Report Có ai gặp tình trạng bị người mua lạm dụng khiếu nại đòi tiền chưa?

anhdao1520

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Như tít, mình là người bán,
Người mua thanh toán qua paypal bên mình. số tiền 7.6$
Họ dùng dịch vụ chán chê xong đòi lại tiền qua khiếu nại paypal.
Bên mình đã hoàn lại cho họ đúng số tiền 7.6$ đó.

Đến hôm nay tự nhiên dó mail paypal về. vô tài khoản paypal kiểm tra thì bị trừ -15$ tức là mình bị trừ tổng cộng 15$ cộng với số tiền mình hoàn lại 7.6$ là 22.6$

Mình xin nói là người mua là một công ty dạng tnhh mtv thôi, nhưng không ngờ lại có kiểu làm ăn bẩn bựa như vậy

có ai biết cách xử lý vụ này không, tư vấn giúp mình, mình đã mở khiếu nại đến paypal.

Đến hôm nay tự nhiên dó mail paypal về. vô tài khoản paypal kiểm tra thì bị trừ -15$ tức là mình bị trừ tổng cộng 15$ cộng với số tiền mình hoàn lại 7.6$ là 22.6$

Mình xin nói là người mua là một công ty dạng tnhh mtv thôi, nhưng không ngờ lại có kiểu làm ăn bẩn bựa như vậy

có ai biết cách xử lý vụ này không, tư vấn giúp mình, mình đã mở khiếu nại đến paypal.
Hình như trả qua khiếu nại đc 1 lần thôi chứ - Cái ni nhân viên nó review rồi ra phán quyết. Đâu có lần 2 đâu nhỉ. Trừ khi trong phần đó có kiểu nhận hàng mà ko đúng mô tả yêu cầu bồi thường có khi nó đòi gấp đôi

cái này coi như tiêu rồi

Hình như trả qua khiếu nại đc 1 lần thôi chứ - Cái ni nhân viên nó review rồi ra phán quyết. Đâu có lần 2 đâu nhỉ. Trừ khi trong phần đó có kiểu nhận hàng mà ko đúng mô tả yêu cầu bồi thường có khi nó đòi gấp đôi
Chính xác là mình đã hoàn lại khoản 7.6$ ngay khi khách nó báo nó không thực hiện giao dịch này vì mình làm theo dạng công ty ko phải cá nhân, ko thích thì mình hoàn lại, hoặc ko phải khách thực hiện giao dịch đó mình cũng trả. làm lâu dài chứ ko phải kiểu scam

Đến hôm nay thì paypal nó trừ tiếp của mình 15$ vì khách nó khiếu nại phía ngân hàng.
Coi như bị ăn cướp trắng trợn mất 15$ đó.

Dịch vụ mình cung cấp theo kiểu dùng một lần, dạng key bản quyền sử dụng ấy, ko phải hàng hóa:(
Đang yêu cầu bên paypal gọi lại.

Chứ bảo vệ người mua kiểu này thì người bán ai dám bán khi nó cứ thanh toán xong nó khiếu nại kêu ko phải mình thực hiện giao dịch đó?

$15 là fee chargeback, họ mở cáse dạng chargeback card

Chính xác là mình đã hoàn lại khoản 7.6$ ngay khi khách nó báo nó không thực hiện giao dịch này vì mình làm theo dạng công ty ko phải cá nhân, ko thích thì mình hoàn lại, hoặc ko phải khách thực hiện giao dịch đó mình cũng trả. làm lâu dài chứ ko phải kiểu scam

Đến hôm nay thì paypal nó trừ tiếp của mình 15$ vì khách nó khiếu nại phía ngân hàng.
Coi như bị ăn cướp trắng trợn mất 15$ đó.

Dịch vụ mình cung cấp theo kiểu dùng một lần, dạng key bản quyền sử dụng ấy, ko phải hàng hóa:(
Đang yêu cầu bên paypal gọi lại.

Chứ bảo vệ người mua kiểu này thì người bán ai dám bán khi nó cứ thanh toán xong nó khiếu nại kêu ko phải mình thực hiện giao dịch đó?
Không phải nói bạn. Gặp cáo mua hàng rồi :D

$7.6 là tiền giao dịch đã trả lại
$15 là tiền phí Chargeback (công ngân hàng mở case điền các thứ...) bên Buyer or Seller thua sẽ phải trả phí này

>>> khả năng cao là thằng chủ acc bị hack nhiều phát, nên nó tiện đòi luôn giao dịch $7.6 này
chứ chắc chẳng ai rảnh chỉ vì 1 gd nhỏ này mà ra bank or call để làm khiếu nại

kiểu này, các bác bán hàng phải khổ sở rồi, PP nó bảo vệ người mua 1 cách siêu VIP . :D
thế người bán nó không bảo vệ à bác, hàng hóa bán toàn loại dùng một lần, nó dùng xong rồi, coi như mất trắng à

Kiểu như quy trình bảo mật tụi paypal xử lý giao dịch, bên bán chỉ thực hiện nhận tiền tự động về, có can thiệp được gì đâu.

Nó để khách dùng thẻ lậu thanh toán vào nó phải có biện pháp chịu trách nhiệm chứ sao lại bắt người bán chịu. vô lý

sài paypal thì phải chịu thôi chứ kêu ca gì
Luật của nó là thế. Khi bạn sử dụng là bạn chấp nhận rồi

Mình cũng bị giống bạn. Mỗi tầm 100 sản phẩm bán ra thì có tầm 5-7 thằng giống như này. Nhận xong, xài xong, open case Paypal. May mà mình chặn tất cả người mua từ châu Á, mà chỉ có hơn 90% success. Bựa cái là product good or services kiểu này Paypal nó toàn cho buyer win.

Dân châu Âu như Mỹ, Úc, Anh,... họ ý thức cao, tôn trọng luật lệ, bản quyền, mà vẫn có những thành phần như vậy xảy ra.

Còn xứ sở thiên đường thì dùng đồ lậu, chùa quen rồi. Brother hàng xóm của cái xứ này cũng y hệt.

Mình không quơ đũa cả nắm. Muốn làm ăn ở Vietnam thì nên tìm cái gate payment khác đi. Chứ mà xài Paypal thì né dân ở Vietnam vs China ra.

Mình cũng bị giống bạn. Mỗi tầm 100 sản phẩm bán ra thì có tầm 5-7 thằng giống như này. Nhận xong, xài xong, open case Paypal. May mà mình chặn tất cả người mua từ châu Á, mà chỉ có hơn 90% success. Bựa cái là product good or services kiểu này Paypal nó toàn cho buyer win.

Dân châu Âu như Mỹ, Úc, Anh,... họ ý thức cao, tôn trọng luật lệ, bản quyền, mà vẫn có những thành phần như vậy xảy ra.

Còn xứ sở thiên đường thì dùng đồ lậu, chùa quen rồi. Brother hàng xóm của cái xứ này cũng y hệt.

Mình không quơ đũa cả nắm. Muốn làm ăn ở Vietnam thì nên tìm cái gate payment khác đi. Chứ mà xài Paypal thì né dân ở Vietnam vs China ra.
:oops:em đang làm PM, paypal em làm cái TOS khách thanh toán phải chịu toàn bộ trách nhiệm nếu xảy ra tranh chấp ở paypal, bên e ko chịu trách nhiệm, đồng ý thì thanh toán vì em bán thẻ cào :confused:

Cái sản phẩm mình tự làm ra được còn đỡ, còn như mấy hàng dùng một lần như thẻ cào, key bản quyền, code... đi bán kiếm tí lời thì xác định vỡ mặt bạn ạ, còn hàng mình tự làm được thì chả sao, ko thích thì trả lại tiền. không vấn đề gì :oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,817
Latest member
copaamerica2024

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom