Ask Content tin tức, người ta ko dính tại sao mình lại dính bản quyền.

Toriko

Junior
Reactions
34
MR
0.000
Insuree Balance
0
Đây là video của kênh: TIN MOI TRONG NGÀY

VIDEO:

Đây là video của em:

VIDEO:

Các bác thấy có gì khác giữa 2 video ko? em bị bản quyền âm thanh, nhưng mà em chỉnh y chang nó rồi, nhiều khi pitch còn cao hơn nữa kìa. tại sao nó ko bị dính mà em bị dính. :(

bác nào vào giải thích dùm em với!

ko ai biết hả ta?...

dùng nhạc free là xong. Ai biểu buôn chen lấy nhạc của người ta làm.

Nhưng cũng có cách. Down cái clip ở trên lấy nhạc, ghép vào video bên dưới của bạn là xong. :D:D:D:D

dùng nhạc free là xong. Ai biểu buôn chen lấy nhạc của người ta làm.

Nhưng cũng có cách. Down cái clip ở trên lấy nhạc, ghép vào video bên dưới của bạn là xong. :D:D:D:D
Nhạc free sao mà cạnh tranh lại nó được. mặc dù được chỉnh lại thành giọng sóc chuột minion nhưng nghe vẫn thích tai hơn là nhạc free. Còn vụ down clip của nó về rồi ghép nhạc vào video của em thì chưa thử....., để thử xem có bị bản quyền ko...

xem ra chẳng pro nào biết câu trả lời nhỉ?

cái clip đầu là trong Yeah1, có thể nó dùng nhạc free của Yeah1 nên ko sao, còn clip 2 thì solo nên bị dính bq âm thanh là phải.

copy nguên như vậy dính là đúng rồi :)
không phải kênh tin mới mỗi ngày đâu nhé bác, rất rất nhiều kênh theo thể loại này, clip thì làm bằng proshow, âm thanh thì làm sóc chuột, họ không bị dính, còn em dính âm thanh của mấy cái nét nhé.

Bác nói em copy chẳng lẽ ví dụ người ta làm vlog xàm, em cũng bắt chước làm vlog xàm thế là em copy người ta và dính bản quyền à

nếu cái sound của bác tự làm ko copy thì cứ kháng cáo, sợ j
em bị quyét bản quyền bằng content ID bác ơi, có ai report thủ công thì mới kháng.

Các bạn xem clip của bác hữu trượng này:

Bác ấy chỉ là làm âm thanh giống bác ấy là OK. làm giống y chang của bác ấy thì dính, chán.

cái clip đầu là trong Yeah1, có thể nó dùng nhạc free của Yeah1 nên ko sao, còn clip 2 thì solo nên bị dính bq âm thanh là phải.
thế tại sao nó chỉnh speed và pitch lên làm gì, sao ko để vậy up lên nghe có phải đã hơn không?
Thời gian đầu khi kênh có 0 view 0 sub và chưa vào net mà họ vẫn làm nhạc bản quyền sóc chuột chứ có phải dùng nhạc free đâu bác.

hệ thống quét content ID của youtube nó quét dựa trên nhiều yếu tố, ko chỉ lời bài hát, chỉ cần giống âm điệu la dính thôi. Đừng lấy cua người ta rồi chỉnh này nọ rồi mong qua ko dễ đâu. Cái âm thanh sóc chuột ko phải là vấn đề, mà vấn đề là do âm điệu nhạc của bác nó giống như 1 bài hát nào đó đã dc đăng ký ID nên bị dính.

Nếu bác muốn biết cụ thể, làm thử cái sound cũng sóc chuột nhưng nhạc, lời tào lao j đó xem dính ko thì rõ :D

Content ID hay report j nếu là của bác mà bị nhận thì kháng tuốt.

hệ thống quét content ID của youtube nó quét dựa trên nhiều yếu tố, ko chỉ lời bài hát, chỉ cần giống âm điệu la dính thôi. Đừng lấy cua người ta rồi chỉnh này nọ rồi mong qua ko dễ đâu. Cái âm thanh sóc chuột ko phải là vấn đề, mà vấn đề là do âm điệu nhạc của bác nó giống như 1 bài hát nào đó đã dc đăng ký ID nên bị dính.

Nếu bác muốn biết cụ thể, làm thử cái sound cũng sóc chuột nhưng nhạc, lời tào lao j đó xem dính ko thì rõ :D

Content ID hay report j nếu là của bác mà bị nhận thì kháng tuốt.

Em chỉ thắc mắc là mấy kênh kia nó làm sóc chuột thì bình thường, còn mình thì dính content ID, nếu dính thì phải dính hết.
Bác nói mấy kênh đó lấy nhạc free của nét vậy tại sao không để y nguyên mà phải sửa thành sóc chuột làm gì.

Lên kênh của họ bảo là : Anh ơi anh làm kiểu gì mà không bị bản quyền vậy, anh có thể giúp em được không. Em không muốn hỏi người khác, em quý anh em hỏi anh nhé. Anh giúp đỡ em để em không mất công phải ngâm cứu.

Em ngâm cứu mãi ko ra nên mới lên đây hỏi, chứ đâu phải em ko chịu động não đâu bác. bác ko giúp thì thôi đừng mỉa mai em nhứ thế.

Em ngâm cứu mãi ko ra nên mới lên đây hỏi, chứ đâu phải em ko chịu động não đâu bác. bác ko giúp thì thôi đừng mỉa mai em nhứ thế.
Vì cái này có thể do bạn làm vẫn bị dính âm thanh thôi. Họ có cach của họ không ai biết để chia sẻ đâu bạn vì nó cũng là một cách lách hợp lý nào đó. Hoặc do họ dùng nguồn nhạc của net họ vào thôi. Tốt nhất không lên nghĩ nhiều mà tìm cái gì đó gọi là free hẳn mà làm.

Mình bán acc 1dg.me (Website mua view youtube chất lượng nhất hiện tại). Mua view pub video ăn top hoặc đề xuất giành cho ai có tút, biết cách chơi. Giá 4tr8 bác nào mua ib nhé, Thank !

mình góp ý nhé trước khi thu âm bài hát nên mua 1 cái mỏ gõ cốc cốc khi thu âm chỉnh tốc độ nhanh hơn hay chậm 5% rùi kết hợp tiếng gõ cốc cốc là ok nếu dính bản quyền thì tôi chiu trách nhiệm

Nếu cần mình có thể chỉ.
Xem clip này rồi thì pm mình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,379
170,497
Latest member
chienthan2024

Most viewed of week

Most viewed of week