Có cài Dcom chạy mạng cho máy ảo được không?

banhangtn2019

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Hiện tại mình đang chạy máy ảo bằng Hyper-V . Giờ muốn cắm vài con Dcom vào máy chủ để cho mỗi máy ảo dùng 1 Dcom vào mạng khác nhau liệu có được không? Mình có tìm hiểu thì Hyper-V không cho lựa chọn Adapter không dây nên không làm được. Đang muốn tìm hiểu sang VMWARE nhưng không biết có ai đã làm được chưa? Mình làm offer nên có máy server, đang chạy 15 máy ảo, muốn cắm riêng mỗi máy ảo 1 Dcom để dùng mạng độc lập. Ai làm được rồi xin giúp mình với :(:(:(

Theo mình biết thì máy ảo dùng mạng thông qua card mạng của máy tính mà mỗi máy tính có mỗi cái. Mình cũng không biết nữa nên hóng các pro vào :3

Câu trl là đc. Chỉnh cái cổng úsb của máy ảo map vào cổng usb của dcom. Rồi dísable cái card mạng của máy ảo đi.

Chạy được bình thường, nếu chạy nhiều như vậy bạn lên kiếm 1 bộ hub usb loại tốt, dây nối usb loại chống nhiễu và có nguồn ngoài hoạt động ổn định là được. mình đang chạy 500-1000 kết nối usb cho 1 sever chia nhiều máy ảo hoạt động tốt.

Chạy được bình thường, nếu chạy nhiều như vậy bạn lên kiếm 1 bộ hub usb loại tốt, dây nối usb loại chống nhiễu và có nguồn ngoài hoạt động ổn định là được. mình đang chạy 500-1000 kết nối usb cho 1 sever chia nhiều máy ảo hoạt động tốt.

Xin bác chia sẻ cụ thể hơn về cách làm ạ. Thanks bác!

Bác cho e hỏi bác dùng bộ hub usb nào vậy? E xài hub orico 7 port nhưng chỉ dùng được khoảng 20 dcom, nhiều hơn server nó không nhận :D

Làm được bạn nha, bạn gắn DCOM vào, sau đó bật máy ảo lên.
Rồi vào Menu Option -> Removeable Device -> Connect cái DCOM vô máy ảo
Thế là máy ảo nhận USB 3G thôi.

Làm được bạn nha, bạn gắn DCOM vào, sau đó bật máy ảo lên.
Rồi vào Menu Option -> Removeable Device -> Connect cái DCOM vô máy ảo
Thế là máy ảo nhận USB 3G thôi.
máy ảo trên wmware làm đc ko bác, ko tìm thấy mấy mục bác nói ở trên .

máy ảo trên wmware làm đc ko bác, ko tìm thấy mấy mục bác nói ở trên .
Thì tớ đang nói ở VMWare nè.
Nãy ko mở VMWare nên nhớ nhầm nút.
Bạn Mở VMWare lên.
Sau đó bật cái máy ảo muốn dùng DCOM 3G lên.
Sau khi Windows mở lên rồi, bạn nhìn mấy cái menu File, Edit, View, VM, Tabs, Help, sát ngay nút Play ấy.
Chọn nút VM -> Removable Devices -> Chọn tới cái DCOM của bạn, nhấn vào rồi chọn Connect
Thế là máy ảo nhận DCOM thôi.

Em chơi hẳn dây Ugreen cắm vào cổng USB trên main mà nó cứ chập chờn thế nào. Bác có cao kiến nào không.
Nhân tiện em muốn cố định IP khi dùng USB 4G, mà nó chập chờn quá cứ reset liên tục. Các bác cho em cao kiến với

chưa hiểu rõ nhu cầu lấy gì ra cao kiến!! :D:D:D dùng 1 usb 4g, hay nhiều ...
giả sử, chỉ dùng 1 thì nên phát theo dạng wifi (phát thông qua router hổ trợ 4g hoặc usb 4g), ngược lại dùng nhiều thì theo cách trên ... thay usb 4g khác xem có tương thích hông!?

4g không hổ trợ ip tĩnh, muốn cố định gì có giải pháp ...
- đăng ký gói ip tĩnh
- thuê code tool tìm ip (nô na hoạt động: sẽ lấy ip ban đầu làm chuẩn, lần sử dụng tiếp theo sẽ tìm đúng ip chuẩn mới kết nối)

:popo_big_smile::popo_big_smile::popo_big_smile:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,060
169,447
Latest member
nienphan

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week