Help công thức vật lí đưa vào forex để trade là thuộc trường phài nào và theo nguyên lí gì ?

Reactions
479
MR
0.000
Theo bác Akho trên sàn vàng sài gòn

Công thức cơ bản của Non-Inverting Amplifiers dưới đây ..

A = 1 + Rf / Rin.
Where R feedback = R2 và R in = R1

Vo = Vin * A.
Where V in = V ngay Input

Khi vẻ theo kiểu Feedback Control thì nó ra như vầy .. . ..

Sau khi công thức được Integrate lại thì nó sẽ thành như vầy ..

A = 1 + D / C

Reversal = D + (A * CD)

Những điểm của C và D dùng giá đóng cửa, Close, của ngày hôm đó nếu dùng ở chart D1.

There4,

D = 22.60

C = 24.00

CD = C - D = 1.40

A = 1 + 22.60 / 24.00 = 1.94

Reversal = D + CD * A = 22.60 + (1.40 * 1.94) = 25.31

Bác nào biết công thức trade này thuộc kiểu trade nào không,nguyên lí gì để cho ra công thức hoặc là có sách tiếng anh nào viết về vần đề này thì cho em xin ,em ngu muội đọc mãi không hiểu ,Mong các bác đi trước học cao hiểu rộng chỉ bảo cho đàn em?

Last edited by a moderator:
Dạ xin thưa với cái hình ở trên thì nó có tên gọi viết tắt là Op-Amp ( operation amplifier ) còn cái mạch đó là "mạch khuếch đại không đảo" của Op-amp thằng này là 1 cấu kiện điện tử mà em phải học trong chuyên ngành điện tử viễn thông ạh. Mà trong quá trình học chưa bao giờ nghĩ đến việc áp dụng nó vào để trade cả có lẽ là mình chưa đủ trình độ về độ "điên" để có thể áp dụng những thứ đó vào việc trade cả? Còn cái nguyên lý thì cậu tìm hiểu về Op-amp tức sẽ có ngay câu trả lời cho nó!
Chúc cậu may mắn nhá ! :))

Theo bác Akho trên sàn vàng sài gòn

Bác nào biết công thức trade này thuộc kiểu trade nào không,nguyên lí gì để cho ra công thức hoặc là có sách tiếng anh nào viết về vần đề này thì cho em xin ,em ngu muội đọc mãi không hiểu ,Mong các bác đi trước học cao hiểu rộng chỉ bảo cho đàn em?

Bạn Tangocanhalehap quả là một nhân tài trong FX, mới gần đây thôi bạn còn hỏi những câu ngây ngô về FX vậy mà chỉ sau vài tháng chúng ta thấy bạn tiến bộ vượt bậc. Bạn đọc đủ các loại sách Anh - Tây - Nhật - Hàn .... và còn biết tác giả những cuốn sách đó chỉ viết cầm chừng chứ không share hết, những cái này theo mình thì anh em đang hoạt động trong Box FX còn phải theo học bạn dài dài. Và giờ bạn lại còn đưa công thức vật lí vào để áp dụng trade trong FX, tới đây có lẽ là Toán, Hóa học, Cơ học, .... Có lẽ giới trader sắp chứng kiến một nhân tài kiệt xuất xuất hiện. Cá nhân mình nói riêng và có lẽ tất cả những anh em đang hoạt động trong box FX nói chung sẽ rất tự hào về bạn, chúc bạn ngày một bay cao, bay cao nữa và bay cao mãi trong FX :D

để mai áp dụng vạn vập hấp dẫn và lực đẩy ác xi mét vào xem thế nào :))

Cái hình trên đúng là mạch khuếch đại không đảo đấy, áp dụng nó để làm ra tiền thì ngon, e học bên điện tử nên biết mấy cái này, cần e cho 1 con về nghiên cứu k anh?

các trader ngày càng bá đạo, tưởng tượng ra những mối quan hệ giữa 2 việc ko liên quan tới nhau luôn (hơi triết học tí) :D

Bạn Tangocanhalehap quả là một nhân tài trong FX, mới gần đây thôi bạn còn hỏi những câu ngây ngô về FX vậy mà chỉ sau vài tháng chúng ta thấy bạn tiến bộ vượt bậc. Bạn đọc đủ các loại sách Anh - Tây - Nhật - Hàn .... và còn biết tác giả những cuốn sách đó chỉ viết cầm chừng chứ không share hết, những cái này theo mình thì anh em đang hoạt động trong Box FX còn phải theo học bạn dài dài. Và giờ bạn lại còn đưa công thức vật lí vào để áp dụng trade trong FX, tới đây có lẽ là Toán, Hóa học, Cơ học, .... Có lẽ giới trader sắp chứng kiến một nhân tài kiệt xuất xuất hiện. Cá nhân mình nói riêng và có lẽ tất cả những anh em đang hoạt động trong box FX nói chung sẽ rất tự hào về bạn, chúc bạn ngày một bay cao, bay cao nữa và bay cao mãi trong FX :D

không phải em nghĩ ra công thức này ạ,bác Akho bên diễn đàn vàng sai gòn,tại em thấy hay quá mà chưa hiểu cách nào viết được công thức đó ,cái ẩn sâu xa bên trong nó nên lên đây hỏi anh em đi trước thôi,tại em cũng chỉ mới vào nghề,dựa vào đâu để Bác Akho đưa ra nhận định đó,theo ngu muội của em thì chắc chắn có liên quan đến loại toán nào đố,hoặc thuyết trong nào đó nên mang lên đây bàn luận ,hy vọng được các tiền bối biết chút gì đó giúp

P/S: bác là người tàu gốc việt ah?

Cái hình trên đúng là mạch khuếch đại không đảo đấy, áp dụng nó để làm ra tiền thì ngon, e học bên điện tử nên biết mấy cái này, cần e cho 1 con về nghiên cứu k anh?

ai chả biết mạch khuyếch đại ,nhưng cái đó vì sao viết được nằm trong phần phân tích sóng hay quản lí tiền nên mới lên đây hỏi,chứ vật lí kia em thì quan tâm làm gì

để mai áp dụng vạn vập hấp dẫn và lực đẩy ác xi mét vào xem thế nào :))
ah bên đó bác AKho còn đưa cos và sin vào đó ,phải gọi ông ý là đỉnh của đỉnh

p/s:Mong bác duckspeed sớm ngày nghĩ ra van vat hap dan va luc day ac xi met ROI viết sách share anh em chút kinh nghiệm về thuyết :binhsua168:

mà bạn thấy Akho trade được thế nào ko, ko chừng là reversal đỉnh đó, cái này đoán mò thôi :binhsua163:
nhưng trình bác ý đến cả admin bên diễn đàn còn khen nữa ah,với cả em nghe kiểu bình luận chắc không phải tay mơ,có một so pro khác nhảy vào chém cũng không chém được,người ta giỏi thì mới dám mở mồm chém chứ nếu không giỏi vừa ti toe là bị chém cho mất xác rồi ^ ^

p/s: em cũng nghĩ là đoán mò như cái dãy FIBONACCI cũng là chỉ là sự đoán mò cộng cái mặt trời bên ICHIMOKU,cũng theo cái kiểu tâm linh đó chứ bác rồi mẫu Động vật của sóng cũng theo cái kiểu dựa theo bản đồ cũng suy đoán mà có ,nói chungtrình này toàn bác học về toán nên em cũng không dám ti toe gì thêm,em chỉ mong học hỏi được chút gì thôi,chứ đưa ra mấy công thức thế kia,thì không dám mơ

nhưng trình bác ý đến cả admin bên diễn đàn còn khen nữa ah,với cả em nghe kiểu bình luận chắc không phải tay mơ,có một so pro khác nhảy vào chém cũng không chém được,người ta giỏi thì mới dám mở mồm chém chứ nếu không giỏi vừa ti toe là bị chém cho mất xác rồi ^ ^

p/s: em cũng nghĩ là đoán mò như cái dãy FIBONACCI cũng là chỉ là sự đoán mò cộng cái mặt trời bên ICHIMOKU,cũng theo cái kiểu tâm linh đó chứ bác rồi mẫu Động vật của sóng cũng theo cái kiểu dựa theo bản đồ cũng suy đoán mà có ,nói chungtrình này toàn bác học về toán nên em cũng không dám ti toe gì thêm,em chỉ mong học hỏi được chút gì thôi,chứ đưa ra mấy công thức thế kia,thì không dám mơ

mình cũng gà mờ, nhưng mình thấy ý kiến này nên mình cũng ko tin lắm những đại ca chém gió trên mấy forum

- "100% tư vấn viên là những thằng đang thua"
- "100% những thằng viết sách là những thằng đã hoặc đang thua. Mua sách về đọc thì càng thua thêm"
- "100% những người mở lớp dạy FX là những thằng đã thua".
- "Admin vangsaigon đánh FX toàn thua là thua"

nguồn của ý kiến trên (ý kiến trên không phải của chủ thread này mà của 1 ẩn sĩ nào đó) : http://mmo4me.com/showthread.php?63...ILEBSM-daily&p=1298617&viewfull=1#post1298617

Nếu mà nhìn vào hình vẽ mạch điện và hình vẽ trên cặp tiền thì không thấy ăn nhập gì cả.
Dựa vào công thức và vẽ ra mô hình để trade thì nhìn kỹ lại đó là mô hình Butterfly (Một mô hình đảo chiều quen thuộc trong fx).
Nhưng mô hình lại không được đánh giá cao bởi sự không cố định của nó (có nghĩa là cho tín hiệu giả).

Cho nên nếu dùng công thức vật lý đó mà trade fx thì e sẽ không trade. Không biét bác có áp dụng thử chưa? và hiệu quả thế nào?

Tìm hiểu kỹ chút hơn đi sẽ thấy...cái mà tìm điểm đảo chiều của AKho thì nó chính xác tới 95% chỉ chênh lệch 1 nến...cái đó gọi GPTerns là phiên bản 2 của Z-paterns nó kết hợp tất cả các yếu tố về T/A rùi mới cho ra lò được cái này,ngoài ra còn có PMI paterrn nữa...mà những cái này trên mạng ko có là chỉ còn bác đó tự chế ra sau khi hi sinh cả tiền bạc, thời gian, hạnh phúc lòng thù hận nên cái mà bảo share chắc ko bao h có......" chú ý cách vẽ biểu đồ bằng đường hồi qui tuyến tính (Mô hình tiên đoán Khoảng tin cậy 95% này có thể ước tính qua R) ...

Attachments

289.5 KB · Views: 35
Tìm hiểu kỹ chút hơn đi sẽ thấy...cái mà tìm điểm đảo chiều của AKho thì nó chính xác tới 95% chỉ chênh lệch 1 nến...cái đó gọi GPTerns là phiên bản 2 của Z-paterns nó kết hợp tất cả các yếu tố về T/A rùi mới cho ra lò được cái này,ngoài ra còn có PMI paterrn nữa...mà những cái này trên mạng ko có là chỉ còn bác đó tự chế ra sau khi hi sinh cả tiền bạc, thời gian, hạnh phúc lòng thù hận nên cái mà bảo share chắc ko bao h có......" chú ý cách vẽ biểu đồ bằng đường hồi qui tuyến tính (Mô hình tiên đoán Khoảng tin cậy 95% này có thể ước tính qua R) ...

có sách nào chuyên sâu k bác ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,935
173,012
Latest member
goldbullionshops

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week