Cơ hội việc làm nào cho người khuyết tật

thuylinh6817

Senior
Reactions
525
MR
0.076
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Xin chào các bạn! Hiện tại trên đất nước ta người khuyết tật đang rất đông, nhưng tại sao chúng ta lại ít gặp họ đến thế? Vậy họ ở đâu. Theo lẽ thường những người khiếm khuyết về cơ thể hay mặc cảm nên ít giao du chính vì thế họ ở nhà là chủ yếu. Đại đa số những nhà máy, xí nghiệp mở ra như nấm nhưng chỉ dành cho những người trẻ khỏe, yếu họ có nhận đâu. Người lành lặn còn đang khó xin việc nữa là người khuyết tật. Chính vì vậy những công việc ít phải vận động là phù hợp với họ chẳng hạn như kiếm tiền offer.

Có bao giờ bạn hỏi tại sao họ khuyết tật không. Có rất nhiều lý do, như sự phát triển hiện nay rất nhiều người lành lặn sau 1 vụ tai nạn giao thông lại trở thành người khuyết tật. Họ chỉ khuyết tật về vận động chứ không hề khuyết tật về trí tuệ. Nhớ 1 lần, có 1 người nhắn tin cho mình muốn theo mình làm ofer, bạn ấy đang nằm viện vì mới bị tai nạn giao thông. Mình đã rất vui vì mình đã giúp 1 người tìm được công việc phù hợp, giúp họ hy vọng vào cuộc sống.

Với mong muốn giúp những người không may bị khuyết tật có một mức thu nhập ổn định và có đủ điều kiện kinh tế để đảm bảo cuộc sống của họ mình có xây dựng loạt video hướng dẫn đăng ký, làm việc kiếm tiền offer các bạn xem và làm theo, mắc chỗ nào hãy comment để mình giải đáp.

Nói qua 1 chút về nghề offer

Làm việc tại nhà kiếm tiền offer” đang là 1 từ khóa được săn lùng nhất hiện nay. Vì đơn giản nó là nghề kiếm tiền trực tuyến không cần phải gặp mặt đối tác mà công việc vẫn được giải quyết suôn sẻ. Đó là cách thức chủ lao động giao việc cho bạn: đánh giá sản phẩm, viết bài, trả lời khảo sát... sau khi bạn hoàn thành công việc, họ kiểm tra thấy ok họ trả tiền cho bạn. Đây được coi là xu hướng kiếm tiền của thời đại 4.0

Tính chất công việc offer

Đối với công việc này yêu cầu những người khuyết tật cần có trình độ tin học cơ bản, biết sử dụng máy tính, không bị khuyết tật về mắt để có thể làm những công việc như đọc hiểu, sử dụng chuột nhanh để công việc đạt hiệu quả tốt nhất.

thời gian làm việc linh động , có thể làm việc online ở mọi nơi mọi lúc số lượng công việc không giới hạn.

Mức thu nhập cơ bản của công việc này sẽ dao động trong khoảng 2- 5 triệu đồng, tùy thuộc vào khả năng làm việc của mỗi người. Thời gian đầu có thể ít hơn vì chưa quen việc, mức thu nhập trên là làm tối thiểu 8h/ ngày.

Công việc không cần di chuyển nhiều, phù hợp với những người bị khuyết tật đôi chân hay thính giác, khuyết tật ngôn ngữ nhưng không được khuyết tật trí tuệ. Tuy nhiên cũng giống như những ngành nghề khác, khi bạn muốn theo đuổi cũng cần có chút kiến thức. Kiến thức này sẽ đc trao dồi thường xuyên trong quá trình làm, nên bạn đừng quá lo lắng.

Cũng như đã nêu ở trên, những người không bị khuyết tật muốn tìm được công việc phù hợp mà mình yêu thích còn đang khó, nên để tìm việc làm cho người khuyết tật còn khó hơn nhiều lần. Vì còn phụ thuộc vào mức độ khuyết tật của họ. Chính vì thế để có được việc làm người khuyết tật phải cố gắng hơn người bình thường nhiều lần. Chỉ cần bạn kiên trì mọi việc sẽ được giải quyết.

Khả năng vận động của mình không bằng người khác thì kiếm tiền online là hình thức kiếm thu nhập phù hợp nhất. Trăm hay không bằng tay quen. Chúc các bạn tìm được công việc phù hợp nhất với mình.

Nói về người khuyết tật thì 4r này anh biết có 1 người đang nằm liệt giường nhưng vẫn kiếm được tiền từ mmo để phụ giúp gia đình :

... bạn ấy vì 1 biến cố trong cuộc đời mà nằm liệt giường, chỉ sử dụng được 1 tay để gõ phím, thế nhưng điều đó không đánh bại được ý chí của bạn ấy, bạn ấy vẫn có thể kiếm được tiền phụ giúp gia đình nhờ chăm chỉ lựa chọn 1 số mảng mmo phù hợp, tuy bạn ấy bị liệt nhưng vẫn hơn hẳn những người tay chân lành lặn mà lười lao động hoặc não có vấn đề ... ?

Nói về người khuyết tật thì 4r này anh biết có 1 người đang nằm liệt giường nhưng vẫn kiếm được tiền từ mmo để phụ giúp gia đình :
nghĩ thấy tủi, mình không bằng họ anh ạ. em vẫn đang lao đao trên con đường tìm việc ở bên ngoài

nghĩ thấy tủi, mình không bằng họ anh ạ. em vẫn đang lao đao trên con đường tìm việc ở bên ngoài

Mượn tạm câu : “Tôi đã khóc khi không có giày để đi cho đến khi tôi nhìn thấy một người không có chân để đi giày.”

Nhìn lên mình chẳng bằng ai, nhưng nhìn xuống mình còn may mắn hơn vạn người khác, thế cho nên hãy học cách nhìn ngang, chứ đừng đi ngang là được :)

Mượn tạm câu : “Tôi đã khóc khi không có giày để đi cho đến khi tôi nhìn thấy một người không có chân để đi giày.”

Nhìn lên mình chẳng bằng ai, nhưng nhìn xuống mình còn may mắn hơn vạn người khác, thế cho nên hãy học cách nhìn ngang, chứ đừng đi ngang là được :)
Phải nhìn ngang nhìn dọc mới khá đc chứ anh

Phải nhìn ngang nhìn dọc mới khá đc chứ anh
đúng rồi, "mồm ngang" và "mồm dọc" là khởi nguồn của all vấn đề :popo_boss:

sự thật về mmoer

Bên anh đang cấp phát rất nhiều tài khoản adsense đã được duyệt quảng cáo tặng / cho dành cho người khuyết tật.
Đăng ký tên miền miễn phí dành cho người khuyết tật.
Miễn phí các công cụ xây dựng trang web dành cho người khuyết tật.
Xem thêm chi tiết trên trang chủ https://tiep.vn/Ch-ng-trinh-dang-ky-ten-mi-n-com-net-org-danh-cho-qu-ng-h-vi-ng-i

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom