Ask Có ngân hàng nào mở thẻ tín dụng quốc tế free phí thường niên không ?

Cá trong lờ đỏ hoe con mắt

Cá ngoài lờ ngúc ngắc muốn vô

Tung tăng như cá trong lờ

Trong ra không được, ngoài ngờ là vui.

Thẻ tín dụng Việt nam charge nhiều phí lắm, nào phí thường niên, phí bảo hiểm, phí quy đổi ngoại tệ, phí chênh lệch thanh toán… chưa có thì còn khoẻ tấm thân, có rồi thêm phiền phức.

mà nói thì nói vậy, ai muốn có cứ tới ngân hàng xin cấp, nên nghĩ thông suốt trước sau rồi hẵng mở thẻ, lợi hại trước sau.
Thực ra tui có thẻ rồi, mà nó free cho đợt đầu sang đợt sau nó hết free nên tôi cạch mặt kiếm bank khác, đợt đó dại, không làm căng, nghe nói chỉ cần dọa là nếu thu phí thì tôi không dùng nữa là các bank không dám thu đâu, họ luôn muốn giữ khách.
Mình bảng lương cỡ 25 củ thì làm thẻ tín dụng được cấp hạn mức như nào các bác nhỉ
Nếu có nhà đất tại địa phương, có hóa đơn điện nước internet thì ngon lắm là bác được x 3 nhé tức là tầm 75Tr. Mình đây cũng được xét X3.

Thực ra tui có thẻ rồi, mà nó free cho đợt đầu sang đợt sau nó hết free nên tôi cạch mặt kiếm bank khác, đợt đó dại, không làm căng, nghe nói chỉ cần dọa là nếu thu phí thì tôi không dùng nữa là các bank không dám thu đâu, họ luôn muốn giữ khách.

Nếu có nhà đất tại địa phương, có hóa đơn điện nước internet thì ngon lắm là bác được x 3 nhé tức là tầm 75Tr. Mình đây cũng được xét X3.
Vậy là thấp đấy bác thường nó mở đầu thẻ sẽ tính trên tồn dư nợ để nâng hạn 75tr là quá thấp rồi

khi sở hữu thẻ tín dụng, phần lớn thông tin cá nhân của các bạn sẽ thường bị bán cho bên thứ 3. và nhiều cuộc gọi làm phiền từ các bên cho vay, dịch vụ rút tiền qua thẻ, những tổ chức lừa đảo (tự nhận là người của ngân hàng rồi yêu cầu bạn đọc số thẻ, ngày tháng, số cvv), dịch vụ tài chính, vân vân và rất nhiều bên khác mà từ đó… các bạn sẽ hối hận vì nước mình quá tự do, dẫn tới chẳng có cái luật nào bảo vệ an toàn thông tin cá nhân. Những cuộc gọi làm phiền tra tấn diễn ra liên tục, gây stress…
đó là những gì mình đã trải nghiệm ngay sau khi nhận thẻ tín dụng kèm với những vấn đề ở post trên của mình đã nêu ra về sự lợi hại của thẻ tín dụng.
vài dòng chia sẻ hi vọng có ích cho các bạn còn đang đắn đo có nên mở thẻ tín dụng hay không.

Khổ nhất là những anh chị, bạn mà làm thẻ dựa trên giấy tờ nhà như điện, nước… thì dữ liệu về bạn là ai cũng có được, bản thân mình nhận những cuộc gọi lạ chưa hề quen biết, mà họ tên, tuổi, ngày tháng năm sinh, số cmnd, biển số xe, nhà ở đâu, anh chị em như thế nào… vân vân nhiều thứ khác không tiện liệt kê, mà đối phương đọc ra vanh vách như thể 1 vị thần vậy, cảm giác vừa lo ngại mà cảm giác vô cùng bất an, chán nản sau khi toàn bộ thông tin cá nhân bị lộ, mình đã phải đổi sang 1 số điện thoại mới để dùng và phải đối phó với việc thay đổi số trên giấy tờ vô cùng tốn thời gian phiền phức sau đấy.

Chuyện sẽ chẳng có bất ngờ gì nếu là người quen biết từ trước thì chẳng có gì, đằng này xa lạ, chưa hề quen biết mà thông tin mình có hết, cảm giác khi nghe người xa lạ gọi câu đầu tiên “Dạ em chào anh ABC ạ, em tới từ XYZ…” cảm giác nó kinh hoàng, mò đến tận nhà nơi đang sinh sống đập cửa, gọi tên… từ những trải nghiệm đó mình rút ra bài học khi mở thẻ, tk ở việt nam là KHÔNG NÊN DÙNG SỐ CHÍNH THƯỜNG DÙNG để mà đăng ký, nên dùng số phụ, bởi số chính trên giấy tờ đến khi cần thay vô cùng phiền phức, chỉ muốn chết đi sống lại cho nhẹ nhõm.

Vì vậy giờ mình chỉ làm thẻ, tài khoản ở ngân hàng nào mà uy tín, hoặc có nguồn gốc nước ngoài như Úc hoặc New Zealand… chỉ mong được yên.

Last edited:
bác giao dịch nhiều mới có à :) chứ như mình đi mở con này lương 10 củ nó cho x2 thôi kêu mày tiêu dần đi rồi bố mày mới cho mày tiền :))
Bro nói chuẩn nè, xét hạn mức nó nhìn theo bảng lương nó X2 thôi, thằng nào X3 hạn mức là chơi trội rồi.

Như tít, các bác cho em hỏi thăm tí, hiện nay có ngân hàng nào mở thẻ tín dụng quốc tế MasterCard/VISA mà miễn phí phí thường niên không có điều kiện không ? Chứ em thấy đa phần các ngân hàng thu phí thường niên từ 200.000 - 500.000 / năm hoặc bắt tiêu xài mấy chục triệu thì mới cho free . Em đang có nhu cầu mở thẻ

Hiện tại có MB là miễn phí trọn đời thẻ ko yêu cầu gì? Một số bank khác miễn phí nếu đạt đủ chi tiêu trong năm trước đó. Ví dụ VPbank là 100 triệu ở năm trước..

Hiện tại có MB là miễn phí trọn đời thẻ ko yêu cầu gì? Một số bank khác miễn phí nếu đạt đủ chi tiêu trong năm trước đó. Ví dụ VPbank là 100 triệu ở năm trước..
MB loại thẻ nào mà đc free phí vậy b ? (mình thấy bọn MB là nhiều phí lắm mà, thẻ nội địa còn mất 60k phí thường xuyên đấy)

Bro nói chuẩn nè, xét hạn mức nó nhìn theo bảng lương nó X2 thôi, thằng nào X3 hạn mức là chơi trội rồi.
dạo này mình cũng đang tìm hiểu để kiếm 1 cái free... gặp thớt này tưởng chủ thớt đăng quẳng cáo PR cho liobak :)) hoá ra cũng đi hỏi...
Vì gần đây mới nhất là có Liobank (bởi OCB bắt đầu từ tháng 3/2023), cho mở free các loại phí luôn, reg cũng dễ.
Tìm hiểu thêm nữa thì có:
HSBC free thường niên, yêu cầu lương 8 trẹu
Bản Việt free tn, yêu cầu lương 5tr

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week