Có công việc nào từ 5-10$ ngày không?

có bạn nhé , 1 tr / shot . qua đêm rất cao , đi some , đi tour thì nhiều hơn , làm 1 ngày ăn 1 tháng :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_beauty: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: , chúc may mắn

,

ngoài thời gian em chả có gì. bác giới thiệu em vài món đi.
Em đói lắm rồi :(
Đồng chí chịu khó bỏ time lội hết các bài pin ở các box trong 4r, rồi mày mò tìm hiểu, tự va chạm rồi mới đúc kết được mảng nào phù hợp thôi. Mỗi người đều có duyên với mảng khác nhau, không phải ai theo mảng nào cũng thành công được. Và cũng không phải cứ đọc hết các bài chất lượng là ngộ được, nhưng chí ít cũng tốt hơn rất nhiều là không đọc.

Hiện nay ít có ai cầm tay chỉ việc cho nữa lắm, đa phần đều đã ẩn danh và ăn 1 mình rồi. Chỉ có tự thân vận động theo các lối có sẵn hoặc bứt phá tự tạo lối đi riêng thì mới có thể đến đích được :)

Mọi cuộc đua ko tính từ thời điểm xuất phát mà dựa vào cách thức thể hiện trên quãng đường.

Có người xuất phát điểm từ khá sớm nhưng chọn sai đường, đi vòng vèo, lạc .. thậm chí quay trở lại điểm xuất phát. Đơn giản như mình thấy ở 4r này khá nhiều các acc có tuổi đời reg từ lâu nhưng vẫn quanh quẩn ở những quãng đường lạ lẫm và cũng không thiếu những acc không có tên tuổi j nhưng chỉ 1 time ngắn đã có những thành công nhất định.

Cũng ko thế phủ nhận câu "lạc nước 2 xe đành bỏ phí, gặp thời 1 tốt cũng thành công"

Và cũng thêm nói lại rằng những sự ăn may này nọ nhưng được lặp lại khá nhiều lần chính là sự thể hiện của câu nói "nếu bạn thực sự tài năng thì bạn sẽ không bao giờ sợ thiếu may mắn"

Có những người cứ ngỡ rằng mình bắt đầu lúc này đã quá muộn bởi vì nghĩ rằng đã khá nhiều người đi trước từ lâu rồi , giờ mới bắt đầu cũng không thể có thành tựu gì nữa cả thể là vô hình chung hình thành tâm lý chưa đánh đã hàng.

Chỉ có những người cho dù thấy đã có người về đích nhưng vẫn xác định bắt đầu, thấy mọi người vấp ngã nhưng không từ bỏ, thấy mọi người thành công nhưng không hề đố kị, thấy mọi người thất bại thì lấy đó làm gương... đối với mmo nói riêng cà cuộc sống nói chung ko có gì là muộn cũng chẳng có gì là sớm, sự đào thải ngay từ đầu chính là đào thải cách nghĩ, đào thải cách làm và đào thải những cái cần đào nhưng ko cần thải . Kết hợp với những điều cần thải nhưng vẫn buộc phải đào. Tận dụng đào những khoảng time được coi là vô ích tại thời điểm hiện tại nhưng nó sẽ để bạn có thu hoạch cái gọi là "tương lai của quá khứ"

Vạn sự tùy duyên.

Và những người thành công thì họ luôn đi ngược đám đông.

Gút lắc bạn :)

Đồng chí chịu khó bỏ time lội hết các bài pin ở các box trong 4r, rồi mày mò tìm hiểu, tự va chạm rồi mới đúc kết được mảng nào phù hợp thôi. Mỗi người đều có duyên với mảng khác nhau, không phải ai theo mảng nào cũng thành công được. Và cũng không phải cứ đọc hết các bài chất lượng là ngộ được, nhưng chí ít cũng tốt hơn rất nhiều là không đọc.

Hiện nay ít có ai cầm tay chỉ việc cho nữa lắm, đa phần đều đã ẩn danh và ăn 1 mình rồi. Chỉ có tự thân vận động theo các lối có sẵn hoặc bứt phá tự tạo lối đi riêng thì mới có thể đến đích được :)

Và những người thành công thì họ luôn đi ngược đám đông.

Gút lắc bạn :)
Cảm ơn bác. Nhưng bác bóng gió thế này em cũng chịu :'(. Bác bắn cho em cái điểm chính xác đi :(

Cảm ơn bác. Nhưng bác bóng gió thế này em cũng chịu :'(. Bác bắn cho em cái điểm chính xác đi :(

Mình đã nói mỗi người hợp với mảng khác nhau. Mình thành công ở mảng này chưa chắc bạn đi theo sẽ thành công được. Điểm chính xác mình ko có cụ thể. Mình chỉ khoanh vùng như thế. Còn chính bạn mới là người chốt điểm phù hợp được thôi. Và điểm nào đi chăng nữa cũng phải dựa vào chính năng lực phù hợp của bạn so với mảng cần tiếp cận như 1 câu nói muôn thuở rằng "đừng đánh giá con cá qua khả năng leo cây".

Ai cũng có tiềm năng riêng chứ ko phải ai cũng giống ai. Quy tắc số đông chung quy cũng chỉ là mẫu số chung để tiếp cận. Còn là Tử số mới là vấn đề của từng người :)

Sắp có sàn TMĐT ra đời hót lắm nha các bác, Vốn 25$ cần ib em tư vấn nha

Mình đã nói mỗi người hợp với mảng khác nhau. Mình thành công ở mảng này chưa chắc bạn đi theo sẽ thành công được. Điểm chính xác mình ko có cụ thể. Mình chỉ khoanh vùng như thế. Còn chính bạn mới là người chốt điểm phù hợp được thôi. Và điểm nào đi chăng nữa cũng phải dựa vào chính năng lực phù hợp của bạn so với mảng cần tiếp cận như 1 câu nói muôn thuở rằng "đừng đánh giá con cá qua khả năng leo cây".

Ai cũng có tiềm năng riêng chứ ko phải ai cũng giống ai. Quy tắc số đông chung quy cũng chỉ là mẫu số chung để tiếp cận. Còn là Tử số mới là vấn đề của từng người :)
sư huynh tư vấn cho đệ 1 mãng để chuyên tâm nguyên cứu với
có thời gian rãnh nhiều @@

Muốn có tiền mau, mà chưa xác định sẽ làm gì lâu dài, thì đi làm freelancer.
VN thì có nhiều site như vlance, freelacerviet mình cũng hay thuê người trên đó.

Giá khá cạnh tranh, kiểu gì quy ra giờ cũng 15k/h với tốc độ của người mới.

Tất nhiên, cũng k dễ gì mà cạnh tranh job, nhưng ưu thế về giá 5-10$/ ngày, cày máy tính thì mình thấy thừa sức cạnh tranh.

Cứ nhận job nhiều review tốt rồi thì tăng giá thầu sau.

Đó là cách đơn giản nhất để bắt đầu với freelancer. Để kiếm tiền sống. Còn để phát triển hơn thì đọc tiếp.

Nhưng bạn phải có 1 kỹ năng mà người ta khai thác, lên đó mà tìm job rồi học kỹ năng mà làm, còn k có kỹ năng gì, thì không tạo ra giá trị thì k có tiền thôi.

Bước 2 là có kỹ năng và kinh nghiệm các dự án rồi, thì mở rộng thị trường ra, giảm bớt sự cạnh tranh trên site, tìm đến các group fb để tìm job. Rồi xây dựng thương hiệu cá nhân để tăng giá trị bản thân lên. Rồi tiền công sẽ tự động tăng theo, tỷ lệ chốt đơn cao lên.

Đó là cách làm từ con số 0 đơn giản hiệu quả nhất.

Rồi nếu kỹ năng có thể làm ở kênh nước ngoài thì ra site ngoài tìm việc: fiverr, upwork.
Mình từng làm 2 trang này rồi, khá tốt.

Rồi lớn rồi thì làm thêm blog, làm kênh youtube, để thương hiệu cá nhân trong lĩnh vực đó to lên.

Không thiếu thứ để làm, toàn người thật việc thật.
“Chứ còn không làm mà đòi có ăn thì chỉ ăn x ăn xx” thầy Huấn dạy rồi -))

Còn newbie nào muốn gì nhiều hơn Các chia sẻ phía trên thì làm gì có thứ gì free, ^^
Cứ phải làm thôi.

Muốn có tiền mau, mà chưa xác định sẽ làm gì lâu dài, thì đi làm freelancer.
VN thì có nhiều site như vlance, freelacerviet mình cũng hay thuê người trên đó.

Giá khá cạnh tranh, kiểu gì quy ra giờ cũng 15k/h với tốc độ của người mới.

Tất nhiên, cũng k dễ gì mà cạnh tranh job, nhưng ưu thế về giá 5-10$/ ngày, cày máy tính thì mình thấy thừa sức cạnh tranh.

Cứ nhận job nhiều review tốt rồi thì tăng giá thầu sau.

Đó là cách đơn giản nhất để bắt đầu với freelancer. Để kiếm tiền sống. Còn để phát triển hơn thì đọc tiếp.

Nhưng bạn phải có 1 kỹ năng mà người ta khai thác, lên đó mà tìm job rồi học kỹ năng mà làm, còn k có kỹ năng gì, thì không tạo ra giá trị thì k có tiền thôi.

Bước 2 là có kỹ năng và kinh nghiệm các dự án rồi, thì mở rộng thị trường ra, giảm bớt sự cạnh tranh trên site, tìm đến các group fb để tìm job. Rồi xây dựng thương hiệu cá nhân để tăng giá trị bản thân lên. Rồi tiền công sẽ tự động tăng theo, tỷ lệ chốt đơn cao lên.

Đó là cách làm từ con số 0 đơn giản hiệu quả nhất.

Rồi nếu kỹ năng có thể làm ở kênh nước ngoài thì ra site ngoài tìm việc: fiverr, upwork.
Mình từng làm 2 trang này rồi, khá tốt.

Rồi lớn rồi thì làm thêm blog, làm kênh youtube, để thương hiệu cá nhân trong lĩnh vực đó to lên.

Không thiếu thứ để làm, toàn người thật việc thật.
“Chứ còn không làm mà đòi có ăn thì chỉ ăn x ăn xx” thầy Huấn dạy rồi -))

Còn newbie nào muốn gì nhiều hơn Các chia sẻ phía trên thì làm gì có thứ gì free, ^^
Cứ phải làm thôi.
lâu rồi mới được đọc 1 comment chất ntn, thank bác nhiều nhé :popo_big_smile:

IB mình có vốn hay không vốn đều được. Thấy bác có time là thấy ngon rồi.
1-Có vốn thì đầu tư
2-Không vốn bỏ sức cầy thì cũng vẫn là ok quan trọng là có đủ kiên trì không thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom