Ask CÓ AI RÀNH REUP CHO MÌNH HỎI NHỜ XÍU

quangson

Junior
Reactions
3
MR
0.220
mình đang tính lấy video từ nước ngoài trên youtube về nghe và dịch ra rồi vieetsub lại , chỉnh sửa , chèn logo các kiểu thì có bị dính bản quyền k các bác nhỉ

Rất khó bị dính bạn nhé, mình có người quen làm cái này mấy năm rồi. Tỷ lệ dính thấp, khi có nhiều lượt report thôi. Chứ con BOT của GG không detect đc đâu.

Bổ sung: hoặc khi chính bên nắm giữ bản quyền biết và report thì bạn thường bị xử lý ngay. Nặng nhất là khóa kênh. Kênh của bạn càng nổi tiếng, càng nhiều lợi nhuận thì khả năng ra đi càng lớn

mình đang tính lấy video từ nước ngoài trên youtube về nghe và dịch ra rồi vieetsub lại , chỉnh sửa , chèn logo các kiểu thì có bị dính bản quyền k các bác nhỉ
Nếu bác muốn phát triển kênh lâu dài thì đừng bao giờ chơi reup bản quyền người khác. Bất kỳ lúc nào cũng sẽ có người report kênh của bác, nhất là khi video của bác được nhiều view rồi.

Nếu bác muốn phát triển kênh lâu dài thì đừng bao giờ chơi reup bản quyền người khác. Bất kỳ lúc nào cũng sẽ có người report kênh của bác, nhất là khi video của bác được nhiều view rồi.
Bác nói chí phải, kênh càng nhiều view thì tỉ lệ ra đi càng cao. Chỉ chơi kiểu chộp giật được thôi, kênh die thì lập kênh khác.

Rất khó bị dính bạn nhé, mình có người quen làm cái này mấy năm rồi. Tỷ lệ dính thấp, khi có nhiều lượt report thôi. Chứ con BOT của GG không detect đc đâu.
Còn lấy nguồn video trên douyin mà youtube chưa có thì ổn k bác nhỉ.

Cái đó mình không rõ cho lắm, vì đa số tiktoker Khựa k truy cập đc Youtub nên chắc là khả năng bị "chính chủ" report không cao. Nhưng vẫn câu nói ở trên: doanh thu tỉ lệ thuận với lượt view và nguy hiểm.

Cái đó mình không rõ cho lắm, vì đa số tiktoker Khựa k truy cập đc Youtub nên chắc là khả năng bị "chính chủ" report không cao. Nhưng vẫn câu nói ở trên: doanh thu tỉ lệ thuận với lượt view và nguy hiểm.
tks bác nhiều

tại mình đang có kênh view nc ngoài, 90% là view nc ngoài nên chắc tỉ lệ bị ăn RP thấp hơn là ở VN nhỉ :)))

tại mình đang có kênh view nc ngoài, 90% là view nc ngoài nên chắc tỉ lệ bị ăn RP thấp hơn là ở VN nhỉ :)))
Uh người VN hay gato chứ không rộng lượng như nước ngoài

Mấy bác lý thuyết ác quá, thực tế chút đi. Bản quyền từ thường đến nặng là auto dính thôi, nhẹ hoặc ko có bq nó mới không bắt. Còn nếu lách hình ảnh xấu thì vietsub làm gì nữa. Bỏ suy nghĩ này đi, có làm được thì cũng phải triệu view đều mới ra $.

Mấy bác lý thuyết ác quá, thực tế chút đi. Bản quyền từ thường đến nặng là auto dính thôi, nhẹ hoặc ko có bq nó mới không bắt. Còn nếu lách hình ảnh xấu thì vietsub làm gì nữa. Bỏ suy nghĩ này đi, có làm được thì cũng phải triệu view đều mới ra $.
kênh mình trc có reup mấy video short nhưng chưa dính bản quyền cái nào, giờ mình tính đăng video dài tự quay xong bật kiếm tiền, thì tỉ lệ đậu cao ko bác nhỉ, hay mình phải xóa hết video shorts rồi mới bật

kênh mình trc có reup mấy video short nhưng chưa dính bản quyền cái nào, giờ mình tính đăng video dài tự quay xong bật kiếm tiền, thì tỉ lệ đậu cao ko bác nhỉ, hay mình phải xóa hết video shorts rồi mới bật
Short thì nói chuyện làm gì :D Cứ thử đi bác, thực hành luôn, về mảng khác thì k nói, còn về YouTube lên đây hỏi không chuẩn đâu, muốn chuẩn vào nhóm trên FB b nhé.

Như vậy là sẽ bị dính bản quyền nhé. Rất khó để lách bản quyền vào thời điểm hiện tại

Mỗi video khi up lên sẽ được Youtube gắn 1 ID, khi tải về rồi chỉnh sữa gì đi nữa, khi up lên lại youtube sẽ quyét ra được ID và sẽ cho ăn point ngay lập tức. Giờ này mà còn nghỉ tới việc reup nữa. Reup giờ là xưa rồi. Thực ra có 1 cách khác về nguyên lí thì nó cũng hơi giống cách bạn nhưng đơn giản hơn khi up lên sẽ không dính bản quyền, nhưng bạn tự suy nghĩ đi. Nghĩ hồi cũng ra thôi :popo_bye::popo_bye::popo_bye:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,433
169,778
Latest member
stake123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom