốn nhiều hơn nhé đờ me :D, cho nên kiếm ít tiền thôi thì sẽ không bị đồng tiền chi phối,

Vật chất quyết định ý thức, vì vậy cứ kiếm càng nhiều thì lại muốn nhiều hơn nữa vì lúc này sức mạnh của đồng tiền đã lớn hơn khả năng làm chủ đồng tiền của chính bạn . Dường như lúc này bạn trở thành nô lệ của đồng tiền, vì bạn bị nó chi phối hoàn toàn, từ tính cách, đến sự thay đổi cả về chất và lượng .
Cho nên theo tôi cần phải lấy thước đo là bản lĩnh của mình trước khi muốn có nhiều tiền .
Với tôi thì tôi chọn cách kiếm đủ để gia đình yên ổn, đủ để vợ con mình có thể hãnh diện vì chồng,(cha) luôn cố gắng phấn đấu yêu thương vợ con mình .
Đủ để bố mẹ yên tâm,
Đủ ở đây chính là sự công nhận của gia đình mình, chứ không phải là đủ để trở thành tỷ phú Obama :D

Thân :D !

Theo mình nghĩ cứ cố gắng hết khả năng, càng nhiều càng ít. Nhưng phải cân bằng giữa làm việc và nghỉ ngơi. Nếu quá mải mê công việc mà lấy bớt thời gian nghỉ ngơi, mất cân bằng thì ko tốt. Tiền quan trọng, sức khoẻ,gia đình, bạn bè và các mối quan hệ ... cũng quan trọng như nhau thôi :D. Ở VN bây giờ sống mà được như vậy là nhất rồi, chứ đại gia, người có tiền hay diễn viên cũng ko có sướng bằng đâu

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,706
Latest member
tinyzonetvlive
Back
Top Bottom