Có 100tr thì đầu tư gì?

sangtrieu

Newbie
Reactions
3
MR
0.093
Mình hiện có 100tr tiền nhàn rỗi, trước đây có đầu tư vào btc mà giờ đang dowtrend nên k mấy mặn mà (mình k đánh futu), cũng tính là đầu tư vào cổ phiếu nhưng phải đến 2024 mới có sóng để vào tiền. Mình trước giờ chỉ làm công ăn lương, nên tù mù quá. Anh, em có kinh nghiệm gì đầu tư giới thiệu mình chút được không? Biết đâu đây sẽ là 1 ngã rẽ mới cho bản thân mình.
Xin cảm ơn mọi người :)

tùy vào bạn mua chổ nào thôi, chứ mua đc cả nhà luôn chứ đất là chuyện bình thường

mình thì cứ mua vàng với đất thôi, còn chứng khoán mình thấy cũng phá sản quá trời, chả dám tìm hiểu @@!
Đất bác phải đợi đỉnh của lạm phát khi nào bác thấy lãi suất tăng mạnh thì bác sẽ mua đc giá rẻ. Đây là em nói những khu có giá trị tương lai ăn theo quy hoạch nhé chứ những chỗ nó tốt như đất thổ cư trung tâm các thành phố lợi thì em nghĩ giá chỉ đi ngang và có thể giảm nhẹ chứ ko sâu đc.

Upvote 0
MMO giờ ko còn màu như xưa nữa, hồi xưa làm exchange vớ vẫn vốn bé bé cũng kiếm đc 15 20%/ tháng. Nhớ cái thời mua payza rate 20k, STP rate 19k rồi add fund vào btc-e rồi sell btc-e code rate 23, trừ phí cũng ăn đc 8-10% chỉ mất có dăm ba ngày. Rồi đến cái thời húp trafficmonsoon, xơi tái freebitcoin. Thời tiền dễ kiếm nay còn đâu nữa.

Upvote 0
MMO giờ ko còn màu như xưa nữa, hồi xưa làm exchange vớ vẫn vốn bé bé cũng kiếm đc 15 20%/ tháng. Nhớ cái thời mua payza rate 20k, STP rate 19k rồi add fund vào btc-e rồi sell btc-e code rate 23, trừ phí cũng ăn đc 8-10% chỉ mất có dăm ba ngày. Rồi đến cái thời húp trafficmonsoon, xơi tái freebitcoin. Thời tiền dễ kiếm nay còn đâu nữa.
vẫn còn rất nhiều cái dễ ăn, chẳng qua là mình chưa biết tới thôi ^^!

Upvote 0
Mình trade fx trung bình lợi nhuận từ 3% đến 10% tháng. Rủi ro 30% nhưng chưa gặp phải. Bạn có thể copy lệnh từ tk của mình.

Last edited:
Upvote 0
1 - stake stable coin như BSUD, USDT lấy lãi. khoảng 10% năm ( không phải suy nghĩ, lãi cao hơn bank)
2 - đầu tư mấy coin tiềm năng, rồi stake lấy lãi luôn :v (hơi risky có thể /2, /3)

thật sự an toàn nhất, m nghĩ chỉ có cái này. tại thớt bảo ít kinh nghiệm nên mò mấy cái khác như dropshopping hơi khó mà còn dễ bị dắt mũi, scam
bác này giống mình
Gửi busd lấy lãi 10% mà rút khi nào cũng đc quá ngon
Uptrend thì lấy ra mà mua coin còn downtrend cứ gửi lấy lãi

Upvote 0
bác này giống mình
Gửi busd lấy lãi 10% mà rút khi nào cũng đc quá ngon
Uptrend thì lấy ra mà mua coin còn downtrend cứ gửi lấy lãi
mình cũng saving coin với stacking stable coin usdt busd, mà chỉ dc khoảng 7 8%. không biết bác gửi trang nào mà dc 10% vậy.

Upvote 0
Bác thế chấp cái gì vay ngân hàng bác ơi. 9 tấn thì tỷ rưỡi, 5 tấn cỡ 900 cả thùng. Tùy ngân hàng, có bên hỗ trợ cho vay tới 80% giá trị xe mà.
Khuyên người ta từ 100tr mà lên đến 1,5 tỷ
Từ 100tr nhàn rỗi, cuộc sống có thể vô lo, vô nghĩ, sống cũng đc thoải mái
Như không thế chấp, vay vốn cả tỷ rưỡi để mang phiền não vô người làm gì nhỉ
Có ai đảm bảo công việc được suông sẻ đâu.
Nếu như mình là thớt thì thà để 100tr đó đợi cơ hội để được sống thọ hơn 1 tí :D

Upvote 0
bên mình đang có job làm CTV kiếm thu nhập thụ động. Nếu bạn đang có thời gian nhàn rỗi inbox tele trao đổi xem phù hợp không nhé: @NguyenHangWeTeam

Upvote 0
Mình hiện có 100tr tiền nhàn rỗi, trước đây có đầu tư vào btc mà giờ đang dowtrend nên k mấy mặn mà (mình k đánh futu), cũng tính là đầu tư vào cổ phiếu nhưng phải đến 2024 mới có sóng để vào tiền. Mình trước giờ chỉ làm công ăn lương, nên tù mù quá. Anh, em có kinh nghiệm gì đầu tư giới thiệu mình chút được không? Biết đâu đây sẽ là 1 ngã rẽ mới cho bản thân mình.
Xin cảm ơn mọi người :)
Làm đại lý, đầu tư tool kéo ref cho Wteam b ơi.

Vốn cỡ 20-50tr thôi, lợi nhuận thì unlimited

Upvote 0
Nếu bác muốn bền vững: Vay thêm vốn ngân hàng, đầu tư mua con xe tải 9 tấn, đóng thùng rồi gửi vào Logitem. Tháng trừ hết chi phí, trừ cả khấu hao xe và lãi ngân hàng định kỳ thì vẫn để ra đc 15-20 triệu 1 tháng.
Vụ cho bên Logitem thuê xe này thì em không biết tài xế hay hợp đồng bảo quản xe của mình thế nào. Chứ em thấy đầy vụ xe mới toanh mua về xong được 3-5 năm là thành đống sắt vụn. Quá nhiều lý do để xe mình trở thành như vậy:
- Lái xe không phải xe của nó, nên nó không biết giữ, đi như phá.
- Tháo linh kiện đem bán, lắp linh kiện đểu cho mình. Giao xe cho nó nó vào gara ô tô có 1 tiếng sau ra là mất 1 hoặc vài linh kiện xịn rồi.
- Tai nạn, công an thu xe, vi phạm luật giao thông,...
Bác cứ tính mua con xe 9 tấn mất 1 tỷ 6, trừ 100tr nhàn rỗi thì vay nợ 1 tỷ 5. Phải 5 năm cái xe yên ổn trở lên bác mới bắt đầu có lãi, quá mạo hiểm.

Upvote 0
Vụ cho bên Logitem thuê xe này thì em không biết tài xế hay hợp đồng bảo quản xe của mình thế nào. Chứ em thấy đầy vụ xe mới toanh mua về xong được 3-5 năm là thành đống sắt vụn. Quá nhiều lý do để xe mình trở thành như vậy:
- Lái xe không phải xe của nó, nên nó không biết giữ, đi như phá.
- Tháo linh kiện đem bán, lắp linh kiện đểu cho mình. Giao xe cho nó nó vào gara ô tô có 1 tiếng sau ra là mất 1 hoặc vài linh kiện xịn rồi.
- Tai nạn, công an thu xe, vi phạm luật giao thông,...
Bác cứ tính mua con xe 9 tấn mất 1 tỷ 6, trừ 100tr nhàn rỗi thì vay nợ 1 tỷ 5. Phải 5 năm cái xe yên ổn trở lên bác mới bắt đầu có lãi, quá mạo hiểm.
quá chuẩn, có ngu mới mang xe đi cho thuê kiểu này

Upvote 0
100 tr có thể mua 1 ít vàng, chứ không thể mua đất :popo_bye:

Bậy rồi, không biết mấy chỗ khác sao chứ chỗ mềnh đi xin đất vẫn có người cho, còn không thì mua có mấy chục ... thôi :popo_boss:

... = nguyên văn: có mấy chục ngàn 1 bao thôi :popo_big_smile:
đất này là đất bỏ vào thùng xốp trồng rau trên sân thượng :popo_ah::popo_ah::popo_ah::popo_ah:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,789
Latest member
webnhacaifabet

Most viewed of week

Most viewed of week

Back