Có công việc nào từ 5-10$ ngày không?

IB mình có vốn hay không vốn đều được. Thấy bác có time là thấy ngon rồi.
1-Có vốn thì đầu tư
2-Không vốn bỏ sức cầy thì cũng vẫn là ok quan trọng là có đủ kiên trì không thôi.
mình dư thời gian nhưng không có vốn bạn hướng dẫn dùm mình cảm ơn nhiều

Đồng chí chịu khó bỏ time lội hết các bài pin ở các box trong 4r, rồi mày mò tìm hiểu, tự va chạm rồi mới đúc kết được mảng nào phù hợp thôi. Mỗi người đều có duyên với mảng khác nhau, không phải ai theo mảng nào cũng thành công được. Và cũng không phải cứ đọc hết các bài chất lượng là ngộ được, nhưng chí ít cũng tốt hơn rất nhiều là không đọc.

Hiện nay ít có ai cầm tay chỉ việc cho nữa lắm, đa phần đều đã ẩn danh và ăn 1 mình rồi. Chỉ có tự thân vận động theo các lối có sẵn hoặc bứt phá tự tạo lối đi riêng thì mới có thể đến đích được :)

Và những người thành công thì họ luôn đi ngược đám đông.

Gút lắc bạn :)
Đã đọc nhiều bài của anh rất có ích ạ, cảm ơn anh

Muốn có tiền mau, mà chưa xác định sẽ làm gì lâu dài, thì đi làm freelancer.
VN thì có nhiều site như vlance, freelacerviet mình cũng hay thuê người trên đó.

Giá khá cạnh tranh, kiểu gì quy ra giờ cũng 15k/h với tốc độ của người mới.

Tất nhiên, cũng k dễ gì mà cạnh tranh job, nhưng ưu thế về giá 5-10$/ ngày, cày máy tính thì mình thấy thừa sức cạnh tranh.

Cứ nhận job nhiều review tốt rồi thì tăng giá thầu sau.

Đó là cách đơn giản nhất để bắt đầu với freelancer. Để kiếm tiền sống. Còn để phát triển hơn thì đọc tiếp.

Nhưng bạn phải có 1 kỹ năng mà người ta khai thác, lên đó mà tìm job rồi học kỹ năng mà làm, còn k có kỹ năng gì, thì không tạo ra giá trị thì k có tiền thôi.

Bước 2 là có kỹ năng và kinh nghiệm các dự án rồi, thì mở rộng thị trường ra, giảm bớt sự cạnh tranh trên site, tìm đến các group fb để tìm job. Rồi xây dựng thương hiệu cá nhân để tăng giá trị bản thân lên. Rồi tiền công sẽ tự động tăng theo, tỷ lệ chốt đơn cao lên.

Đó là cách làm từ con số 0 đơn giản hiệu quả nhất.

Rồi nếu kỹ năng có thể làm ở kênh nước ngoài thì ra site ngoài tìm việc: fiverr, upwork.
Mình từng làm 2 trang này rồi, khá tốt.

Rồi lớn rồi thì làm thêm blog, làm kênh youtube, để thương hiệu cá nhân trong lĩnh vực đó to lên.

Không thiếu thứ để làm, toàn người thật việc thật.
“Chứ còn không làm mà đòi có ăn thì chỉ ăn x ăn xx” thầy Huấn dạy rồi -))

Còn newbie nào muốn gì nhiều hơn Các chia sẻ phía trên thì làm gì có thứ gì free, ^^
Cứ phải làm thôi.
Comment chất, tks bạn :popo_bye:

Không vốn thời điểm này thì hơi khó. bạn ib mình đưa phương án bạn thấy hợp lý thì triển còn không thì thôi.
Ib mình vs bạn . Zalo 0972953321 . Giúp mình vs ạ . Mình cũng có nhiều thời gian nhưng chưa tìm đc vc gì

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,354
170,481
Latest member
Hinata7

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom