Suggest Có nhiều người nhà ở Mỹ - Cần tìm người hợp tác

Hvus

Junior
Reactions
28
MR
0.402
Em có rất nhiều anh em, người nhà ở Mỹ. Đều qua Mỹ từ rất lâu và đã là công dân Mỹ cả rồi.
Đó là một điểm thuận lợi của em.
Các bác có gợi ý gì để giúp em khai thác điểm thuận lợi này không?

em cũng cần tìm người hợp tác trong các lĩnh vực ở Mỹ -VN.

làm order đi bác cuối năm tụi nó sale nhiều lắm =)))

Upvote 0
mở dịch vụ nhận thanh toán mấy site us ấy. ăn chênh lệch $ + phí vận chuyển

Upvote 0
Em có rất nhiều anh em, người nhà ở Mỹ. Đều qua Mỹ từ rất lâu và đã là công dân Mỹ cả rồi.
Đó là một điểm thuận lợi của em.
Các bác có gợi ý gì để giúp em khai thác điểm thuận lợi này không?

em cũng cần tìm người hợp tác trong các lĩnh vực ở Mỹ -VN.

Nói chung là không đáng đâu - được vài đồng dây dưa pháp luật - rồi ảnh hưởng đến nhập tịch hoặc abc abc, nếu bạn có đủ kiến thức thì tự tìm tòi đi, đưa địa chỉ mà info cho mấy ông ba vạ rồi chẳng biết đường nào mà lần đâu

Upvote 0
cách đây khoảng gần 10 năm thì chỉ cần address để reg mấy cái card Visa/Master prepaid về sell cũng kiếm bộn tiền rồi. Chả mất đồng cắc nào ngoài tiền ship về VN mà bán toàn 1 đến vài trăm $ mỗi cái, từ hồi sơ khai như card VirtualMoneyInc, rồi sau đó là thời kỳ bùng nổ các loại khác như MangoMoney, NetSpend,...

Last edited:
Upvote 0
cách đây khoảng gần 10 năm thì chỉ cần address để reg mấy cái card Visa/Master prepaid về sell cũng kiếm bộn tiền rồi. Chả mất đồng cắc nào ngoài tiền ship về VN mà bán toàn 1 đến vài trăm $ mỗi cái, từ hồi sơ khai như card VirtualMoneyInc, rồi sau đó là thời kỳ bùng nổ các loại khác như MangoMoney, NetSpend,...
Bác có ý tưởng gì không pm em ta hợp tác :D

Upvote 0
Mấy dịch vụ order hàng nguy hiểm phết. Trước mình biết có trường hợp ở VN order gửi hàng về địa chỉ ông bác bên Mỹ mà nhiều quá lại toàn hàng điện tử đã bị triệu lên thẩm vấn vì nghi ngờ thẻ ăn cắp.

Upvote 0
Qua lâu thì rất có thể là người đã lớn, kiến thức về pháp luật hạn chế, không nhanh nhạy như tụi trẻ bọn mình.
Ở Mỹ bây giờ họ quản lý rất chặt chẽ, thậm chí nhiều cơ quan còn kết hợp với cả Amazon, bắt buộc Amazon phải cho phép họ có quyền truy cập những tài khoản, địa chỉ, người dùng đáng nghi để kiểm tra đơn hàng, thói quen mua sắm, nguồn tiền chi trả.
Sẽ rất là khó xử nếu bạn vì tiền mà mua bán online phạm pháp. Người chịu trách nhiệm trước pháp luật bên Mỹ không ai khác chính là ông bà, cha mẹ, cậu dì, chú bác, anh em họ của bạn. Nếu họ còn trẻ thì ko sao, lỡ họ già rồi không biết ứng phó thì không khéo cái Quốc tịch Mỹ tuy có rồi đó vẫn có thể bị tước và trục xuất như thường.
Chỉ có dân sinh đẻ ở đó thì được xem là US Citizen chính hiệu. Còn dân nhập cư thì Chính phủ có đủ trò để delay nhập tịch, tước tịch, treo tịch, trục xuất.
Nên đi theo hướng sáng nha bạn!

Một thanh niên đang sống tại LA, chuẩn bị vào tịch cho biết. LOL

Upvote 0
nếu mà ở US thì dư ăn rồi, còn cày chi cho cực khổ

Upvote 0
nếu mà ở US thì dư ăn rồi, còn cày chi cho cực khổ
Bên đó đâu phải ai cũng giàu đâu :D với lại tiền mà, kiếm dc thêm thì càng tốt

Upvote 0
Bên đó đâu phải ai cũng giàu đâu :D với lại tiền mà, kiếm dc thêm thì càng tốt
Nghe nói bên đó làm tháng 5k$ - 10k$ sống sướng ! Làm 10 năm về việt nam giàu luôn :D:D:D
Bên đó dân nhập toàn đi làm offline 2 ca :):):) tháng tê nào cũng 10k$ :p:p:p:p
Còn MMO cày ra nước mắt , cày ngày cày đêm thua ông nhập cư đi làm :):):)
Bác thớt đi làm offline cho khẻo ! Nhập cư hoa kỳ đâu phải chuyện dễ

Upvote 0
Nghe nói bên đó làm tháng 5k$ - 10k$ sống sướng ! Làm 10 năm về việt nam giàu luôn :D:D:D
Bên đó dân nhập toàn đi làm offline 2 ca :):):) tháng tê nào cũng 10k$ :p:p:p:p
Còn MMO cày ra nước mắt , cày ngày cày đêm thua ông nhập cư đi làm :):):)
Bác thớt đi làm offline cho khẻo ! Nhập cư hoa kỳ đâu phải chuyện dễ
Làm cave 5 ca cũng không có $10k/tháng đâu. kaka

Upvote 0
Bác có ng đi store hoặc contact web ko , Bên mình làm dịch vụ vận chuyển hàng từ các nước, trong đó US , Nếu có ib ace nói chuyện. Yên Tâm UY Tín nhé :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,437
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back