Có phải làm việc online là lừa đảo

thuylinh6817

Senior
Reactions
525
MR
0.076
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Làm việc online hiện đang rất phổ biến xung quanh chúng ta. Đã có nhiều hơn 1 người thân của chúng ta làm việc trực tuyến, dễ nhận thấy nhất là bán hàng online. Thế nhưng nếu chưa trải qua bất cứ 1 công việc qua mạng nào thì bản thân chúng ta luôn tự hỏi liệu làm việc online có phải trò lừa đảo không?​
lam viec online la lua dao.jpg

Trước khi trả lời câu hỏi này tôi muốn bạn trả lời cho tôi câu hỏi sau: trong cuộc sống ở ngoài đời thực bạn đã bao giờ bị lừa chưa? Đã có nhiều hơn 1 lần các bạn bị lừa đúng không nhỉ. Việc bị lừa không nhất thiết phải là tiền bạc nó có thể là niềm tin, tình cảm... Đấy ở bên ngoài kia người thật việc thật còn bị lừa huống chi là trên mạng. Nhưng đừng vì thế mà các bạn vơ đũa cả nắm cho rằng kiếm tiền online là lừa đảo nhé. Cho dù là ở môi trường nào, hoàn cảnh nào chúng ta cũng có thể bị lừa nên chúng ta cần tự trang bị cho mình kiến thức cơ bản để bảo vệ mình trong môi trường mạng.

Đầu tiên là kỹ năng nghi ngờ. Đứng trước mỗi thông tin chúng ta cần phải có thái độ nghi ngờ về tính đúng đắn của nó, sau đó thì phải tìm hiểu xem thông tin ấy đúng ở mức độ nào để đặt niềm tin cho đúng. Mỗi thông tin chúng ta tiếp nhận được trên mạng, cái đúng nói là đúng mà cái sai cũng nói là đúng nên chúng ta cần sàng lọc thông tin để tránh bị ngộ độc thông tin.

Thứ 2, trước khi làm việc gì cần tìm hiểu kỹ cách làm việc, thanh toán của công việc ấy. Nếu cứ cắm đầu cắm cổ vào làm rất có thể bạn không được thanh toán tiền sẽ cho rằng kiếm tiền trên mạng là lừa đảo. Vì thế lựa chọn 1 công việc uy tín từ ban đầu là rất quan trọng. Các bạn có thể tham khảo kiếm tiền không vốn bằng hình thức làm ofer.

Dù kiếm tiền bằng hình thức nào thì cũng có 1 số rủi ro nhất định, nên bạn phải tự rèn cho mình khả năng phán đoán mức độ tin cậy của công việc đó để quá trình kiếm tiền trực tuyến của bạn được thuận lợi. Chúc các bạn sáng suốt.

Khi nào có chứng cụ thể về việc chủ thớt nói thì có thể là đúng rồi! Môi trường Online ai ai cũng phải cày cuốc mà gặp phải đá thì gãy công cụ hay say nắng lợi nhuận thì cũng có khả năng bị lừa đảo thôi!

Gặp dính đứa lừa đảo nó khác với làm việc online nó khác chứ. :popo_angry:

@thuylinh6817

Thật ra các bài viết của bạn gái này viết đều khá chất lượng và tâm huyết. Ko phải copy paste như nhiều người khác... Tiếc là bây giờ sự nhiệt tình năng nổ của bạn đó hình như đã bị vơi đi rất nhiều ở cái diễn đàn này.... Chia sẻ thì ít, câu ref thì đủ mọi trò! 😑

@thuylinh6817

Thật ra các bài viết của bạn gái này viết đều khá chất lượng và tâm huyết. Ko phải copy paste như nhiều người khác... Tiếc là bây giờ sự nhiệt tình năng nổ của bạn đó hình như đã bị vơi đi rất nhiều ở cái diễn đàn này.... Chia sẻ thì ít, câu ref thì đủ mọi trò! 😑
4rum mình thì cái gì chả có bác :v :popo_beat_brick:

@thuylinh6817

Đủ mọi trò là sao bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,436
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back