Cung cách làm ăn không thể chấp nhận được của ACB.

ACB xài sướng mà :D with vs dịch vụ tốt, mỗi tội cái phần số tk vs số thẻ thì k phải ai cũng biết :D

Chỗ mình cũng thế, chỉ cần có CMND và chờ khoảng 20 phút là có thẻ, hôm đi làm thẻ còn được miễn phí cả thẻ Chip không mất 100k :D

Ừ, mình cũng vậy. VISA PREPAID mình làm Free ;)

hix đang định with từ paypal về acb, mà 2 tháng hơn rùi ko gd = ACB, ko bít sao đây :-?

Anh em nên suy nghĩ trước khi chọn ACB.
Có lẽ mình nên chuyển qua VCB,có anh em nào từng giao dịch với VCB qua Visa chưa?VCB làm ăn ngon không?
Thank.
[/QUOTE]
VCB good - ngay ca khi minh du lich o Anh - co giao dịch tại đó - gap vấn đề vẫn được hỗ trợ 1 cách tốt nhất

Hôm trước PP mình bị limit, ra ACB họ support rất OK. Sau 1 days gỡ đc limit tới 5 cấp độ nhé ;)

Dùng VCB tốt hơn vì ko cần là thẻ VISA vẫn có thể giao dịch quốc tế..
Cụ thể là bạn có thể verify PP,MB,SL...= thẻ thường của VCB mà ko cần là VISA.
Mình chỉ biết có vậy :binhsua08:
thế bác hướng dẫn em vefry PP bằng thẻ ATM cua VCB đi bác

Tự dưng bị ACB Hold tiền trong Visa.

Hỏi tại sao,đáp : giao dịch không thường xuyên.Vừa bực lại vừa thấy Funny vãi cả ra quần.

Sau đây là câu chiện giữa mình với ACB.Kiếm ra tiền đã khó mà về Vn lại bị làm khó dễ :

Anh em nên suy nghĩ trước khi chọn ACB.
Có lẽ mình nên chuyển qua VCB,có anh em nào từng giao dịch với VCB qua Visa chưa?VCB làm ăn ngon không?
Thank.

chắc nó cũng kiểm tra chút thôi,tiền minh bạch thì trả lại,chuyện hold với ngân hàng cũng không phải là quá hiếm gặp
p/s:lần sau bác nên rút kinh nghiệm viết chính tả cho chính xác,chả hiểu vô tình hay cố ý mà thấy mấy bài của bác lúc nào cũng "câu chiện" .đôi lời góp ý

mình cũng chưa nhận $ về bank bao giờ nên ko sao

đang định tính làm thêm cái thẻ ACB mà.......

Thế khi nó hỏi *** thì thẻ thường sao có bạn?

Verify bằng thẻ thường là sao bạn nhỉ ????? Ko phải thẻ giao dịch quốc tế thì veri kiểu gì. Nếu đc, bạn chỉ rõ hơn đc ko

Có gì từ từ giải quyết, mình dùng VCB, ACB -> chưa thấy khó chịu gì cả, cái phòng giao dịch mình hay đến có bà chị thân thiện nhớ dai vãi, mình làm thẻ từ 2010. Hai năm sau quay lại làm thẻ bà ta vẫn nhớ mình, mà ACB làm thẻ nhanh khiếp, 15p xong cái visa :m131:

mặt bác có dị thường gì không =))

mặt bác có dị thường gì không =))

Trông cái Avata kìa.
Mình thích ACB ở cái nhanh & gọn.
Nhưng lần này thì chuối quá.

---------- Post added at 09:05 PM ---------- Previous post was at 08:59 PM ----------

chắc nó cũng kiểm tra chút thôi,tiền minh bạch thì trả lại,chuyện hold với ngân hàng cũng không phải là quá hiếm gặp
p/s:lần sau bác nên rút kinh nghiệm viết chính tả cho chính xác,chả hiểu vô tình hay cố ý mà thấy mấy bài của bác lúc nào cũng "câu chiện" .đôi lời góp ý

Lý do nó đưa ra ở đây rất chuối nè bạn :
-Lịch sử giao dịch : Hold do nghi ngờ Credit nhầm???
Cái này thì không thể nhầm vì thẻ của mình là duy nhất & add được vô 1 tk solid duy nhất.
-Hỏi tổng đài thì lại có lý do : giao dịch không thường xuyên!!!!
Trong khi đó t3 mình rút 3 lần.2 lần trước ok rồi Sao nói k thường xuyên!!!

Với lại khi add thẻ đã verify với cả ACB rồi,Solid làm việc theo Legal của Canada,tiền bẩn là nó hold luôn chứ đâu cho rút về tới tận Vn.
Hold thì mình đồng ý nhưng phải có văn bản,thông báo đàng hoàng,hold theo quy định nào,ai ra quyết định,hướng giải quyết ra sao,liện hệ với ai để giải quyết???Những cái này thì ACB không đưa ra.Khi mình gọi điện thì ACB mới nói.

Chủ thớt nóng tính quá, mình nghĩ cũng dễ giải quyết thôi. Chạy ra ngay trụ sở của ABC hỏi lý do chứ đừng có gởi mail cho nó làm gì. Hỏi xem lý do hold? Quy định ở đâu? Thêm vài câu nữa là mấy cô em tè ra quần. Còn nếu muốn đổi thì Eximbank là lựa chọn số 1 :binhsua06:

mình cũng đang xài exm đây, chỉ đc cái PP, còn LR thì pó tay

từ từ rồi cũng có cách giải quyết mà bác,với mấy thằng này nó đang cầm đằng chuôi thì mình phải xuống nc nhỏ với nó bác ah,chứ mình làm quá thiệt thòi cho mình đó

Mình là khách hàng của nó mà cậu.
Khi mình dùng dịch vụ là mình chịu phí.
Lúc rút tiền thu đổi $$$ nó cũng chén chênh lệch.
Mình đang làm lời cho nó.
Nó cần sợ mình mới đúng.
Hơn nữa,có thách cho kẹo nó cũng k dám lấy $$$ của mình.

---------- Post added at 09:21 PM ---------- Previous post was at 09:16 PM ----------

Trước đây mình cũng đã từng with từ SolidTrustPay về debit ACB. Cuối cùng là khoản tiền đó bị hold 35days. Điện lên hỏi bank là vì sao thì nó nói vì là giao dịch không có chứng từ gốc nên sẽ bị hold 35 ngày theo luật quốc tế. Cung cấp bằng chứng (mail, form not refund khi add thẻ) mà nó vẫn không chịu. Cuối cùng phải chờ cả tháng sau mới cầm được $ trong tay :(

1.Email thông báo hoàn tất giao dịch của Solid báo về.
2.Lich sử giao dịch.
3.Form

-->Gửi cho ACB qua email.
Hôm nay đã gỡ được hold.Cũng là vì mình làm căng lên với ACB 3 ngày liên tục.

VietComBank là doanh nghiệp tư nhân ko thuộc sự quản lý của nhà nước , Vietcombank rất nhiều uy tín bác ah , nhưng gét cái là làm thẻ đợi lâu vật vã mới có thẻ , nếu mở thẻ của nó thẻ ATM trong nước mất 50 cành duy trì thẻ , còn Visa thì chịu
Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam trước đây, nay là Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) chính thức đi vào hoạt động ngày 01/4/1963, với tổ chức tiền thân là Cục Ngoại hối (trực thuộc Ngân hàng Nhà nước Việt Nam). Là ngân hàng thương mại nhà nước đầu tiên được Chính phủ lựa chọn thực hiện thí điểm cổ phần hoá, Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam chính thức hoạt động với tư cách là một Ngân hàng TMCP vào ngày 02/6/2008 sau khi thực hiện thành công kế hoạch cổ phần hóa thông qua việc phát hành cổ phiếu lần đầu ra công chúng. Ngày 30/6/2009, cổ phiếu Vietcombank (mã chứng khoán VCB) chính thức được niêm yết tại Sở Giao dịch Chứng khoán TPHCM.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,472
169,802
Latest member
ceonguyenhuyhoan

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom