Con đuờng kiếm tiền online - Affiliate nhờ các cao nhân trợ giúp

Boomxixumomo

Banned
Reactions
40
MR
0.000
Hiện tại mình đang tìm hiểu lĩnh vực affiliate tại việt nam
Cũng khá mù mờ về lĩnh vực này vì mình cũng mới tham gia vào MMO này.
mình đang dự định phát triển nó .
đầu tiên sẽ là trên FB , trang cá nhân và Fanage.
mình cũng đang học làm bloger ( free )

mình biết ở Việt Nam có rất nhiều nguời đang và đã rất thành công trong lĩnh vực này.
mình muốn xin ý kiến chia sẻ cuả các bạn đã và đang làm lĩnh vực này.
khó khăn và định huớng phát triển cuả affiliate trong thời gian tới ạ
xin cảm ơn Ạ
:oops::oops::oops::oops:

Affiliate kp bán sản phẩm mà tiếp thị sản phẩm đúng chứ. Với cá nhân mình thì cái này k hợp và k mang tính bền lâu. Mình sẽ chỉ ra vài lí do cho bạn xem coi phải k nhé:
1. Các công ty trả hoa hồng cho bạn rất cao nhưng về bản chất sản phẩm lại không xứng đáng với giá tiền bỏ ra bởi trong giá trị của sản phẩm đã bao gồm 1 phần lớn hoa hồng cho dịch vụ AM (gần giống với đa cấp)
2. Hiện giờ có rẩt nhiều người làm AM, mới đầu cũng kiếm được kha khá nhưng về sau ngày càng khó vì khách hàng đã quen thuộc với chiêu trò maketing này, và họ nhận ra rằng họ đã bỏ ra 1 số tiền không đáng để mua về sản phẩm chất lượng k tương xứng.
3. Khách hàng của AM chủ yếu là huy động người thân, người quen, bạn bè ủng hộ bởi như đã nói ở trên rất khó để thuyết phục 1 người lạ mua sản phẩm của bạn khi mà với cùng 1 số tiền họ sẽ có thể mua được món hàng xịn hơn, chất lượng hơn. Và rồi sẽ chẳng anh chị em, bạn bè nào ủng hộ bạn được mãi. Bạn được tiền và thứ bạn mất đi là lòng tin của họ.
Mình có vẻ hơi thô nhưng về bản chất AM là bán rẻ uy tín của chính bản thân mình, bán rẻ lòng tin của những người thân tín, khuyên bạn k nên đi theo con đường này.
Đó chỉ là cảm nhận của cá nhân mình, nếu bạn có suy nghĩ khác mình xin lắng nghe.;)

Upvote 0
Cảm ơn bạn đã góp ý.
Mình rất thích viết bài và quảng bá hay lập blog , website.
bạn thấy với sở thích như mình . thì mình có thể tham khảo lĩnh vực nào trên con đuờng MMo này

Upvote 0
mình cũng đang tìm hiểu về aff.
mình thích viết bài và quảng bá nó.
còn mấy mảng mò mẫn chuyên sâu thì chắc mình k theo dc .
mình thấy aff nó cũng rộng mênh mông quá .
nên hỏi các cao nhân chỉ điểm
:)

Upvote 0
Affiliate kp bán sản phẩm mà tiếp thị sản phẩm đúng chứ. Với cá nhân mình thì cái này k hợp và k mang tính bền lâu. Mình sẽ chỉ ra vài lí do cho bạn xem coi phải k nhé:
1. Các công ty trả hoa hồng cho bạn rất cao nhưng về bản chất sản phẩm lại không xứng đáng với giá tiền bỏ ra bởi trong giá trị của sản phẩm đã bao gồm 1 phần lớn hoa hồng cho dịch vụ AM (gần giống với đa cấp)
2. Hiện giờ có rẩt nhiều người làm AM, mới đầu cũng kiếm được kha khá nhưng về sau ngày càng khó vì khách hàng đã quen thuộc với chiêu trò maketing này, và họ nhận ra rằng họ đã bỏ ra 1 số tiền không đáng để mua về sản phẩm chất lượng k tương xứng.
3. Khách hàng của AM chủ yếu là huy động người thân, người quen, bạn bè ủng hộ bởi như đã nói ở trên rất khó để thuyết phục 1 người lạ mua sản phẩm của bạn khi mà với cùng 1 số tiền họ sẽ có thể mua được món hàng xịn hơn, chất lượng hơn. Và rồi sẽ chẳng anh chị em, bạn bè nào ủng hộ bạn được mãi. Bạn được tiền và thứ bạn mất đi là lòng tin của họ.
Mình có vẻ hơi thô nhưng về bản chất AM là bán rẻ uy tín của chính bản thân mình, bán rẻ lòng tin của những người thân tín, khuyên bạn k nên đi theo con đường này.
Đó chỉ là cảm nhận của cá nhân mình, nếu bạn có suy nghĩ khác mình xin lắng nghe.;)

Do bạn không tìm được thương hiệu uy tín, chứ như amz , lazada, nó mà bán hàng dỏm thì còn trụ lại đến bây giờ ???

Upvote 0
tham khảo thêm nhé bán hàng affiliate thì có thể chơi chương trình amazon affiliates program demo https://tiep.me
mình cũng đang chơi song song với adsense

Upvote 0
khá đúng! hồi lâu có search mua máy lọc không khí, ra 1 blog review về sp này, đọc cũng hay, nhưng tính mình thường search nơi nào bán giá rẻ nhất, sau khi so sánh giá order trên blog và giá tại 1 cửa hàng bán lẻ thì cửa hàng bán lẻ đang khuyến mãi rẻ hơn nhiều, và mình đã mua tại cửa hàng này.

Upvote 0
đúng vậy, m luôn tìm món có giá tốt nhất với điều kiện của mình

Upvote 0
1.Cái ý này của bạn thì còn tùy vào việc bạn tiếp thị cho ai, nếu nói như bạn thì những cái thằng to như Amazon sản phẩm của bên họ đã ko đc nhiều ng tin tưởng
2.Tất nhiên là ng mua họ biết thừa bạn làm AM, cơ mà nếu như bạn cho họ thấy thứ họ cần thì khách hàng sẵn sàng mua qua link aff của bạn, còn sản phẩm có tương xứng với chất lượng hay ko thì như mình đã nói ở ý 1, tùy vào việc bạn chọn tiếp thị cho ai
3.Đương nhiên thuyết phục đc 1 ng lạ mua hàng của mình tiếp thị là rất khó, bản thân mình làm AM nên mình cũng rõ nhưng như mình nói bạn cho thứ họ cần và bạn tiếp thị hàng của 1 marketer uy tín thì vẫn có khả năng họ mua hàng của bạn, chưa kể nếu bạn chuyên review sản phẩm thì theo xu hướng hiện h, khách hàng cần 1 người expert về 1 lĩnh vực gì đó review sản phẩm họ định mua và khi họ đã tín nhiệm bạn thì chả việc gì bạn ko bán đc hàng.(như tinhte hay thinkview chuyên review sản phẩm công nghệ)
Nói thẳng nếu bạn ko trau dồi kiến thức mà chỉ biết spam link aff thì tất nhiên bạn ko thể nào kiếm được tiền, hoặc có kiếm thì cũng kiếm rất ít ko thể gọi là "thu nhập" được, muốn làm ăn lâu dài phải học hỏi kiến thức từ lĩnh vực mình làm+xây dựng niềm tin với khách hàng,...
P/s: Bạn có nói là AM ko làm được lâu dài, cái ý này thì bạn đúng 1 phần thôi vì còn tùy trường hợp, mình làm từ năm 2014 đến h và vẫn rất ổn định, nhưng bảo làm đến cả đời thì còn chưa biết, hiện h mình đang chuyển dần sang dropship(vì theo mình AM ko phải là kinh doanh hoàn toàn, chỉ như kiểu dạng "cò" tiếp thị thôi) nhưng mình vẫn muốn nhắn nhủ lại cho những bạn định làm AM là:
"Cứ làm đi, để biết thế nào là Internet Marketing, rồi dần dần làm những thứ cao hơn"

Upvote 0
đây là trang blog cá nhân mình đang xây dựng . rất mong nhận đuợc sự góp ý cuả các Bro ạ
Các bạn có thể Xem blog của mình TẠI ĐÂY

Upvote 0
Theo mình nghĩ bây giờ nó đâu còn hấp dẫn nữa Bạn à ! FB Bạn làm thành quản lý trang cho ai đó nổi tiếng thì còn nhanh hơn mục tiêu Bạn đang hướng tới! Hiện nay không còn nhiều người rủng rinh tiền với chủ đề của Bạn đâu!

Last edited:
Upvote 0
Các bro lại tìm hiểu mảng mới nào rồi.
bật mí cho ae newbie theo với ạ

Upvote 0
Tiếp thị liên kết là lĩnh vực tuyệt vời với khoản đầu tư gần như bằng không. Bạn cần xây dựng một blog hay và sau đó bắt đầu bán sản phẩm của mình thông qua các bài đăng trên blog của bạn. mình cũng đã tham gia lĩnh vực này từ lâu. Blog cá nhân giúp mình kiếm được hàng ngàn đô la dưới dạng hoa hồng từ các công ty mẹ.

Upvote 0
Tiếp thị liên kết là lĩnh vực tuyệt vời với khoản đầu tư gần như bằng không. Bạn cần xây dựng một blog hay và sau đó bắt đầu bán sản phẩm của mình thông qua các bài đăng trên blog của bạn. mình cũng đã tham gia lĩnh vực này từ lâu. Blog cá nhân giúp mình kiếm được hàng ngàn đô la dưới dạng hoa hồng từ các công ty mẹ.
Quá Tuyệt Vời cho Bro , mình cũng đang xây dựng 1 trang mà khá vất.
mình thấy các Blog của các Bro nổi tiếng có luợt View và kiếm dc tiền thì đa số họ có rất nhiều kinh nghiệm từ lĩng vực cuả họ rồi.
bạn có lời khuyên gì cho các Newbie đang tìm chủ đề để làm blog không ?

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,418
169,764
Latest member
thanhsonkubet11

Most viewed of week

Most viewed of week

Back