Ask Có kênh youtube 15.000 Sub tự nhiên cần tư vấn.

Không kiếm được tiền do bác làm không đủ chăm, tuần không làm được một vài video mới thì ăn được ai :rolleyes:
Chủ đề của bác sống tốt và khỏe là đằng khác, chỉ cần cải thiện những vấn đề sau:
1. Tần suất ra video mới cần tăng lên
2. Ảnh bìa cần thay đổi bắt mắt hơn: http://ytexpert.net/youtube-guide/how-to-make-an-eye-catching-thumbnail-for-more-clicks/
3. Mở rộng chủ đề, không chỉ những bài trong sách giáo khoa, bạn cần tự nghĩ thêm những bài học khác cho trẻ lớp 1.
Youtube giờ là một công việc nghiêm chỉnh. Không phải là chơi, nên nếu không toàn tâm toàn ý được, bán kênh kiếm ít tiền tươi là lựa chọn tốt nhất.

Còn reup giờ này các bác ko biết làm kênh bất tử thì không hiểu ăn được bao nhiêu tiền. Khéo còn không bằng đi làm công ăn lương ấy chứ. :popo_bye: Thay vì nghĩ đi reup youtube, reup bên facebook có vẻ màu mỡ hơn nhiều, đám bạn reup của mình bay qua fb hết rồi, thấy sống cũng đc gần bằng ytb reup thời hoàng kim. Rồi tiktok các kiểu nữa cũng ăn tốt. Ytb giờ là thời này chỉ có content và các loại bot sống dễ dàng. Nếu muốn theo reup thì nên chọn những thứ mới, nhiều người xem. Bản chất của hầu hết các chiêu kiếm tiền blackhat đều vậy, cứ tìm nơi nào lượng người dùng lớn + mới, thì nơi đó dễ kiếm xèng nhất.

Kênh của bạn tuy lượt xem thấp nhưng lại đều. Bởi chủ đề về giáo dục như vậy sẽ có lượt xem từ tìm kiếm hàng tháng rất cao và đều đặn. Hãy kiên trì.
Nếu muốn kiếm thêm nữa thì hãy tạo thêm kênh với chủ đề khác

bán ko bạn ?

Đúng là thị trường Youtube rất màu mỡ, nhìn người khác kiếm tiền tỉ thấy rất ham, nhưng muốn tận dụng được nó không phải chuyện dễ.

1. Đầu tiên, bạn cần xác định đối tượng khán giả bạn muốn nhắm tới là ai. Trẻ con hay phụ huynh của trẻ con.

Nếu là trẻ con thì bạn cần chọn đúng tùy chọn dành cho trẻ con thì Youtube mới ưu tiên đề xuất video này cho trẻ con.

2. Nội dung nếu chuyên về mặt học thuật thì sẽ khó phát triển. Cần sáng tạo và tặng tính vui nhộn giải trí hơn để tạo sự chú ý cho trẻ. Vì trên mạng ( Youtube ) có rất nhiều thứ khác vui nhộn cám dỗ trẻ, chỉ cần vài giây gây chán thì trẻ sẽ chuyển sang kênh khác xem và kênh của bạn sẽ dần bị mất điểm đề xuất. Từ đó view cũng sẽ tụt dần.

3. Quảng cáo cho phụ huynh về kênh của bạn. Tuy nội dung dành cho trẻ con nhưng phụ huynh lại là người quyết định cho con xem gì ...

4. Kiên nhẫn + post video theo đúng lịch trình, ví dụ 1 tuần 1-2 lần vào đúng khung giờ nhất định thì sẽ tăng điểm đề xuất.

Túm váy: Bạn cần đầu tư và sáng tạo hơn nữa.:popo_bye:
Công nhận smod trả lời rất có tâm và có kiến thức, cảm ơn.

Đúng là thị trường Youtube rất màu mỡ, nhìn người khác kiếm tiền tỉ thấy rất ham, nhưng muốn tận dụng được nó không phải chuyện dễ.

1. Đầu tiên, bạn cần xác định đối tượng khán giả bạn muốn nhắm tới là ai. Trẻ con hay phụ huynh của trẻ con.

Nếu là trẻ con thì bạn cần chọn đúng tùy chọn dành cho trẻ con thì Youtube mới ưu tiên đề xuất video này cho trẻ con.

2. Nội dung nếu chuyên về mặt học thuật thì sẽ khó phát triển. Cần sáng tạo và tặng tính vui nhộn giải trí hơn để tạo sự chú ý cho trẻ. Vì trên mạng ( Youtube ) có rất nhiều thứ khác vui nhộn cám dỗ trẻ, chỉ cần vài giây gây chán thì trẻ sẽ chuyển sang kênh khác xem và kênh của bạn sẽ dần bị mất điểm đề xuất. Từ đó view cũng sẽ tụt dần.

3. Quảng cáo cho phụ huynh về kênh của bạn. Tuy nội dung dành cho trẻ con nhưng phụ huynh lại là người quyết định cho con xem gì ...

4. Kiên nhẫn + post video theo đúng lịch trình, ví dụ 1 tuần 1-2 lần vào đúng khung giờ nhất định thì sẽ tăng điểm đề xuất.

Túm váy: Bạn cần đầu tư và sáng tạo hơn nữa.:popo_bye:
@@

Theo em nghĩ bán kênh là có tiền ạ @@

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,471
169,797
Latest member
datken

Most viewed of week