Con đường MMO của tôi

Các Ae Pro trên đây toàn khởi đầu bước chân vào MMO sớm nhỉ .
Từ năm 2010-2015 là thời gian MMO rất mới chưa rộ và tùm lum như bây giờ .
Bản thân mình cũng k thích môi trường Công việc Gò bó , áp lực , Quy tắc , quy định ...
nói chung Ra k thích môi trường trong tổ chức công ty .
Mà XH hiện tại đang phát triển mạnh ở môi trường này .
Bản thâm hiện tại đang tìm kiếm 1 công việc độc lập theo sở thích của mình .
Và dự định có vốn sẽ ra kinh doanh riêng .
.
Dự định là vậy mà đường đi vẫn mò mịt quá .
Chưa GĐ nên vẫn thoải mái tư tưởng đầu óc . Nhưng 1, 2 năm nữa là phải ổn định rồi .
.
Chia sẻ lên đây để ae Newbie với các Pro lâu năm ae cùng cố gắng .
Vào MMO hay bất kỳ công việc kiếm tiền nào XH cũng như bước vào cuộc chiến vậy .
Tiền nó không tự nhiên sinh ra và mất đi . Nó chỉ chuyển từ tay người này sang người kia .
Good Look !! " Sống ở hiện tại - và Luôn hướng về tương lai "

Hôm nay rảnh rỗi nên cũng muốn tâm sự với anh em trong forum đôi điều về con đường kiếm tiền trên mạng và từng có ước mơ làm giàu với con đường này.. Lần đầu tiên mình biết đến mmo là khoảng năm 2011 lướt trên FB thì vô tình có con bạn đăng bài tuyển ref, hồi đó là trang zeekreward, nửa mờ nửa tin hồi đó mình cũng chả biết thẻ ATM là gì và cũng chả biết thật sự có thể kiếm tiền trên mạng ảo nhưng vì tò mò nên ref theo nó xem thế nào. Cà cưa mãi con bạn mới chịu cho mình vay 10$ để up acc lên bạc mới chia lãi, sau vài tháng chơi thì mình mới biết MMO là có thật. Nhưng mới rút dc 30$ thì zeek đã lên đường. Từ đó mình mới xông pha và tìm hiểu về thế giới MMO, các bác nhìn nick mình đăng kí từ 2012 là biết mình sống ở đây cũng khá lâu r ha. Nhưng mình ít khi bình luận hay đăng bài gì, chỉ vô lướt xem có bác nào có việc gì ngon thì nhảy vô làm ref, từ lúc mình zô diễn đàn cái qq gì mình cũng thử, từ PTC,PTU rồi captcha rồi làm seosprint... cũng kiếm dc chút đỉnh chờ nhiều nhiều đầu tư vô invest nhưng đúng là đời bất hạnh các bác ạ, mới kiếm dc có tí thì Liberty reserve lên đường, bao nhiêu công sức đổ sông đổ biển :( cái từ hồi đó 4rum mình ảm đạm hẳn( chắc có ng bán nhà chạy nợ vì LR) và từ đó mình cũng ít lên 4rum chỉ tập trung vào kiếm tiền bên ngoài cho tới khi bitcoin xuất hiện cùng với hàng loạt faucet kiếm btc, z là mình lại tiếp tục tham gia nhưng cũng chả dc gì nhiều do mình k biết tuyển ref và cheat acc, đến năm ngoái khi bitcoin trở thành đồng tiền ảo lớn nhất thế giới thì mình lao vào trade, công nhận là hồi đó ghê thiệt, mình trade như một con bạc nhưng k hề thua, từ 50$ vốn ban đầu mình đánh lên 400$ chỉ trong 3 tháng.. nhưng rồi điều gì đến thì cũng đến, đợt downtrend vừa rồi đã cuốn bay tất cả.. mình mới bắt đầu đi tìm hiều tại sao nó lại như vậy thì mới nhận ra thị trường nó là như vậy, và đến bây h mình vẫn còn trade nhưng tư duy hơn dù vẫn lỗ hihi.. nói chung MMO đã dạy mình nhiều về thị trường về cuộc sống lắm, tiền ngu thì lúc nào cũng phải mất nhưng quan trọng khi mất mình học được những gì!còn các bác? MMO dạy cho các bác những gì? đôi dòng tâm sự cũng là lần đầu viết bài dù văn chương như shit - 1 cựu chiến binh MMO chia sẻ :))

sao b giống e vậy
đồng nghiệp seosprint đây .1 thời cheat nat bét cái site. nhớ nó ghê
.e giờ vẫn trade như b.fbs. vẫn lổ:(:(:(:(
p/s b còn acc seo nào ko cho mình mượn vào xem có gì mới ko

sao b giống e vậy
đồng nghiệp seosprint đây .1 thời cheat nat bét cái site. nhớ nó ghê
.e giờ vẫn trade như b.fbs. vẫn lổ:(:(:(:(
p/s b còn acc seo nào ko cho mình mượn vào xem có gì mới ko
Sao còn dc.. Seo 3 tháng k zô là nó xóa tài khoản r.. Mình trade coin thôi chưa dám vào forex trade ngoại hối :))

Các Ae Pro trên đây toàn khởi đầu bước chân vào MMO sớm nhỉ .
Từ năm 2010-2015 là thời gian MMO rất mới chưa rộ và tùm lum như bây giờ .
Bản thân mình cũng k thích môi trường Công việc Gò bó , áp lực , Quy tắc , quy định ...
nói chung Ra k thích môi trường trong tổ chức công ty .
Mà XH hiện tại đang phát triển mạnh ở môi trường này .
Bản thâm hiện tại đang tìm kiếm 1 công việc độc lập theo sở thích của mình .
Và dự định có vốn sẽ ra kinh doanh riêng .
.
Dự định là vậy mà đường đi vẫn mò mịt quá .
Chưa GĐ nên vẫn thoải mái tư tưởng đầu óc . Nhưng 1, 2 năm nữa là phải ổn định rồi .
.
Chia sẻ lên đây để ae Newbie với các Pro lâu năm ae cùng cố gắng .
Vào MMO hay bất kỳ công việc kiếm tiền nào XH cũng như bước vào cuộc chiến vậy .
Tiền nó không tự nhiên sinh ra và mất đi . Nó chỉ chuyển từ tay người này sang người kia .
Good Look !! " Sống ở hiện tại - và Luôn hướng về tương lai "
Ai chẳng muốn bạn.. Làm cty đến bao h mới khá dc? Chỉ có mình làm chủ thì mới mong giàu dc thôi. Mình ghét nhất là làm cty mà h khó khăn quá cũng phải chui đầu zô nè

Mấy bác cho em hỏi, kênh youtube mình xài nhạc NCS nhiều thì có khó bật kiếm tiền không ạ? Kênh của em content 100% mà video nào e cũng chèn nhạc NCS vô.

Các bác muốn kiếm tiền có thể thử hệ thống affiliate bên mình nhé :D Hoa hồng cực cạnh tranh.
Các bác đang tập tành cũng tham gia, bên em sẽ support nhiệt tình để các bác lên đc đơn thì thôi.
Website bên mình bán đủ loại mặt hàng: mỹ phẩm, thực phẩm chức năng, mẹ bé, gia dụng, đồ ăn nhập khẩu... các bác đẩy traffic thì tha hồ chọn sản phẩm. Website chiaki.vn.
Nếu cần thêm thông tin về hệ thống, các bác cứ truy cập affiliate.chiaki.vn, hoặc email [email protected] để em gửi tài liệu nhé!
Cứ traffic đều đều, ngày chục đơn là bình thường nha ;)

Hôm nay rảnh rỗi nên cũng muốn tâm sự với anh em trong forum đôi điều về con đường kiếm tiền trên mạng và từng có ước mơ làm giàu với con đường này.. Lần đầu tiên mình biết đến mmo là khoảng năm 2011 lướt trên FB thì vô tình có con bạn đăng bài tuyển ref, hồi đó là trang zeekreward, nửa mờ nửa tin hồi đó mình cũng chả biết thẻ ATM là gì và cũng chả biết thật sự có thể kiếm tiền trên mạng ảo nhưng vì tò mò nên ref theo nó xem thế nào. Cà cưa mãi con bạn mới chịu cho mình vay 10$ để up acc lên bạc mới chia lãi, sau vài tháng chơi thì mình mới biết MMO là có thật. Nhưng mới rút dc 30$ thì zeek đã lên đường. Từ đó mình mới xông pha và tìm hiểu về thế giới MMO, các bác nhìn nick mình đăng kí từ 2012 là biết mình sống ở đây cũng khá lâu r ha. Nhưng mình ít khi bình luận hay đăng bài gì, chỉ vô lướt xem có bác nào có việc gì ngon thì nhảy vô làm ref, từ lúc mình zô diễn đàn cái qq gì mình cũng thử, từ PTC,PTU rồi captcha rồi làm seosprint... cũng kiếm dc chút đỉnh chờ nhiều nhiều đầu tư vô invest nhưng đúng là đời bất hạnh các bác ạ, mới kiếm dc có tí thì Liberty reserve lên đường, bao nhiêu công sức đổ sông đổ biển :( cái từ hồi đó 4rum mình ảm đạm hẳn( chắc có ng bán nhà chạy nợ vì LR) và từ đó mình cũng ít lên 4rum chỉ tập trung vào kiếm tiền bên ngoài cho tới khi bitcoin xuất hiện cùng với hàng loạt faucet kiếm btc, z là mình lại tiếp tục tham gia nhưng cũng chả dc gì nhiều do mình k biết tuyển ref và cheat acc, đến năm ngoái khi bitcoin trở thành đồng tiền ảo lớn nhất thế giới thì mình lao vào trade, công nhận là hồi đó ghê thiệt, mình trade như một con bạc nhưng k hề thua, từ 50$ vốn ban đầu mình đánh lên 400$ chỉ trong 3 tháng.. nhưng rồi điều gì đến thì cũng đến, đợt downtrend vừa rồi đã cuốn bay tất cả.. mình mới bắt đầu đi tìm hiều tại sao nó lại như vậy thì mới nhận ra thị trường nó là như vậy, và đến bây h mình vẫn còn trade nhưng tư duy hơn dù vẫn lỗ hihi.. nói chung MMO đã dạy mình nhiều về thị trường về cuộc sống lắm, tiền ngu thì lúc nào cũng phải mất nhưng quan trọng khi mất mình học được những gì!còn các bác? MMO dạy cho các bác những gì? đôi dòng tâm sự cũng là lần đầu viết bài dù văn chương như shit - 1 cựu chiến binh MMO chia sẻ :))
Vậy là mình vào trước đó 1 năm mình tuyển ref zeek và kiếm cũng kha khá .. Cũng tổn thất vì LR như bạn ... Cũng trade như bạn và giờ cũng éo đc gì... Gần đây cũng mới trở lại mmo với 1k$ hi vọng lần này ổn hơn

vào từ 2010 khi còn là sv năm nhất :) thời PTC vẫn hoàng kim cũng click điên loạn =))
ăn được chính từ đợt đầu tư matrix sau thì làm airdrop cái thời BTC mới có 200$ cũng ăn nhìu cầm trog tay 10 bit bán ra ăn chơi để đến bjo thì giàu cmnr =))) à còn stellar nữa =))

Còn e lần đầu tiên biết tới MMO là nhờ thằng bạn nó rủ vào làm game. Ước mơ hồi bé tí ti của e là vừa chơi game vừa có tiền nên quất luôn đâu ngại ngần chi :D
Lúc vừa vào là năm ngoái làm game android cũng khá thoải mái cũng có đồng ra đồng vào. Cơ mà đến gần Tết quyết định nghỉ việc công ty ra làm game luôn thì ... ôi thôi làm game sml ... từ lỗ đến lỗ đậm hơn. Nhưng cũng rút ra được nhiều kinh nghiệm về bên MMO.
Đến nay e vẫn còn niềm tin vào MMO cơ mà vẫn chưa biết đi theo hướng nào :rolleyes:
Vẫn còn đang hơi rối não - có cao nhân nào chỉ điểm e phát ko ạ :p

chuyện của t cũng bi hài
khởi đầu vs captcha, hồi năm 1 đi quân sự còn ra quán gõ captcha cơ :)))) hồi đó chăm vãi gõ mấy tiếng đc vài $ lẻ
sau đó captcha khó dần, bỏ. Đi làm ngoài đc 2 tháng chán cái áp lực gò bó bỏ việc ngồi chơi k cho đến khi gặp youtube, kiếm đc 3 củ/tháng gọi là đủ sống, lúc đó ra trường đã đc 1 năm rồi.
sau đó thì biết đến offer real mà chính xác phải là cpa (chỉ có mấy ông vn chơi cheat mới gọi offer) vậy là chiến real. Đỉnh điểm kiếm 120 củ/tháng, sau đó bị ngủ quên trên chién thắng, cầm 400 củ đập phá ăn chơi tới đầu năm ngoái hết tiền, lúc đó có chơi coin nữa còn khoảng 60 củ coin bán dần từng tháng cho tới khi hết sạch thì cũng quay lại vs cpa real.
giờ thì đỡ rồi, lại có vốn vs cpa real, tháng vài chục. Và quan trọng là học đc bài học là
- đừng bao giờ ngủ quên trên chiến thắng
- phải có nhiều nguồn tiền
- k mua những thứ bản thân chưa dùng tới
Nói thêm về cái ý này để newbie tự xem xét: đừng mua gì khi chưa có kế hoạch sử dụng tới. Ví dụ chỉ là 1 cái domain thôi chả hạn, trc khi mua domain hãy rõ ràng về phương hướng phát triển, có sẵn trong tay tầm 20 content, nếu có thể thì hãy tạo site local trc, mua domain hosting chỉ việc upload lên thôi, sau đó phải phát triển nó chứ đừng có NGHĨ LÀ CẦN rồi mua xong vứt xó. Áp dụng cho tất cả mọi thứ tv tủ lạnh quần áo.... Bạn sẽ tiết kiệm đc rất nhiều tiền đó.
- biết tiết kiệm cho việc ngoài ý muốn.
viết cho tuổi 27.
Cpa real là gì a ơi

Mình thì tình cờ biết đc MMO khá trễ vào năm 2017 và cũng mày mò về ytb, khảo sát, PTC... nhưng cũng chả kiếm đc bao nhiêu. Đến tháng 8/2017 thì có nghe về Bitconnect (BCC) và mình bắt đầu tìm hiểu về coin và lên fb tìm kiếm thông tin trên các nhóm. Đặc biệt là nhóm của bác Nguyễn Thịnh Chiến. Nghe bác ấy phân tích về BCC thấy cũng khả quan. Vốn lúc đó có 30tr múc vào hết luôn. Rồi mình lập 1 group fb về BCC vừa tuyển ref vừa mua bán BCC. Lúc đó làm ăn quá thuận lợi. Chỉ trong hơn 4 tháng đến lúc BCC sập thì mình đã kiếm đc hơn 200tr, mình k chém đâu, đây là sự thật. Nhờ trúng món BCC nên mới có tiền lấy vợ :D
BCC sập thì mình cũng dừng coin luôn. May mà dừng kịp chứ đu theo coin thì giờ chắc sml rồi.
Rồi mày mò làm affiliate cũng kiếm đc thêm 500$.
Mua bán thêm paypal lời cũng thêm đc một ít mà giờ các acc pp toàn ăn limit 180 day nên cũng nghỉ.
Nói chung cũng nhờ MMO mà cuộc đời mình thay đổi rất nhiều. Hiện tại thì công việc ngoài vẫn là chính, MMO thì xem như việc kiếm thêm đc đồng nào hay đồng đó thôi.
Thấy nhiều Bro kiếm tiền nhiều xiền từ MMO mà ham quá.
mình cũng khoái lắm nhưng Newbie nên mò mẫm thời gian đầu đúng là " Cực như chó Mực "
Mình thích và Khoái nhất làm bên Mảng Website và affiliate.
Hy vọng một ngày nào đó có cái gì đó để lên khoa với ae và có gì đó để chia sẻ lại cho thế hệ sau..
thôi mình chạy xe ôm tiếp để lấy Xiền sống qua ngày đây.
Bro nào đang làm bên mảng Website và affiliate cho mình xin ít lơì khuyên với
:popo_cry::popo_cry:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week