có thực sự sống được với forex không?

mmnol

Banned
Reactions
178
MR
0.238
bỏ qua newbie, bỏ qua giới thiệu ăn hoa hồng, nói chung bỏ qua tất cả râu ria.... và chỉ còn lại trader cho mình hỏi là có thật sự sống được với forex không? vì những người mình biết từng chơi forex tất cả đều banh xác hết.

Theo mình biết thì nếu tính đường dài > 1 năm, 95% là banh xác, còn 5% còn lại sống, trong 5% này là con số ẩn dật, ít khi nào ngoi lên lắm :popo_big_smile:

Còn đường ngắn < 1 năm thì khó nói lắm, hôm nay thắng rực rỡ, nhưng ngày mai, tháng sau thì lại âm luôn vì vay nợ để gỡ.

cơ hội cũng là 50 50 như gambling thôi, mình ăn thì ngta mất, mình mất thì ngta ăn. Những món khó nhằn như này mà tìm được đường ăn thì ngta ngồi ăn chứ k share đâu

Được b. Đã gọi là 'thị trường' thì sẽ luôn có kẻ thắng, người thua. Nếu chỉ có 1 bên đều thắng hoặc 1 bên đều thua thì làm gì có cái gọi là 'thị trường'. :popo_bye: . Quan trọng b chọn thị trường nào phù hợp với bạn khiến b có lợi thế để dễ chiến thắng, kể cả Forex hay bất cứ thị trường nào khác.

Mà câu hỏi của b cũng ko rõ ràng lắm. Mình thấy dị ứng khi gặp cụm từ 'trade Forex' nó khiến ngta hiểu lầm là khi nhắc tới trader ngta nghĩ đến Forex. Trong khi khái niệm bản chất từ trading/trader nó lớn thế. Là việc thông qua phân tích, dự đoán để đưa ra các quyết định, mua bán ở 1 thời điểm cụ thể, trong 1 thị trường cụ thể để kiếm tiền. Thị trường có thể là chứng khoán, crypto, vân vân. Chứ đâu phải mỗi Forex.

B nên hỏi là : "có thực sự sống được với nghề trading không?" thì phù hợp hơn đấy. Nó mang nghĩa rộng hơn, đồng nghĩa với việc những trader đã thành công từ những thị trường khác sẽ dễ trả lời cho b. Từ đó định hướng cho bạn: tôi nên trading ở thị trường cụ thể nào ? :popo_big_smile: Nếu ngay từ đầu ko trả lời được câu này thì toàn bộ quá trình trade về sau sớm hay muộn cũng banh xác.

P/s: @animax1991 mà cũng góp ý mod nên đổi tên lại các mục ở Box này. Gom lại đặt thành Trading CFD thì phù hợp hơn. Rồi chia nhỏ ra các box Forex, crypto, indices, .... nếu cần thiết. Đâu phải chỉ mỗi Forex mới Trade được. Điển hình ngoài Forex, người ta còn trade chỉ số ầm ầm ví dụ US30, DE40,... cách thức trade ko khác gì Forex mà có khi còn tốc độ hơn :popo_big_smile:

Được b. Đã gọi là 'thị trường' thì sẽ luôn có kẻ thắng, người thua. Nếu chỉ có 1 bên đều thắng hoặc 1 bên đều thua thì làm gì có cái gọi là 'thị trường'. :popo_bye: . Quan trọng b chọn thị trường nào phù hợp với bạn khiến b có lợi thế để dễ chiến thắng, kể cả Forex hay bất cứ thị trường nào khác.

Mà câu hỏi của b cũng ko rõ ràng lắm. Mình thấy dị ứng khi gặp cụm từ 'trade Forex' nó khiến ngta hiểu lầm là khi nhắc tới trader ngta nghĩ đến Forex. Trong khi khái niệm bản chất từ trading/trader nó lớn thế. Là việc thông qua phân tích, dự đoán để đưa ra các quyết định, mua bán ở 1 thời điểm cụ thể, trong 1 thị trường cụ thể để kiếm tiền. Thị trường có thể là chứng khoán, crypto, vân vân. Chứ đâu phải mỗi Forex.

B nên hỏi là : "có thực sự sống được với nghề trading không?" thì phù hợp hơn đấy. Nó mang nghĩa rộng hơn, đồng nghĩa với việc những trader đã thành công từ những thị trường khác sẽ dễ trả lời cho b. Từ đó định hướng cho bạn: tôi nên trading ở thị trường cụ thể nào ? :popo_big_smile: Nếu ngay từ đầu ko trả lời được câu này thì toàn bộ quá trình trade về sau sớm hay muộn cũng banh xác.

P/s: @animax1991 mà cũng góp ý mod nên đổi tên lại các mục ở Box này. Gom lại đặt thành Trading CFD thì phù hợp hơn. Rồi chia nhỏ ra các box Forex, crypto, indices, .... nếu cần thiết. Đâu phải chỉ mỗi Forex mới Trade được. Điển hình ngoài Forex, người ta còn trade chỉ số ầm ầm ví dụ US30, DE40,... cách thức trade ko khác gì Forex mà có khi còn tốc độ hơn :popo_big_smile:
Forum xưa giờ chỉ mạnh mảng Forex, dạo này thì có thêm mảng crypto. Còn từ Trading CFD hay indices thì có vẻ chưa được thịnh thành ở forum, ít ai biết. Mình sẽ thảo luận thêm với admin về phần này nha.

Thanks bạn đã góp ý.

Theo e chỉ là tiền của người này qua tay người khác thôi, còn nếu bảo win thì khi nào ngừng lại ms biết là win hay lost.
Còn forex cách đây hơn năm cũng có rất nhiều người e thấy up ảnh ăn, giờ thì thấy toàn làm việc khác :D

@nhatbon23 mình chỉ hỏi về forex là ngoại tệ thôi bạn như EU, GU, Vàng ... thôi bạn, mình k hỏi về chứng khoán, coin hay các chỉ số bạn

bỏ qua newbie, bỏ qua giới thiệu ăn hoa hồng, nói chung bỏ qua tất cả râu ria.... và chỉ còn lại trader cho mình hỏi là có thật sự sống được với forex không? vì những người mình biết từng chơi forex tất cả đều banh xác hết.
- Có nhé, bất kì ngành nghề nào cũng có người sống được với nó, còn sống được tới trình độ nào... thì khi một người gắn bó đủ lâu với fx mới có thể biết, điều đó không gì hay để hoài nghi.

P/s: Bonus bằng chứng rút tiền mấy tháng nay từ tài khoản quỹ ftmo 200k$ của một cu cậu đệ tử của một người bạn của mình trong 1 nhóm rất nhỏ (nhóm cá nhân, không phải nhóm ib hay tín hiệu). Hi vọng điều này sẽ tiếp thêm động lực cho những ai đã và đang sấp mặt với fx. 1 phần thành quả thường thì phía sau nó là 10-100 phần nỗ lực và học tập. Cố lên nhé!

Sống tốt nhé, mình mới trade 3 tháng, sau khi ngã ngựa khoảng gần 1k$ thì thu nhập ổn định sau khi được cho con bot và copytrade =)) trade tay toàn vỡ gáo :popo_beat_brick:

Túm váy lại chỉ có số it người có khả năng sống trong thị trường này và họ ở đâu thì mình chưa thấy nhiều! Không có việc nhẹ lợi nhuận cao trong thị trường FX nha!

Phải thật nỗ lực, học tập và trải nghiệm, quan trọng là kỉ luật mới có được thu nhập được từ nó, việc nhẹ lương cao chỉ có ở Campuchia thôi =))

Sống đc thì cũng bầm dập vài ba năm đầu tiên. Ko gì khốn khổ bằng sự hành hạ của thị trường, trải qua các cung bậc cảm xúc trong 1 thời gian ngắn. Cái giá phải trả là năng lượng tinh thần, tâm trí nên đa số trader là cạn hết năng lượng, kiên nhẫn, tiền bạc trước khi kịp có lãi.

nếu trade có lợi nhuận tầm bao nhiêu thời gian thì mới được coi là ổn định vậy các pro?
3 tháng
6 tháng
hay 9 tháng
?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,054
169,432
Latest member
tamhue93