Ask Có bác nào sử dụng nhạc NCS (Nocopyright songs) mà bị chết kênh chưa ạ

Toriko

Junior
Reactions
34
MR
0.000
Insuree Balance
0
Như tiêu đề, kênh content của mình sử dụng rất nhiều nhạc của NCS, mà tại hồi xưa ko để ý, sử dụng mình không có ghi nguồn gì cả, giờ cũng chẳng nhớ bài mà mình sử dụng trong video tên gì, link chỗ nào để ghi nguồn, không biết mấy thành phần gato có thể lợi dụng điểm này report chết kênh content của mình ko ạ. Lo quá!

e ko biết nhiều về youtube nhưng mà bác cho nhạc ncs vào ko sao đâu
ghi nguồn nhạc ở mô tả là đc bác ơi . ko bị đâu

e ko biết nhiều về youtube nhưng mà bác cho nhạc ncs vào ko sao đâu
ghi nguồn nhạc ở mô tả là đc bác ơi . ko bị đâu
khổ nổi là bây giờ nó rối tung hết rồi, cả 100 video của mình đều ko ghi nguồn, giờ biết bản nào là bản nào mà ghi lại đây :(

khổ nổi là bây giờ nó rối tung hết rồi, cả 100 video của mình đều ko ghi nguồn, giờ biết bản nào là bản nào mà ghi lại đây :(
may cho bác là có 100 video đấy :( bác cứ mở cái ânlytic của video bật lên rồi chỉnh lại là đc mà

may cho bác là có 100 video đấy :( bác cứ mở cái ânlytic của video bật lên rồi chỉnh lại là đc mà
ghi nguồn thì OK thôi bác, nhưng mỗi video em cho 1 bài khác nhau nhé, giờ ko nhớ, ko lẽ lấy râu ông này cắm càm bà kia.

ghi nguồn thì OK thôi bác, nhưng mỗi video em cho 1 bài khác nhau nhé, giờ ko nhớ, ko lẽ lấy râu ông này cắm càm bà kia.
bác dùng android or ios tải ứng dụng shazam nhé bác , rồi bật video đến đoạn nhạc thì dùng shazam để nó nhận diện tên bài bác nhé

cái thanh taskbar của win 10 có chức năng nghe nhạc là ra tên bài đó :D

Ôi ko lẽ cài pm rồi dò bài rồi tìm link rồi dán vào từng mô tả của video. Ko biết để nguyên cái link channel NCS ko biết đc ko nhỉ ?

Vãi, cẩn thận đấy, lo trước cả vụ report vì dùng nhạc không ghi nnguồn. Cũng ko nói trước được, nên làm sớm đi, lần lượt từ vid mới đến cũ, vừa là tôn trọng tác giả, vừa không tạo điểm yếu cho đối thủ khai thác

Vãi, cẩn thận đấy, lo trước cả vụ report vì dùng nhạc không ghi nnguồn. Cũng ko nói trước được, nên làm sớm đi, lần lượt từ vid mới đến cũ, vừa là tôn trọng tác giả, vừa không tạo điểm yếu cho đối thủ khai thác
chắc mất cả khối thời gian đây :(

cái thanh taskbar của win 10 có chức năng nghe nhạc là ra tên bài đó :D
xài windows 10 cả năm rồi mà chưa biết tính năng này, search google cũng ko thấy

sặc lấy nhạc ko bản quyền bỏ vào video cũng phải ghi nguồn tất cả luôn hả mấy bạn :eek:

bác dùng android or ios tải ứng dụng shazam nhé bác , rồi bật video đến đoạn nhạc thì dùng shazam để nó nhận diện tên bài bác nhé
bạn ơi sao mình thấy nhiều người kênh họ nổi tiếng ghép nhạc ko bản quyền vào đâu cần ghi nguồn đâu mà họ vẫn sống mà bạn, bạn giải thích dùm mình đc ko

cái này mình cũng ko biết nhưng mình cần tôn trọng bản quyền , mấy channel content đều ghi link nhạc bên dưới đó bạn

sặc lấy nhạc ko bản quyền bỏ vào video cũng phải ghi nguồn tất cả luôn hả mấy bạn :eek:
mình vừa tìm hiểu thì nhạc free như NCS, Incompetech.com..... là CC BY, tức là phải ghi nguồn @@

cái này mình cũng ko biết nhưng mình cần tôn trọng bản quyền , mấy channel content đều ghi link nhạc bên dưới đó bạn
mình sử dụng tùm lum hết trơn giờ biết bản nào mà đặt link, chắc đặt nguyên cái link channel của nó luôn quá @@

thậm chí cả nhạc trên youtube cũng có một số bài CC BY nữa, haizzzz

mình cũng lấy nè nhưng kênh k có nhìu người xem nên thôi kệ không ghi bà già gì hết:D

mình sử dụng tùm lum hết trơn giờ biết bản nào mà đặt link, chắc đặt nguyên cái link channel của nó luôn quá @@
như mình bảo ấy , bạn bật video rồi sử dụng shazam , shazam nó bắt nhạc nhanh lắm .
cậu đưa video , rảnh mình tìm nhạc cho. dặn này thất nghiệp quá @@.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,512
170,606
Latest member
linhphanvan1211

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom