Có nên mua Paypal để trả tiền đối tác nước ngoài ?

BluePhoenix

Newbie
Reactions
0
MR
0.032
Mình lâu này vẫn hay dùng các hình thức khác để trả tiền đối tác ở nước ngoài, nhưng dạo này vào đây thấy có nhiều bác bán Paypal tỷ giá khá mềm 22.3 - 22.6/1 USD (23 181.52 VND) nên thiết nghĩ nếu mua của họ và nhờ họ pay luôn cho đối tác mình thì vừa tiết kiệm vừa tiện.

Nhưng sau khi tìm hiểu thì thấy Paypal có thể bị charge back, kể cả gửi hình thức Personal/Family/Friend cũng có case bị charge back và thua luôn.

Tuy trong đây có mấy bác sell Paypal đã là thành viên lâu năm, profile rất uy tín, là MOD ... nhưng mình vẫn thấy hơi ngại ngại. Vì số lượng một tuần cũng vài k$ nên có gì xảy ra bảo hiểm ở đây không cover được. Sợ một ngày đẹp trời mà bị đối tác báo chargeback vài chục cái cases chắc em trốn luôn quá @@

Không biết có bác nào trong đây làm giống mình mua Paypal pay đối tác mà đã làm lâu rồi không, vào đây thảo luận ạ ?

Last edited:
mấy sàn mua bán tiền điện tử đó bạn, thấy nó trừ 0.5%, nếu nạp thẳng từ ngân hàng mất khoảng 3%, mua lại từ người dùng thì có vẻ hên xui tùy vào độ uy tín

Mình lâu này vẫn hay dùng các hình thức khác để trả tiền đối tác ở nước ngoài, nhưng dạo này vào đây thấy có nhiều bác bán Paypal tỷ giá khá mềm 22.3 - 22.6/1 USD (23 181.52 VND) nên thiết nghĩ nếu mua của họ và nhờ họ pay luôn cho đối tác mình thì vừa tiết kiệm vừa tiện.

Nhưng sau khi tìm hiểu thì thấy Paypal có thể bị charge back, kể cả gửi hình thức Personal/Family/Friend cũng có case bị charge back và thua luôn.

Tuy trong đây có mấy bác sell Paypal đã là thành viên lâu năm, profile rất uy tín, là MOD ... nhưng mình vẫn thấy hơi ngại ngại. Vì số lượng một tuần cũng vài k$ nên có gì xảy ra bảo hiểm ở đây không cover được. Sợ một ngày đẹp trời mà bị đối tác báo chargeback vài chục cái cases chắc em trốn luôn quá @@

Không biết có bác nào trong đây làm giống mình mua Paypal pay đối tác mà đã làm lâu rồi không, vào đây thảo luận ạ ?
bạn cần hỗ trợ khoản này thì inbox mình

các bác cho hỏi tk của mình paypal vn mà mua hàng trên joma về kho us thì có vấn đề gì không ạ

Mình cần mua xk$-xxk$ / tháng thì mua ở đâu uy tín vậy mấy bác

Mấy bác ex trên đây thấy uy tín.

Mình nghĩ nếu họ gửi hình thức Friend or Family chắc không sợ charge back đâu, Friend or Family charge back thành công chỉ khi nào dùng Paypal hacked chuyển thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,482
169,809
Latest member
votpickleballvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom