What's new

Request Có cài Dcom chạy mạng cho máy ảo được không?

banhangtn2019

Newbie
Reaction score
0
Hiện tại mình đang chạy máy ảo bằng Hyper-V . Giờ muốn cắm vài con Dcom vào máy chủ để cho mỗi máy ảo dùng 1 Dcom vào mạng khác nhau liệu có được không? Mình có tìm hiểu thì Hyper-V không cho lựa chọn Adapter không dây nên không làm được. Đang muốn tìm hiểu sang VMWARE nhưng không biết có ai đã làm được chưa? Mình làm offer nên có máy server, đang chạy 15 máy ảo, muốn cắm riêng mỗi máy ảo 1 Dcom để dùng mạng độc lập. Ai làm được rồi xin giúp mình với :(:(:(

VisualStudio

Junior Member
Reaction score
8
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Theo mình biết thì máy ảo dùng mạng thông qua card mạng của máy tính mà mỗi máy tính có mỗi cái. Mình cũng không biết nữa nên hóng các pro vào :3

KnightFlyCn

Hero
Verified
Reaction score
717
Câu trl là đc. Chỉnh cái cổng úsb của máy ảo map vào cổng usb của dcom. Rồi dísable cái card mạng của máy ảo đi.

uservn93

Trader
Reaction score
73
Insuree Balance
500
Service Details
1||VPS
Facebook
Follow me on Facebook
Được bác nhé :) còn cách làm em không rõ.

usd20xmmo

Junior Member
Reaction score
2
Chạy được bình thường, nếu chạy nhiều như vậy bạn lên kiếm 1 bộ hub usb loại tốt, dây nối usb loại chống nhiễu và có nguồn ngoài hoạt động ổn định là được. mình đang chạy 500-1000 kết nối usb cho 1 sever chia nhiều máy ảo hoạt động tốt.

zerogravity90

Junior Member
Reaction score
6
Chạy được bình thường, nếu chạy nhiều như vậy bạn lên kiếm 1 bộ hub usb loại tốt, dây nối usb loại chống nhiễu và có nguồn ngoài hoạt động ổn định là được. mình đang chạy 500-1000 kết nối usb cho 1 sever chia nhiều máy ảo hoạt động tốt.
Xin bác chia sẻ cụ thể hơn về cách làm ạ. Thanks bác!

mmo1986

Junior Member
Reaction score
19
Hóng cách làm pro nào giúp với

Announcements

Advertises

Forum statistics

Threads
346,673
123,708
Latest member