Có nên đầu tư trâu để cầy bitcoin không?

nguyenthetai

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Tình hình em có khoarng 300tr tính mở quán nét nhưng sợ không ăn thua. Chuyển hướng sang tậu trâu để cầy bitcoin. Mấy bạn tư vấn giúp mình nhé.
Tks.

Tình hình em có khoarng 300tr tính mở quán nét nhưng sợ không ăn thua. Chuyển hướng sang tậu trâu để cầy bitcoin. Mấy bạn tư vấn giúp mình nhé.
Tks.

Đào coin khác thì được nhé, đừng đào bitcoin vì bạn sẽ lỗ thôi

Upvote 0
Tks.
eth hoặc dash nhá bạn bitcoin thì trade thôi ạ

Upvote 0
Vậy bitcoin cũng như kiểu mình trữ vàng đúng k mấy bạn. Mua lúc rẻ bán lúc lên.
dạ đúng rồi ạ bác đào vd eth thì đợi bit xuống mua bit bằng eth và trữ lại đợi lên xả :))

Upvote 0
Vậy bitcoin cũng như kiểu mình trữ vàng đúng k mấy bạn. Mua lúc rẻ bán lúc lên.

Lý thuyết thì dễ vậy, chứ ko hiểu gì về phân tích kĩ thuật mà đâm đầu vào trade thì là con mồi nhé.
Đào thì giờ đang thịnh hành đào : ETC, ETH, DASH, XMR
Còn bitcoin thì ko ai đào nữa cả

Upvote 0
Bạn ơi vậy mình vẫn mua về để đào coin khác có được không?

Không nhé, vì mỗi loại coin có thuật toán riêng và khi build dàn máy đào coin, thì người build cũng lựa chọn thông số của máy lắp thế nào để hiệu quả nhất, ít tốn điện nhất mà công suất đào cao nhất
Ví dụ BTC là thuật toán SHA256, DASH thì là X11, LTC thì là SCRYPT
Khác nhau hoàn toàn

Upvote 0
Nếu bạn muốn đào coin, thì phải cố gắng tạo quan hệ, xin được điện 3 pha cho sản xuất, giá tầm 1k7/1kwh
Sau đó làm 1 cái xưởng nho nhỏ, lắp đặt máy vào đó mà chạy, nên tìm chỗ thoáng mát và kiểm tra thường xuyên
Nếu chưa có kinh nghiệm nên mua hẳn 1 bộ full option và nhờ người bán ráp hộ luôn, sau đó chỉ cần cắm điện là chạy

Còn dùng điện sinh hoạt bình thường, 2,5k - 3k/ 1kWh thì ko lời dc mấy đâu

Upvote 0
Lý thuyết thì dễ vậy, chứ ko hiểu gì về phân tích kĩ thuật mà đâm đầu vào trade thì là con mồi nhé.
Đào thì giờ đang thịnh hành đào : ETC, ETH, DASH, XMR
Còn bitcoin thì ko ai đào nữa cả
Không ai đào bitcoin mà blockchain nó lại còn chạy -_-

Upvote 0
Nếu bạn muốn đào coin, thì phải cố gắng tạo quan hệ, xin được điện 3 pha cho sản xuất, giá tầm 1k7/1kwh
Sau đó làm 1 cái xưởng nho nhỏ, lắp đặt máy vào đó mà chạy, nên tìm chỗ thoáng mát và kiểm tra thường xuyên
Nếu chưa có kinh nghiệm nên mua hẳn 1 bộ full option và nhờ người bán ráp hộ luôn, sau đó chỉ cần cắm điện là chạy

Ok cảm ơn bạn nhiều nhé.

Upvote 0
bõ tiền vào mà trử coin đi.. k biết j thế kia thì sao đào đc. trâu nó hành cho ra bã.

Upvote 0
Không ai đào bitcoin mà blockchain nó lại còn chạy -_-

Ý mình là đào cá nhân thôi
Cá nhân thì chả ai dại gì mua máy mà đào bitcoin cả, vì nó chỉ có lỗ, độ khó quá cao
Phải các công ty chuyên dụng, hoặc các tổ chức ví dụ như Bitclubnetwork,GoGreenLight.... có máy đào chuyên dụng thì họ mới đào

Upvote 0
thích thì mua mấy cái máy đào s7 s9 về mà đào . nhưng có cắn điện mạnh vcl ra ấy.

Upvote 0

Nhà tớ có điện ba pha và đang muốn tìm hiểu cái thể loại này, Ch biết nhiều về nó hay là làm chung đi cậu :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,289
170,416
Latest member
suanhasaigon
Back
Top Bottom