có thực sự sống được với forex không?

mình rất thích cái comment này, thanks bạn
cảm ơn bạn . mình chỉ nói sự thật do mình trải nghiệm thôi . 4 năm trade mình cũng kiếm được 700tr từ FX , nếu từ tháng 7 - tháng 9 không thua lỗ 300tr thì mình cũng đạt mốc 1 tỷ rồi :D . Nói chung mình muốn giữ thành quả nên nghỉ trade rồi. Nếu nhớ nghề thì nạp 100-200$ trade thôi . ngày kiếm 10-20$ với mình không khó . mà mất thời gian quá.
Mình quên nữa . là nếu bạn trade thì ban đầu chỉ nên coi trader là nghề tay trái thôi . 2 năm đầu mình vừa bán ốc chiên , khuya mới trade để có đồng ra đồng vào vì mới bắt đầu thường hay thua lỗ. qua năm thứ 3 mình trade toàn thời gian luôn. nói chung 24/24. khi đó sức khỏe suy giảm ghê lắm, ăn ngủ không được ngon. nói chung chăm chú vào cái điện thoại với máy tính mà quên đi cuộc sống bên ngoài . Nên kiếm được tiền thì có , nhưng đánh đổi nhiều cái lắm. Đấy là chưa kể mình thuộc số ít gọi là thành công, còn có nhiều người vừa mới bắt đầu đã thất bại luôn.

cảm ơn bạn . mình chỉ nói sự thật do mình trải nghiệm thôi . 4 năm trade mình cũng kiếm được 700tr từ FX , nếu từ tháng 7 - tháng 9 không thua lỗ 300tr thì mình cũng đạt mốc 1 tỷ rồi :D . Nói chung mình muốn giữ thành quả nên nghỉ trade rồi. Nếu nhớ nghề thì nạp 100-200$ trade thôi . ngày kiếm 10-20$ với mình không khó . mà mất thời gian quá.
Mình quên nữa . là nếu bạn trade thì ban đầu chỉ nên coi trader là nghề tay trái thôi . 2 năm đầu mình vừa bán ốc chiên , khuya mới trade để có đồng ra đồng vào vì mới bắt đầu thường hay thua lỗ. qua năm thứ 3 mình trade toàn thời gian luôn. nói chung 24/24. khi đó sức khỏe suy giảm ghê lắm, ăn ngủ không được ngon. nói chung chăm chú vào cái điện thoại với máy tính mà quên đi cuộc sống bên ngoài . Nên kiếm được tiền thì có , nhưng đánh đổi nhiều cái lắm. Đấy là chưa kể mình thuộc số ít gọi là thành công, còn có nhiều người vừa mới bắt đầu đã thất bại luôn.
Bác có thể chia sẻ 1 xíu về pp trade của bác đc ko ạ?

Mình thấy quan trọng nhất là số lot bác đi lệnh so với số vốn của bác. Đi lot quá to thì kiểu gì cũng không giữ được kỷ luật trong giao dịch, sớm muộn gì cũng đi hết. Phương pháp thì bác có thể tự học trong quá trình giao dịch của bản thân.

Last edited:
nên bạn cũng nên đăng kí làm IB trước , rồi sau đó tự chính bạn làm ref của chính bạn luôn.
cái này mình chưa hiểu rõ, có phải mình dùng info của người thân rồi reg trên tài khoản đăng ký IB không bạn? sau đó mình trade trên tài khoản đã reg IB

cái này mình chưa hiểu rõ, có phải mình dùng info của người thân rồi reg trên tài khoản đăng ký IB không bạn? sau đó mình trade trên tài khoản đã reg IB
Bạn đăng ký tk ở sàn bình thường. Sau đó đăng ký làm IB, đơn giản lắm. sau khi xong họ sẽ cấp cho bạn một mã, bạn dùng thông tin của người thân, vợ, chồng bạn chẳng hạn, lập tk ở cùng sàn, đăng ký dưới mã IB của bạn được cấp ở trên.
Khi giao dịch thì giao dịch bằng tài khoản của vợ, chồng bạn (đăng ký theo mã IB ấy) thì sàn nó sẽ trả tiền hoa hồng vào tài khoản đăng ký IB của bạn

không cần đâu bạn . Bạn dùng chính thông tin của bạn luôn, không cần thông tin của người khác , vì khi đăng kí làm IB , bạn đăng kí ref dưới links IB này luôn. số tiền sàn Back lại cho bạn thì bạn phải đúng thông tin chính chủ để rút tiền về, hoặc chuyển thẳng vào tài khoản mt4 của bạn rồi bạn tự trade hoặc rút về bank tùy ý

1 : Quản lý vốn :
bạn phải có tính kỉ luật trong giao dịch : nên sử dụng 1% số vốn, và âm lệnh không quá 30% vốn.
Ví dụ : vốn 100$ đi lệnh min 0.01lot giao dịch , 1000$ bạn đi 0.05-0.1 lot giao dịch
Không nhồi quá 3 lệnh, tổng lot quá 1% vốn.
khi bạn quản lý vốn tốt và có tính kỉ luật thì tâm lý trader của bạn cũng sẽ vững.
2. Dùng indicator hoặc priaction
Mình quen dùng indicator ( bolinger band, ichimoku để mặc định) mới đầu mình dùng hầu như toàn bộ chỉ báo, nhưng về sau mình bỏ hết vì rối mắt.
Priaction thì mình không giỏi nên ko biết tư vấn bạn. vì mỗi trader sẽ chọn cho mình một phương pháp riêng

không cần đâu bạn . Bạn dùng chính thông tin của bạn luôn, không cần thông tin của người khác , vì khi đăng kí làm IB , bạn đăng kí ref dưới links IB này luôn. số tiền sàn Back lại cho bạn thì bạn phải đúng thông tin chính chủ để rút tiền về, hoặc chuyển thẳng vào tài khoản mt4 của bạn rồi bạn tự trade hoặc rút về bank tùy ý
vậy xác thực cùng 1 số điện thoại hay nạp tiền cùng 1 ngân hàng thì có bị gì không bạn?
cho mình xin thêm vài thông tin :D
chúc bạn sức khỏe và đạt nhiều TP trong giao dịch

vậy xác thực cùng 1 số điện thoại hay nạp tiền cùng 1 ngân hàng thì có bị gì không bạn?
cho mình xin thêm vài thông tin :D
chúc bạn sức khỏe và đạt nhiều TP trong giao dịch
Về vấn đề tự ref cho chính mình để hưởng rebate (phí com) thì tùy quy định từng sàn nhé bạn, có sàn cho phép tự ref nhiều tài khoản dùng cùng 1 thông tin cá nhân xác minh, chỉ khác mail mỗi tài khoản (ví dụ như exness), có sàn thì bắt buộc phải khác thông tin cá nhân giữa tk IB và tk ref. Với trường hợp đầu (ref cùng 1 thông tin cá nhân) thì bạn có thể nạp rút cùng 1 ngân hàng với tất cả tài khoản, với trường hợp 2 thì cần dùng tk ngân hàng chính chủ cùng tên với mỗi thông tin của riêng từng tài khoản.

Quy định của sàn có ghi sẵn trong thông tin pháp lý và dịch vụ của họ, nên bạn cần đọc kĩ trước khi quyết định đăng ký IB của sàn để tránh nhầm lẫn mất thời gian.

ai cần tham gia thi tuyển rader lh mình

Announcements

Forum statistics

Threads
418,579
170,674
Latest member
dinhkarate
Back
Top Bottom