Con đường MMO của tôi

longxu321

Junior
Reactions
134
MR
0.364
Facebook
Follow me on Facebook
Hôm nay rảnh rỗi nên cũng muốn tâm sự với anh em trong forum đôi điều về con đường kiếm tiền trên mạng và từng có ước mơ làm giàu với con đường này.. Lần đầu tiên mình biết đến mmo là khoảng năm 2011 lướt trên FB thì vô tình có con bạn đăng bài tuyển ref, hồi đó là trang zeekreward, nửa mờ nửa tin hồi đó mình cũng chả biết thẻ ATM là gì và cũng chả biết thật sự có thể kiếm tiền trên mạng ảo nhưng vì tò mò nên ref theo nó xem thế nào. Cà cưa mãi con bạn mới chịu cho mình vay 10$ để up acc lên bạc mới chia lãi, sau vài tháng chơi thì mình mới biết MMO là có thật. Nhưng mới rút dc 30$ thì zeek đã lên đường. Từ đó mình mới xông pha và tìm hiểu về thế giới MMO, các bác nhìn nick mình đăng kí từ 2012 là biết mình sống ở đây cũng khá lâu r ha. Nhưng mình ít khi bình luận hay đăng bài gì, chỉ vô lướt xem có bác nào có việc gì ngon thì nhảy vô làm ref, từ lúc mình zô diễn đàn cái qq gì mình cũng thử, từ PTC,PTU rồi captcha rồi làm seosprint... cũng kiếm dc chút đỉnh chờ nhiều nhiều đầu tư vô invest nhưng đúng là đời bất hạnh các bác ạ, mới kiếm dc có tí thì Liberty reserve lên đường, bao nhiêu công sức đổ sông đổ biển :( cái từ hồi đó 4rum mình ảm đạm hẳn( chắc có ng bán nhà chạy nợ vì LR) và từ đó mình cũng ít lên 4rum chỉ tập trung vào kiếm tiền bên ngoài cho tới khi bitcoin xuất hiện cùng với hàng loạt faucet kiếm btc, z là mình lại tiếp tục tham gia nhưng cũng chả dc gì nhiều do mình k biết tuyển ref và cheat acc, đến năm ngoái khi bitcoin trở thành đồng tiền ảo lớn nhất thế giới thì mình lao vào trade, công nhận là hồi đó ghê thiệt, mình trade như một con bạc nhưng k hề thua, từ 50$ vốn ban đầu mình đánh lên 400$ chỉ trong 3 tháng.. nhưng rồi điều gì đến thì cũng đến, đợt downtrend vừa rồi đã cuốn bay tất cả.. mình mới bắt đầu đi tìm hiều tại sao nó lại như vậy thì mới nhận ra thị trường nó là như vậy, và đến bây h mình vẫn còn trade nhưng tư duy hơn dù vẫn lỗ hihi.. nói chung MMO đã dạy mình nhiều về thị trường về cuộc sống lắm, tiền ngu thì lúc nào cũng phải mất nhưng quan trọng khi mất mình học được những gì!còn các bác? MMO dạy cho các bác những gì? đôi dòng tâm sự cũng là lần đầu viết bài dù văn chương như shit - 1 cựu chiến binh MMO chia sẻ :))

Mới tham gia và còn nhiều tiền ngu sẽ mất nên rất thích bài viết chia sẻ của bác, chúc bác thành công hơn trên con đường sắp tới

Mới tham gia và còn nhiều tiền ngu sẽ mất nên rất thích bài viết chia sẻ của bác, chúc bác thành công hơn trên con đường sắp tới
cám ơn bác, từ hồi LR rồi BTC-E chết thì mình thấy mmo cũng nát lắm rồi, cũng mong sao có nhiều cái mới ra tốt hơn cái cũ thôi

Tôi cũng muốn kể mà dài quá , thôi tóm lại vậy , thèm nói mấy câu . Tôi chơi MMO hồi 2010 , lúc đó tôi chơi neobux,onbux ^^ . Tôi chỉ xem MMO là nghề kiếm thêm thôi . Nhưng từ lúc có btc thì nó lại khác , có tháng tôi kiếm đc hơn lương tháng nữa hihi . Cũng như top nói , thời gian gần đây btc không dễ ăn như trước . Nhưng tôi đón năm 2019 là năm btc lên :)
À ! Chúc các cụ binh MMO luôn luôn Xanh nha^^ .

Tôi cũng muốn kể mà dài quá , thôi tóm lại vậy , thèm nói mấy câu . Tôi chơi MMO hồi 2010 , lúc đó tôi chơi neobux,onbux ^^ . Tôi chỉ xem MMO là nghề kiếm thêm thôi . Nhưng từ lúc có btc thì nó lại khác , có tháng tôi kiếm đc hơn lương tháng nữa hihi . Cũng như top nói , thời gian gần đây btc không dễ ăn như trước . Nhưng tôi đón năm 2019 là năm btc lên :)
À ! Chúc các cụ binh MMO luôn luôn Xanh nha^^ .
đồng hương là đây.. neobux, onbux, probux :))) mình thì thầy hợp với trade rồi, không phải tuyển ref lằng nhằng, cứ bơm tiền lên cho sàn liếm thôi haha

Nay tự nhiên đang hứng và gặp topic này, thôi thì kể chuyện chém gió chơi...

Năm 2009 - Sinh viên năm I - 19t mình mới có được 1 cái máy tính đầu tiên

Đến năm 2010 thì bén duyên với mmo... nhưng khổ cái lúc đó nơi mình ở thì cụm từ "kiếm tiền trên mạng" nghe rất xa xi, nên mình không tìm được những đồng nghiệp... dẫn đến nhiều thất bại ở các lĩnh vực như youtube, teespring... lúc đó 1 tháng mình chỉ kiếm được vài chục $ ở mảng CPM/CPC (tạo site rồi đặt quảng cáo, sau đó boot traffic)

+ Mãi đến năm 2016 lúc này ra trường và đi làm nghề sửa máy dạo và mình "bén duyên" với Bitcoin, ban đầu là đào coin, rồi đi tuyển ref để hưởng thêm % (do có kinh nghiệm làm site ở 2010 nên site mình lọt top gôgle và kiếm khá nhiều ref),
Cuối 2016 và đầu 2017 thì trade coin trở nên hot hơn bao giờ hết, đây là giai đoạn mình phải đấu tranh tâm lý giữa việc "mở lớp lùa gà" vs việc tự trade coin. Kết quả mình đã chọn con đường tự trade coin và số coin mình đào được đã cúng lại cho thị trường. Còn thằng bạn mình thì lúc đó chọn con đường "lùa gà", giờ nhìn thấy nó có nhà, xe thấy mừng cho nó =)))

+ Sang đầu 2018, lúc này thì trên vai lại có thêm gánh nặng gia đình, vk con... số coin còn xót lại cũng lần lượt ra đi, mình vừa làm cty ban ngày, tối về thì cày airdrop & bounty và tiếp tục cày reff binance.

Giờ sang 2019,bước sang tuổi 30, kiến thức của mình đã "bị trễ" so với mấy ae trẻ tuổi sau này, sức khỏe thì đã giảm, không còn cày tốt như xưa, kèm theo đó là khoảng thời gian cho gia đình, con cái... nên hiện tại mình chỉ có thời gian Cày + Tìm HIểu + nghiên cứu MMO được 2 tiếng / ngày :-(

Do đó, mình đã chuyển sang hold coin theo trend (hiện tại là IEO) và tối về thì đánh forex để kiếm thêm 5~10$ tiền sữa cho con (nói thẳng ra là đánh bạc ý =)) )

Ngoài ra mình đang mò lại trang kiếm tiền free khá ngon ở https://mmo4me.com/threads/318089 tính ra mình có duyên biết nó có bug cũng 2 năm rồi nhưng mãi đến năm nay mình mới có động lực để tìm hiểu về nó, dù tìm chưa ra bug nhưng hiện tại mình rất vui vì đã học được nhiều thứ "còn hay hơn bug" từ trang này.

Bài viết hơi dài, có những ý không liên quan lắm nhưng mình vẫn chia sẽ để các bạn nếu đã chọn con đường mmo (dù là đường chính hay phụ) thì hãy lập ra kế hoạch cho bản thân, cân bằng giữa Công Việc - Gia Đình, Việc Online - OFFLINE, luôn đầu tư kiến thứ chứ đừng để rơi vào hoàn cảnh "tiến thoái lưỡng nan" như mình hiện nay nhé.

Các hình thức kiếm tiền trên mạng hầu như phải "lùa gà" thì mới có ăn.. Cái yếu của mình là k biết "lùa gà"

Em cũng như bác mới lúc đầu làm khảo sát của bọn ad Vietnam mà ko bao giờ dc paid cũng nản rồi kế tiếp là Ptc xong qua cpm rồi qua bitcoin rồi qua offer android cũng có captcha nữa nói chung đủ nghề giờ e có việc làm rồi nên giải nghệ

t tham gia mmo từ những năm 2007, nơi tôi đến đầu tiên là XGroup và rồi tôi học đc những kiến thức, cái đó đáng giá hơn rất nhiều so với những $ tôi kiếm đc

Mình thì tình cờ biết đc MMO khá trễ vào năm 2017 và cũng mày mò về ytb, khảo sát, PTC... nhưng cũng chả kiếm đc bao nhiêu. Đến tháng 8/2017 thì có nghe về Bitconnect (BCC) và mình bắt đầu tìm hiểu về coin và lên fb tìm kiếm thông tin trên các nhóm. Đặc biệt là nhóm của bác Nguyễn Thịnh Chiến. Nghe bác ấy phân tích về BCC thấy cũng khả quan. Vốn lúc đó có 30tr múc vào hết luôn. Rồi mình lập 1 group fb về BCC vừa tuyển ref vừa mua bán BCC. Lúc đó làm ăn quá thuận lợi. Chỉ trong hơn 4 tháng đến lúc BCC sập thì mình đã kiếm đc hơn 200tr, mình k chém đâu, đây là sự thật. Nhờ trúng món BCC nên mới có tiền lấy vợ :D
BCC sập thì mình cũng dừng coin luôn. May mà dừng kịp chứ đu theo coin thì giờ chắc sml rồi.
Rồi mày mò làm affiliate cũng kiếm đc thêm 500$.
Mua bán thêm paypal lời cũng thêm đc một ít mà giờ các acc pp toàn ăn limit 180 day nên cũng nghỉ.
Nói chung cũng nhờ MMO mà cuộc đời mình thay đổi rất nhiều. Hiện tại thì công việc ngoài vẫn là chính, MMO thì xem như việc kiếm thêm đc đồng nào hay đồng đó thôi.

e vào từ 2015 nhưng đá khá nhiều mảng, kiếm đc $ mảng này lại đá mảng khác .
EXP rút ra là : nên chú trọng 1 mảng, k nên coi nhiều mảng bị phân tán tư duy :(.
trong đây chắc nhiều bác tậu nhà mua xe rùi T_T
em thì từ 2015 tới giờ vẫn thế ,chỉ đủ ăn T_T

Có bác nào kiếm tiền nhớ live game k nhỉ tui lúc đầu chơi bên app net rồi qua ytb qua đào coin xrb ăn được 1 ít rồi h là live game :( nói chung tớii 1 lúc nào đó củng nát thôi

Có bác nào kiếm tiền nhớ live game k nhỉ tui lúc đầu chơi bên app net rồi qua ytb qua đào coin xrb ăn được 1 ít rồi h là live game :( nói chung tớii 1 lúc nào đó củng nát thôi
live game la livestream ak bac

nên hướng về phía trước ngồi kể chuyện cũ làm gì mấy thím

nên hướng về phía trước ngồi kể chuyện cũ làm gì mấy thím
Cái này gọi là cùng nhau nhìn lại những chặng đường đã đi qua. Giúp đưa ra những sai sót để không còn mắc phải và những người sau nhìn vào học hỏi :popo_adore::popo_beauty:

chuyện của t cũng bi hài
khởi đầu vs captcha, hồi năm 1 đi quân sự còn ra quán gõ captcha cơ :)))) hồi đó chăm vãi gõ mấy tiếng đc vài $ lẻ
sau đó captcha khó dần, bỏ. Đi làm ngoài đc 2 tháng chán cái áp lực gò bó bỏ việc ngồi chơi k cho đến khi gặp youtube, kiếm đc 3 củ/tháng gọi là đủ sống, lúc đó ra trường đã đc 1 năm rồi.
sau đó thì biết đến offer real mà chính xác phải là cpa (chỉ có mấy ông vn chơi cheat mới gọi offer) vậy là chiến real. Đỉnh điểm kiếm 120 củ/tháng, sau đó bị ngủ quên trên chién thắng, cầm 400 củ đập phá ăn chơi tới đầu năm ngoái hết tiền, lúc đó có chơi coin nữa còn khoảng 60 củ coin bán dần từng tháng cho tới khi hết sạch thì cũng quay lại vs cpa real.
giờ thì đỡ rồi, lại có vốn vs cpa real, tháng vài chục. Và quan trọng là học đc bài học là
- đừng bao giờ ngủ quên trên chiến thắng
- phải có nhiều nguồn tiền
- k mua những thứ bản thân chưa dùng tới
Nói thêm về cái ý này để newbie tự xem xét: đừng mua gì khi chưa có kế hoạch sử dụng tới. Ví dụ chỉ là 1 cái domain thôi chả hạn, trc khi mua domain hãy rõ ràng về phương hướng phát triển, có sẵn trong tay tầm 20 content, nếu có thể thì hãy tạo site local trc, mua domain hosting chỉ việc upload lên thôi, sau đó phải phát triển nó chứ đừng có NGHĨ LÀ CẦN rồi mua xong vứt xó. Áp dụng cho tất cả mọi thứ tv tủ lạnh quần áo.... Bạn sẽ tiết kiệm đc rất nhiều tiền đó.
- biết tiết kiệm cho việc ngoài ý muốn.
viết cho tuổi 27.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,513
170,612
Latest member
LinhKhac

Most viewed of week