Help Cùng học Forex tại MMO4ME

Status
Not open for further replies.

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Chào mọi người,

Từ topic : https://mmo4me.com/threads/muon-tim-nguoi-day-forex.290128/

Và trước đó cũng có nhiều topic tương tự như vậy nữa, nhưng đến thời gian này mình mới có thể lập topic để có thể giúp đỡ được nhiều bạn mới hoặc muốn tham gia Forex.

Mục tiêu của mình:
> Nhiều thành viên biết đến Forex hơn.
> Các thành viên sẽ có kiến thức và định hướng việc tiếp cận kiến thức Forex tốt hơn.
> Tận dụng tốt hơn Box Forex để tạo điều kiện mọi người có thể trao đổi, thảo luận, thi đua cùng với nhau. Giúp cho Box Forex được sôi nổi hơn.

Với sự hỗ trợ từ anh @minhpt17 thì sắp tới mình dự định sẽ hướng dẫn tối đa 5 bạn trong Box:
> Trong trường hợp ít người muốn tham gia thì càng tốt như vậy mình và anh Minh dễ chăm sóc hơn :D.
> Trong trường hợp quá nhiều người và mình cần phải chọn thì các thành viên chưa được hướng dẫn đợt này sẽ được hướng dẫn đợt sau. Có thể là do mình và anh Minh hoặc có thể là từ các bạn được hướng dẫn trong đợt này sau khi kết thúc đợt training.

Đầu tiên, các bạn giúp mình hoàn thành bản khảo sát sau:

http://goo.gl/forms/vxskdWNLsw

Bản khảo sát này không chỉ giành cho mục đích mình biết trước một số thông tin các bạn muốn tham gia đợt hướng dẫn này, mà mình còn muốn biết được tình hình các bạn đã tham gia giao dịch lâu.....Từ đó mình có thể có cái nhìn tổng quát hơn về các thành viên trong box Forex. Mình hy vọng tất cả các thành viên sẽ nhiệt tình hoàn thành bản khảo sát này.

Cập nhật thông tin về việc hướng dẫn đợt 1:
||

1. Mình sẽ chia ra thành nhiều nhóm ( 2-3 người). Một người có kinh nghiệm và một hoặc hai người mới.

2. Chúng ta sẽ cùng thảo luận với nhau vào thứ 7 hoặc chủ nhật hoặc có thể cả hai ngày này.

3. Mình dự kiến thảo luận qua Skype hoặc một hình thức nào đó giúp mọi người dễ dàng nói chuyện nhóm với nhau.

4. Các bạn tham gia đợt này sẽ mở riêng cho mình một Topic hoặc có thể một nhóm sẽ mở riêng một topic để có thể theo dõi được các hoạt động giao dịch của mình trong suốt quá trình mình hướng dẫn.

5. Về việc giao dịch thì mình chia làm các giai đoạn sau:
a. Giai đoạn 1: Giao dịch qua Demo - kéo dài 1 tháng.
b. Giai đoạn 2: Giao dịch Real 1 - Kéo dài 2 tháng (*)
c. Giai đoạn 3: Giao dịch Real 2 - Kéo dài 3 tháng
Kết thúc giai đoạn 2, mình sẽ bắt đầu gửi tiếp khảo sát và hỏi luôn nhu cầu để chuẩn bị cho đợt hướng dẫn 2. Như vậy sau 3 tháng mình sẽ mở cuộc khảo sát để tìm hiểu những thành viên nào muốn tham gia đợt hướng dẫn tiếp theo.
6. Số vốn mà mọi người cần chuẩn bị tham gia các đợt hướng dẫn là : $10 - $100 ( Cao nhất là $500- Tùy điều kiện tài chính của các bạn)

||

Kế hoạch sau các đợt hướng dẫn:

1. Sau khi kết thúc từng đợt hướng dẫn, mình mong muốn các thành viên đợt hướng dẫn trước sẽ có trách nhiệm, nhiệt tình hướng dẫn cho các thành viên mới tham gia của đợt kế tiếp.

2. Các thành viên khi tham gia việc hướng dẫn các thành viên khác sẽ được mình tiến cử với Admin với vị trí là Mentor - người hướng dẫn. Mình sẽ thảo luận thêm với Admin Shin để đạt được đề xuất này.

3. Chúng ta sẽ tổ chức các đợt họp mặt Offline để có thể thảo luận những điểm yếu, mạnh hay đổi mới phương pháp trong giao dịch hoặc đơn giản là tâm tư, tình cảm khi tham gia thị trường này. Mình muốn kết nối các thành viên không chỉ trên diễn đàn mà còn ngoài thực tế nữa.

4. Mình sẽ cập nhật tiếp khi tìm ra thêm ý tưởng.

Last edited:
muốn học price action mà, thấy toàn tiếng anh :confused:

Chào mọi người,

Từ topic : https://mmo4me.com/threads/muon-tim-nguoi-day-forex.290128/

Và trước đó cũng có nhiều topic tương tự như vậy nữa, nhưng đến thời gian này mình mới có thể lập topic để có thể giúp đỡ được nhiều bạn mới hoặc muốn tham gia Forex.

Mục tiêu của mình:
> Nhiều thành viên biết đến Forex hơn.
> Các thành viên sẽ có kiến thức và định hướng việc tiếp cận kiến thức Forex tốt hơn.
> Tận dụng tốt hơn Box Forex để tạo điều kiện mọi người có thể trao đổi, thảo luận, thi đua cùng với nhau. Giúp cho Box Forex được sôi nổi hơn.

Với sự hỗ trợ từ anh @minhpt17 thì sắp tới mình dự định sẽ hướng dẫn tối đa 5 bạn trong Box:
> Trong trường hợp ít người muốn tham gia thì càng tốt như vậy mình và anh Minh dễ chăm sóc hơn :D.
> Trong trường hợp quá nhiều người và mình cần phải chọn thì các thành viên chưa được hướng dẫn đợt này sẽ được hướng dẫn đợt sau. Có thể là do mình và anh Minh hoặc có thể là từ các bạn được hướng dẫn trong đợt này sau khi kết thúc đợt training.

Đầu tiên, các bạn giúp mình hoàn thành bản khảo sát sau:

http://goo.gl/forms/vxskdWNLsw

Bản khảo sát này không chỉ giành cho mục đích mình biết trước một số thông tin các bạn muốn tham gia đợt hướng dẫn này, mà mình còn muốn biết được tình hình các bạn đã tham gia giao dịch lâu.....Từ đó mình có thể có cái nhìn tổng quát hơn về các thành viên trong box Forex. Mình hy vọng tất cả các thành viên sẽ nhiệt tình hoàn thành bản khảo sát này.

Cập nhật thông tin về việc hướng dẫn đợt 1:
||

Mình sẽ cập nhật các thông tin tiếp theo khi bản khảo sát kết thúc 5/3/2016.

||

Kế hoạch sau các đợt hướng dẫn:

1. Sau khi kết thúc từng đợt hướng dẫn, mình mong muốn các thành viên đợt hướng dẫn trước sẽ có trách nhiệm, nhiệt tình hướng dẫn cho các thành viên mới tham gia của đợt kế tiếp.

2. Các thành viên khi tham gia việc hướng dẫn các thành viên khác sẽ được mình tiến cử với Admin với vị trí là Mentor - người hướng dẫn. Mình sẽ thảo luận thêm với Admin Shin để đạt được đề xuất này.

3. Chúng ta sẽ tổ chức các đợt họp mặt Offline để có thể thảo luận những điểm yếu, mạnh hay đổi mới phương pháp trong giao dịch hoặc đơn giản là tâm tư, tình cảm khi tham gia thị trường này. Mình muốn kết nối các thành viên không chỉ trên diễn đàn mà còn ngoài thực tế nữa.

4. Mình sẽ cập nhật tiếp khi tìm ra thêm ý tưởng.
forex cần vốn tối thiểu bao nhiêu hả bác?

Đã đki những cũng vào đây báo danh cho xôm vậy :D

load lại và tích bình thường rồi nhé a :D
OK ! :D
forex cần vốn tối thiểu bao nhiêu hả bác?
Bạn cứ tập trung vào topic :)...Những vấn đề khác mình không giải đáp và câu hỏi của bạn thì được trả lời vô số nơi :D
Đã đki những cũng vào đây báo danh cho xôm vậy :D
Thanks các bạn đã làm khảo sát nhé. Mình có đọc sơ qua cũng nắm được nhiều điều từ đó sẽ giúp mình có định hướng cho các bạn tốt hơn.
Bởi vậy các bạn nên điền càng chi tiết càng tốt cho mình và các bạn.

mình chưa biết forex như thế nào , nhưng báo danh học hỏi vậy

đã làm khảo sát

Hi,
Mình đang phân tích dữ liệu của cuộc khảo sát này. Mình sẽ email và thông báo các bạn sớm nhất có thể nhé !

Hy vọng ngày mai mình sẽ hoàn thành và thông báo tới mọi người. Mình nhận được tận 21 bài khảo sát cho đợt này ;).

Cám ơn các bạn rất nhiều.

biết đến thì biêt eo phải đaigia cũng tiêu forex khó như quỷ :D
và từng giúp nhiều đạigia ra đảo ngồi câu cá =))

hic đội ơn sếp bữa nay mới thấy topic này, box fx từ mấy năm nay vắng như cái chợ chiều vậy :( . hy vọng dự án này thành công em cũng mê fx lắm mà toàn xem chảrt thôi chưa thực hành gì nhìu

Hi,
Mình cập nhật danh sách nhá:
@duyetvu
@hopestar9320
@DaoDung2008
@Violet10598
@MrChaosq10
@RogerVu
@Tlee88
@VTMDuong
@antonyerfol
@nnld218
@binpharm86

Trong khoảng thời gian vừa qua mình nhận được 21 phản hồi từ các bạn. Điều này làm mình thấy vui vì sự quan tâm của các bạn đến bản khảo sát và nhu cầu để tiếp cận với thị trường Forex khá nhiều :D. Tuy nhiên do điều kiện về thời gian mình không thể nào giúp đỡ hết được tất cả mọi người, mình vẫn giữ các thông tin này khi kết thúc đợt này mình sẽ liên lạc tiếp với mọi người trong danh sách để hỏi thăm và nếu các bạn vẫn cần mình hướng dẫn mình sẵn sàng giup.
Danh sách này cũng nhiều hơn vì mình nhận thấy có một số bạn đã giao dịch và các bạn cũng sẵn sàng chia sẻ kiến thức kinh nghiệm của mình do đó mình cũng sẽ sắp xếp để các bạn có thể đi cặp với nhau và cùng giúp đỡ nhau, lớn hơn nữa là các bạn tham gia đợt hướng dẫn này của mình sẽ cùng nhau học hỏi để cải thiện tốt hơn việc giao dịch trong thị trường.

Kế hoạch của mình:

1. Mình sẽ chia ra thành nhiều nhóm ( 2-3 người). Một người có kinh nghiệm và một hoặc hai người mới.

2. Chúng ta sẽ cùng thảo luận với nhau vào thứ 7 hoặc chủ nhật hoặc có thể cả hai ngày này.

3. Mình dự kiến thảo luận qua Skype hoặc một hình thức nào đó giúp mọi người dễ dàng nói chuyện nhóm với nhau.

4. Các bạn tham gia đợt này sẽ mở riêng cho mình một Topic hoặc có thể một nhóm sẽ mở riêng một topic để có thể theo dõi được các hoạt động giao dịch của mình trong suốt quá trình mình hướng dẫn.

Kết thúc giai đoạn 2, mình sẽ bắt đầu gửi tiếp khảo sát và hỏi luôn nhu cầu để chuẩn bị cho đợt hướng dẫn 2. Như vậy sau 3 tháng mình sẽ mở cuộc khảo sát để tìm hiểu những thành viên nào muốn tham gia đợt hướng dẫn tiếp theo.
6. Số vốn mà mọi người cần chuẩn bị tham gia các đợt hướng dẫn là : $10 - $100 ( Cao nhất là $500- Tùy điều kiện tài chính của các bạn)

Hi,
@duyetvu
@hopestar9320
@DaoDung2008
@Violet10598
@MrChaosq10
@RogerVu
@Tlee88
@VTMDuong
@antonyerfol
@nnld218
@binpharm86

Trong khoảng thời gian vừa qua mình nhận được 21 phản hồi từ các bạn. Điều này làm mình thấy vui vì sự quan tâm của các bạn đến bản khảo sát và nhu cầu để tiếp cận với thị trường Forex khá nhiều :D. Tuy nhiên do điều kiện về thời gian mình không thể nào giúp đỡ hết được tất cả mọi người, mình vẫn giữ các thông tin này khi kết thúc đợt này mình sẽ liên lạc tiếp với mọi người trong danh sách để hỏi thăm và nếu các bạn vẫn cần mình hướng dẫn mình sẵn sàng giup.
Danh sách này cũng nhiều hơn vì mình nhận thấy có một số bạn đã giao dịch và các bạn cũng sẵn sàng chia sẻ kiến thức kinh nghiệm của mình do đó mình cũng sẽ sắp xếp để các bạn có thể đi cặp với nhau và cùng giúp đỡ nhau, lớn hơn nữa là các bạn tham gia đợt hướng dẫn này của mình sẽ cùng nhau học hỏi để cải thiện tốt hơn việc giao dịch trong thị trường.

Kế hoạch của mình:

Cảm ơn rất nhiều

Hi,
@duyetvu
@hopestar9320
@DaoDung2008
@Violet10598
@MrChaosq10
@RogerVu
@Tlee88
@VTMDuong
@antonyerfol
@nnld218
@binpharm86

Kế hoạch của mình:

Trước hết mình xin chân thành cảm ơn bác
Cái này bác có thể tạo 1 nhóm kín ở trên facebook cho anh em đợt này học và thảo luận được không bác @niceday .
Hoặc bác không có thời gian tạo thì mời 1 anh em nào đó tạo 1 group rồi add mọi người vào
Tiêu chí ban đầu vẫn là học và thảo luận hết chu kì 3 tháng.
Lúc đó thì anh em khóa trước sẽ lần lượt đi vào các nhóm khóa sau để hỗ trợ các nhóm đó như vậy thì sẽ khá hiệu quả.
Mức độ hỗ trợ tùy vào thời gian của mỗi người.
Nhìn bảng danh sách này thấy có mấy ngườiquen @hopestar9320 , @DaoDung2008 , @nnld218 , @duyetvu
Rất hân hạnh được đồng hành cùng các bác :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,783
Latest member
alexandrite

Most viewed of week

Most viewed of week