Help Có phải Paypal đang có tỷ giá tốt?

wow96

Hero
Reactions
264
MR
0.740
Hồi xưa khi mình dùng Paypal, thấy tỷ giá quy đổi ra VND của Paypal luôn thấp hơn hẳn so với Skrill hay Payoneer. Hiện tại mình thấy tỷ giá rút của Paypal ~ với Payoneer và hơn hẳn Skrill. Từ 22.3 mà lên tận 22.7-8. Cái này là do Paypal muốn hút khách, nâng chất lượng dịch vụ hay do lý do nào khác từ phía Việt Nam không các bác?

chắc do quá trình verified dễ dàng, nhanh gọn hơn

rồi tiền trả vào thẻ chứ không phải vào tài khoản paypal

Hồi xưa khi mình dùng Paypal, thấy tỷ giá quy đổi ra VND của Paypal luôn thấp hơn hẳn so với Skrill hay Payoneer. Hiện tại mình thấy tỷ giá rút của Paypal ~ với Payoneer và hơn hẳn Skrill. Từ 22.3 mà lên tận 22.7-8. Cái này là do Paypal muốn hút khách, nâng chất lượng dịch vụ hay do lý do nào khác từ phía Việt Nam không các bác?
vì càng ngày người việt nam càng dùng paypal nhiều hơn , mmo , các doanh nghiệp . Giờ còn có cả support biết tiếng việt , có lẽ sắp tới sẽ có cả văn phòng ở việt nam ( hy vọng thế )

Bác quên là đô trên thị trường vừa lên đúng bằng mức tăng đó sao?

Bác quên là đô trên thị trường vừa lên đúng bằng mức tăng đó sao?
Nhưng thằng Payoneer hay Skrill vẫn không tăng nhiều bác. Paypal có thể tăng theo nhưng nếu vậy Payoneer phải lên nhiều hơn chứ. Đằng này giờ PP lên mà Payoneer không lên.

Do $ thị trường tăng, bên PO cũng tăng lên suýt soát 23 mà

Nhưng thằng Payoneer hay Skrill vẫn không tăng nhiều bác. Paypal có thể tăng theo nhưng nếu vậy Payoneer phải lên nhiều hơn chứ. Đằng này giờ PP lên mà Payoneer không lên.
Bạn để ý usd pp luôn lệch dưới 500đ so với tỷ giá vcb nhé

À, em chưa đọc kỹ câu hỏi của bác. Có vẻ như là đúng thật ạ. Đợt đô tăng này Paypal lên mạnh ghê, trong khi theo như em thấy thì hình như Payoneer chỉ lên thêm có 100đ. Vậy PP giờ cũng không đến nỗi ghẻ lắm so với Payoneer về tỉ giá. Nhưng em vẫn khoái Payoneer hơn vì cái tốc độ rút tiền về bank VN của nó.

Last edited:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,569
170,659
Latest member
GHOST9x
Back
Top Bottom