Công việc Phù Hợp Với Mọi Người ( Đặc Biệt Là Newbie Nhé ) :)))

longfaststc

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
A. GIỚI THIỆU SƠ LƯỢC RAIBLOCKS:

Đây là một dự án Altcoin (Tiền ảo) có tên là RaiBlocks nhằm thu hút các nhà đầu tư tiền ảo, phát triển để đưa coin XRB (tên gọi tắt của Mrai - đơn vị mà chúng ta sẽ faucet) lên các sàn giao dịch lớn. Hiện nay, đồng tiền này vẫn chưa lên sàn, nhưng vẫn có thể giao dịch thông qua các mạng xã hội, cộng đồng người đầu tư như Telegram, Facebook, Google+ .... Để có thể kiếm được coin XRB này, ta có 2 cách : Một là thu gom tích trữ (đầu tư vốn), Hai là cày free bằng hình thức Faucet. Họ cung cấp một số lượng lớn coin xem như là phần thưởng cho những người Faucet với giá trị là 400.000 Mrai (giá trị mình sẽ nói sau) mỗi ngày, sau đó người dùng có thể đem đi bán hoặc tích trữ tùy ý.

Vậy tại sao họ lại rãnh đến mức tặng cho mọi người một số tiền lớn như vậy? Đơn giản là khi bạn muốn lưu trữ đồng tiền này, bạn buộc phải download ví của họ về và cài đặt, khi bạn mở nó lên, nó sẽ tự động "đào" coin để duy trì các giao dịch trong hệ thống của nó, càng nhiều người sử dụng, giá trị của nó sẽ tăng lên và nhiều nhà đầu tư biết đến! Nói vậy là bạn hiểu rồi nhỉ =))

B. CÁCH TÍNH TOÁN RATE VÀ BẮT ĐẦU LÀM VIỆC: (UPDATE)

RAM với Win7), mạng khỏe, các bạn nên mở nhiều TAB, mỗi người tối đa nhận được 2 ví làm việc trở lại, trừ những ai lập Team nhỏ hoặc tốc độ làm việc rất nhanh, máy khỏe!!!
_ Có 3 chức năng bên dưới, cụ thể như sau:
+ "+0.1 Claim to devs" [Không được sử dụng]: Tặng 10% lượng Mrai bạn nhận được cho các nhà phát triển, khuyến khích tắt nó để tránh giảm doanh thu!!!
+ Auto Claim: Để tự động hiển thị Captcha.
+ Night mode: Chế độ ban đêm, nếu bạn cảm thấy chói mắt, có thể sử dụng chức năng này
sau đó chọn hình ảnh chính xác và xác nhận, site sẽ hiển thị lượt Claim thành công của bạn như hình trên.

* Về cách tính Rate Mrai/Claim: (Update)

_ Mỗi ngày RaiBlocks sẽ cung cấp 400.000 Mrai miễn phí, thời gian bắt đầu từ 7h sáng theo giờ Việt Nam và đếm ngược đến 7h sáng ngày hôm sau là phát thưởng (ví dụ làm ngày 24 thì 7h sáng ngày 25 mới nhận được Mrai của ngày 24). Số lượng 400.000 Mrai này sẻ đươc chia đều cho tổng số lượng Claim được tính trên hệ thống. Cách tính như sau:

Mrai/Claim = Tổng Mrai phát thưởng hằng ngày / Tổng số lượt Claim của toàn Member trong hệ thống.

Ví dụ cụ thể: Ta có Tổng số Mrai phát thưởng là 400.000 Mrai, Tổng số Claim của Member toàn Sever là 400.000 Claim

=> Ta được : 400.000 Mrai / 400.000 Claim = 1 Mrai/Claim, rate 1 Mrai dao động từ 300-400 sts (tính theo thời điểm viết bài ngày 25/02/2017), tương lai sẽ tăng tiếp tục!

Bảng tính phát thưởng do RaiBlocks cung cấp

_ Các bạn có thể tạm hiểu rằng nếu càng nhiều người Claim thì lượng Mrai mỗi Claim sẽ càng bị giảm lại, cho nên muốn có nhiều Mrai, bắt buộc bạn phải Claim thật nhiều! Bù lại có thể khi đó rate mỗi Mrai sẽ tăng lên do số lượng người tiêu thụ ngày một tăng!
_ Vì vậy các bạn nên dự đoán số tổng số Claim site cung cấp
Thôi nãy giờ chém gió cũng nhiều rồi, nói túm váy lại là nó tặng thì mình gom, sau đó đem đi bán đổi ra BTC là mình có tiền. Hiện giá 1 Mrai dao động từ 700-1000sts, và giá sẽ còn tiếp tục tăng trong tương lai! Vì vậy cho nên rate mỗi ngày sẽ mỗi khác không cố định.

* Để có thể bắt đầu làm việc, các bạn cần vào Group của mình, đăng ký để nhận ví Mrai tại đây: https://www.facebook.com/groups/378143309237518/

_ Sau khi đã nhận ví, các bạn truy cập vào 1 trong 2 link sau để tiến hành làm việc:

1. https://raiblockscommunity.net/faucet/ : Hiển thị đầy đủ các thông tin, nhưng nó sẽ làm giảm tốc độ load Captcha, phù hợp trên PC.

2. https://raiblockscommunity.net/faucet/mobile.php : Chỉ hiện thị số lần Claim, bù lại tốc độ load sẽ nhanh hơn 1 chút, dễ nhìn và có thể sử dụng trên Điện Thoại.

* Hướng Dẫn Về cơ cấu Claim, cách làm việc: (Update)

_ Dán mã ví mình cung cấp vào ô trống.

_ Khi Claim Thành công như hình trên, các bạn có thể ấn vào "view your progress" hoặc ấn vào con số Claim nó hiển thị ở góc trái màn hình, như trong hình là 239,077 claims.
_ Khi ấn vào 1 trong 2 mục trên, trang web sẽ tự động hiển thị một bảng tính số lượng Claim hiện tại, số Mrai site "dự tính".
_ Dùng Ctrl+F tìm ví của bạn nếu trang web ko tự động.

* Lưu ý:

_
Tuyệt đối các bạn không được tính lượng Mrai "dự tính" mà nó cung cấp, vì nó chỉ ước tính thôi, còn khi Reset thì nó tính ra Rate khác. Đọc cách tính Rate Mrai mỗi Claim bên dưới để biết chi tiết!

*
Cách cài đặt làm việc hiệu quả:
_ Nếu máy cấu hình mạnh (tầm 2GB RAM với WinXP, 4GB
https://raiblockscommunity.net/faucet/distribution.php
* Pay out Start ngày 25 tức là lương ngày 24 đó nhé, đừng nhầm!
_ Bảng tính mình sẽ cập nhật trong group thường xuyên.

* Về Thanh Toán: (Update)

_ Mình sẽ thanh toán lương qua BTC và VCB (chỉ ưu tiên 1 vài người), việc thanh toán phụ thuộc vào ngày hôm đó mình có bán được Mrai hay là không!
_ Ví dụ: Các bạn làm ngày 25, sáng ngày 26 mình mới được nhận Mrai của hôm đó, sau đó mình phải tiến hành thống kê mỗi người, đến tối ngày 25 mình mới đi bán cho "Chợ Đen", cuối cùng là sáng ngày 27 mình mới có thể thanh toán lương của ngày 25 được, tức làm việc hôm nay thì hai hôm sau mới nhận được lương ngày đó. TUY NHIÊN, không phải lúc nào mình cũng hoàn toàn bán được trong đêm đó, vì vậy mình sẽ thông báo lịch trình thanh toán trong group thường xuyên để các bạn theo dõi dễ hơn.
_ Có 2 cách thanh toán:
+ Pay ngày: Như trên đã viết, Min thanh toán 10k sts, thấp hơn sẽ không được thanh toán, không cộng dồn.
+ Pay tuần: Tổng số lương trong tuần cộng lại rồi thanh toán vào thứ Ba hằng tuần, chỉ áp dụng cho thành viên làm việc trên 1 tuần cùng Team, được đánh giá là tích cực, có trách nhiệm! Min thanh toán: 50k sts
_ Giá Mrai sẽ được phân chia theo năng suất làm việc, góp phần tăng trách nhiệm trong công việc cũng như tạo sự công bằng khi làm việc cùng nhau!

*Vì sao mình dùng Mrai để tính rate mà không dùng Claim? Đơn giản là khi mình mua bán, rate phụ thuộc hoàn toán vào lượng Mrai mà mình cung cấp cho họ, càng nhiều rate càng cao, lương các bạn cũng càng tăng!

* Về Rule Team: (Update)

_ Có thời gian rãnh mỗi ngày tối thiểu tầm 1 giờ, nhưng không nhất thiết phải liên tục, rãnh lúc nào vào làm lúc đó, chỉ tiêu mình mong muốn mỗi bạn tầm 50 Mrai 1 ngày là được rồi, tối thiểu 40 Mrai để đủ min thanh toán 10k sts, bạn nào làm nhiều hơn mình có tổ chức Contest, Bonus cho các bạn Top tuần hoặc Top ngày.

_ Chịu khó, siêng năng, có trách nhiệm trong công việc, mọi việc về thanh toán mình sẽ lo hết và cập nhật hằng ngày trong Group.

_ Làm việc tự do, không bắt buộc nặng tâm lý, có làm là có ăn.

_ Bận, nghỉ tạm vì lý do gì hãy xin phép mình, mình sẽ xem xét lại để giúp đỡ các bạn, đừng quá lo lắng.
_ Sẽ thường xuyên kiểm tra chất lượng làm việc, quá tệ hoặc nghỉ liên tục 5 ngày ko rõ lý do => Auto kick khỏi hỏi!!! Riêng anh em nào siêng năng đột xuất nghỉ không kịp thông báo mình sẽ xem xét lại, có thể nhà có chuyện buồn
* Ngoài lề tâm sự chút:
_ Công việc này mình thấy vô cùng đơn giản dễ làm, phù hợp với tất cả mọi người nhất là các Newbie chưa biết gì mà bị dụ vào các Site đầu tư, đa cấp để rồi ăn Scam hoặc đi theo con đường cờ bạc, cháy túi lên cháy túi xuống. Nếu các bạn siêng năng, 1 ngày các bạn kiếm tầm 200-300k VND là bình thường. (Top 1 hiện nay của Team)
_ Phù hợp với các ae thiếu tiền nạp game hay nạp điện thoại hằng tháng :)))

_ Mọi góp ý các bạn cứ vào group và comment tại mục hỏi đáp nhé, mình sẽ tiếp thu và thay đổi!
*Chú ý
_Mình có mua mrai nữa nhé.

Video đánh 4 ví đây nhé

Last edited:
đánh dấu mai về học làm :p

Cái này có topic rồi thì phải, gõ cap lấy $ mà hôm bữa gõ hoài ko thấy tiền về ví nên nghỉ luôn :v

1k captcha bên em = 17-24k đó mấy bác. hơn captcha bên ngoài nhiều chứ. captcha bên ngoài có 0.5-0.9 , 1$/1k captcha là cao đó mấy bác

làm cái này ngày kím bao nhiu>?
1 ngày các bạn kiếm tầm 200-300k VND là bình thường. không đọc ak bạn

Đưa ví của bác cho ae làm rồi ae biết đâu mà lần :v Tự thân vận động đi các bạn ;'))))

thớt nói hư cấu vãi , tôi cày sấp mặt cả ngày mới dc 80k đến 100k là đỉnh vl . 150k - 200k là trc kia rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,207
170,356
Latest member
Doumans
Back
Top Bottom