Có ai còn sở thích chơi hệ điều hành Symbian không?

vansutuyduyen

Vip
Verified
Solutions
2
Reactions
7,877
MR
0.273
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là mềnh đang chơi lại hàng cổ này. Và để sign ứng dụng thì cần có file .cer.key thông qua imei

Mình đã dạo quanh các 4r để lấy 2 file này nhưng đa phần đều đã die cả.

Vậy có ai biết có trang nào còn có thể lấy được 2 file này ko ?

Sau 1 ngày mò mẫm dạo nát hết các 4r trong và ngoài nước thì chốt hạ ko còn trang nào cung cấp 2 file trên :)

Nhưng do nhu cầu dùng cục gạch nên mình đã tìm được vài trang bí kíp còn xót lại đủ dùng :)

Tiện mình viết vài dòng cho ai có cùng sở thích dùng hàng cổ Symbian s60 thì đỡ mất công tìm luôn

Máy đang dùng s60 v3 mình chỉ cần cài 2 app sau :

MCleaner ( dùng để chặn cuộc gọi, chặn tin nhắn và ẩn tin nhắn có đặt pass view)
CallRecorder (dùng để ghi âm cuộc gọi)

Để cài 2 app này nên chỉnh time của máy về khoảng time về năm 2009 ( cài xong hãy chỉnh lại time hiện tại)

Nếu cài bản MCleaner đã được sign VH lụm nhặt từ đồng chí bb8868 ( tìm trên tinhte) thì key kích hoạt là 00000000

Còn nếu cài bản gốc mọi ver thì dùng 2 key : 55092411 or 46998375 là ok ( qua giờ mình chật vật tìm thằng này mãi :popo_beauty: )

Còn bạn nào cài CallRecorder muốn có key kích hoạt thì ném số imei lên đây mình con vớt hộ cho nhé

Mình còn file này của E71 :D

Mình còn file này của E71 :D
.cer và .key của mấy máy ngày xưa mình dùng là mới mua xong reg down liền, mình vẫn còn 2 file của con C5-00 :D nay mới tậu lại con N79 nên đụng đến ko còn site nào nữa, die sạch cả :D

.cer và .key của mấy máy ngày xưa mình dùng là mới mua xong reg down liền, mình vẫn còn 2 file của con C5-00 :D nay mới tậu lại con N79 nên đụng đến ko còn site nào nữa, die sạch cả :D
Giờ mấy site reg ko còn nữa đâu bác. Có chủ cũ còn file thì share lại thôi :D File đó hình như chỉ tạo ra đc 1 lần duy nhất

Giờ mấy site reg ko còn nữa đâu bác. Có chủ cũ còn file thì share lại thôi :D File đó hình như chỉ tạo ra đc 1 lần duy nhất

uh, mình đã dạo nát hết các 4r trong và ngoài nước rồi, ko còn site nào còn sống =))

ko sign đc app nhưng cũng may mắn đã cài đc 2 app mình cần như trên rồi, mình chỉ cần có nhiêu đó, ứng dụng .sis mới phiền, còn ứng dụng .jar mình cũng có sưu tập 1 mớ còn lưu nhưng không có nhu cầu dùng, cài đc 2 app kia là mãn nguyện rồi :)

uh, mình đã dạo nát hết các 4r trong và ngoài nước rồi, ko còn site nào còn sống =))

ko sign đc app nhưng cũng may mắn đã cài đc 2 app mình cần như trên rồi, mình chỉ cần có nhiêu đó, ứng dụng .sis mới phiền, còn ứng dụng .jar mình cũng có sưu tập 1 mớ còn lưu nhưng không có nhu cầu dùng, cài đc 2 app kia là mãn nguyện rồi :)
mấy file dạng jar dùng chán lắm kể cả game. Symian S60v3 trở lên thì cài sis hoặc sisx mới sướng file nặng chất lượng hơn hẳn ý. Mấy game cũng phê hơn nhiều

mấy file dạng jar dùng chán lắm kể cả game. Symian S60v3 trở lên thì cài sis hoặc sisx mới sướng file nặng chất lượng hơn hẳn ý. Mấy game cũng phê hơn nhiều
Bất đắc dĩ mấy app không sign được mình mới dùng jar, còn đã có sisx và sign được thì cứ quất sisx thôi. Nhưng nhu cầu hiện giờ của mình cũng ko cần vọc nhiều app sisx nữa :D cài đc 2 app kia là coi như dùng ok rồi.

Vẫn khoái dùng ĐT cục gạch cho bảo mật nhất là sms với bồ nhí có app ẩn, ko sợ lộ :))

Bất đắc dĩ mấy app không sign được mình mới dùng jar, còn đã có sisx và sign được thì cứ quất sisx thôi. Nhưng nhu cầu hiện giờ của mình cũng ko cần vọc nhiều app sisx nữa :D cài đc 2 app kia là coi như dùng ok rồi.

Vẫn khoái dùng ĐT cục gạch cho bảo mật nhất là sms với bồ nhí có app ẩn, ko sợ lộ :))
Đam mê là bất tận. Chúc bác vui vẻ với chiếc đt đang có :D kaka

Có vẻ bác này làm nhiều việc sau bóng đèn nhở
ngoài các việc sau bóng đèn, còn cả việc sau "ánh nến" nữa =))

thời kỳ đồ đá, bác cũng rảnh quá@@
Haha, nhàn cư vi bất thiện :popo_smile:

Nói chứ mình vẫn khoái dùng cục gạch hơn sờ mát phôn, nhu cầu nghe gọi chỉ cần cục gạch là "đụ" , cục gạch của mình mới là điện thoại chính, sờ mát phôn chỉ là cái phụ để cài các app bank với quay clip nóng thôi :popo_big_smile:

Kaka, cái này cũng 1 thời mình làm mod của box game S60 ở bên cái forum softvnn. Cũng vọc cài app game rom tứ tung mà bỏ lâu quá giờ k nhớ nhiều nữa :D cũng hơn chục năm rồi k rờ lại. Ngày xưa dùng con 6600 hột vịt =))

Last edited:
Kaka, cái này cũng 1 thời mình làm mod của box game S60 ở bên cái forum softvnn. Cũng vọc cài app game rom tứ tung mà bỏ lâu quá giờ k nhớ nhiều nữa :D cũng hơn chục năm rồi k rờ lại. Ngày xưa dùng con 6600 hột vịt =))

Mình cũng tầm chục năm rồi mới có nhu cầu cài app cho s60, trước giờ vẫn có sẵn của con c5 vẫn đang dùng đến tận giờ, mới đổi con N79 nên vọc lại :)

Tình hình là mềnh đang chơi lại hàng cổ này. Và để sign ứng dụng thì cần có file .cer.key thông qua imei

Mình đã dạo quanh các 4r để lấy 2 file này nhưng đa phần đều đã die cả.

Vậy có ai biết có trang nào còn có thể lấy được 2 file này ko ?
cái này bác lại làm e ngứa nghề . Ngày xưa em có thời gian làm kỹ thuật đtdd , có phần mềm để sign ứng dụng nhé .
Và nếu ko sign thì bác phải h...k máy mới cài được .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,354
170,481
Latest member
Hinata7

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom