Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.

nhathung123

Pre-verified
Reactions
36
MR
0.255
Insuree Balance
0
Closed !

Last edited by a moderator:
Cậu này gắp lửa bỏ tay người nhé, để tí mình nói rõ cậu chuyện này.

@cuipap1984 quá trình đầu tiên bên trên, anh hoàn toàn chứng kiến em và nó làm việc phải không ạ ?
Và nó nhận tiền nhưng giam tool của em suốt 1 năm không làm ?
Chỉ với chứng đó thôi đã đủ nói là scam rồi.

Cho đến bây giờ , Nó vẫn chặn facebook mình,
Tool mình đã bị nó lock trên vps nó, (Vps nó link với file tool của mình) nên nó thích lock lúc nào thì lock.
Bỏ cả đống tiền theo nó giờ vẫn là không xài được tool.

Nó đã xóa sạch log chat giữa mình và nó để xóa bằng chứng.

Để mình giải thích từng đoạn một cho anh em hiểu.
Thanh niên này trong cách nói chuyện qua facebook là cố tình không để lộ sơ hở là hắn đang ép uổng tôi
Nhưng thực sự là đang BẮT tôi trả tiền. Để mình kể chi tiết về riêng 2 hình này đã, rồi sẽ phân tích các hình khác.

Tool Viber auto reg mình nhờ nó làm.
Ban đầu mình yêu cầu nó làm LOCAL, không có quản lý theo server nào hết,nhưng nó lén quản lý trên VPS của nó mà mình không biết. Sau mình phải trả thêm 1 mớ tiền để XOA DỊU nó và để nó đặt phần Server lên VPS của mình, từ đó tool mình độc lập được (Đoạn đó đã bị nó xóa log chat). Sau khi đặt lên VPSr mình, Sau một số lần Nó vẫn lock được tool của mình từ xa. Vậy là lừa tập 2
Nó vẫn đặt phần quản lý lên vps mình, và cả vps nó nữa. Vẫn nắm chắc lấy tool của mình.

Trong 2 hình này là lúc nó update tool cho mình về sau, update lần nào trả tiền lần đó (ném lao rồi phải theo lao chứ bỏ thì phải làm từ đầu). Xong nó lại chuyển ngược lại quãn lý trên VPS nó nữa. Và từ đó chưa bao giờ cho quãn lý trên VPS mình nữa. Cho đến nay.

Và trong lần đó. Trước đó mình vốn đã có 2 phiên bản chạy khá ok. Sau đó chỉ nhờ nó update thêm 1 số tính năng, fix 1 số lỗi. Vậy mà nó nói "MÌNH PHẢI TRẢ THÊM TIỀN ĐỂ NÓ LÀM FILE SERVER MỚI" Trong khi mình thấy file server cũ rất ổn, và mình chưa bao giờ yêu cầu nó UPDATE SERVER, trong thỏa thuận ban đầu không có UPDATE SERVER, mà chỉ sửa chức năng client. Với 1 số tiền.

Sau đó nó ép mình trả thêm 1 số tiền mà mình không hề yêu cầu, và nói bắt bược phải UPDATE SERVER thì mới chạy được.
Còn không thì tiền mình gửi nó để làm theo thỏa thuận coi như không xài được tool.
Đó là 2 hình này.

Attachments

122.2 KB · Views: 59
    117 KB · Views: 58
    102 KB · Views: 57
    130.2 KB · Views: 58
    140.3 KB · Views: 62
    126.3 KB · Views: 58
    111.9 KB · Views: 55
    103.9 KB · Views: 58
    107.9 KB · Views: 57
vào năm 2018-2019 mình có làm tool reg viber cho cậu này. Tool chạy trên pc, android, VM ảo, change ip, fake info, xử lý QR, opt thông qua api của 1 số dịch vụ 5sim, simmart, rencode...

--------------

1- là tool đã hoàn thiện và chạy bình thường, có quãng thời gian reg viber nhiều, viber update 1 số phiên bản và mình cũng update tool theo yêu cầu của cậu ấy. (KHÔNG CÓ CHUYỆN TOOL KO CHẠY ĐC)

2 - Quãng thời gian bị ngắt quãng là do bên thứ 3 là web otp hết khay sim hoặc dịch vụ lỗi
bị dán đoạn.

3- Cách đây 1 tháng cậu này nằng nặc đòi mua lại source code 500k, mình nhắn lại là mình chỉ support, ko bán source. (500k = phí mình code api 1 web) cậu ấy bảo thuê người dịch ngược mã nguồn đc rồi nên chỉ mua giá đó, no problem mình vẫn ok tùy bạn.

4- Thỉnh thoảng mình vẫn nhắn tin trực tiếp vào điện thoại và Zalo của cậu ấy hỏi han xem có cần hỗ trợ gì không. (còn facebook mình đã bị checkpoint bỏ gần 1 năm qua, bạn bè và khách cũ chắc ai cũng biết.)

5 - Trước khi bị mất fb mình cũng nhiều lần liên lạc bằng fb cho Hưng nhưng ko thấy phản hồi, thâm chí mình còn nhắn tin cho cuibap nói là vấn đề của hồ nhật hưng cần support gì thì hãy nói chuyện trực tiếp với mình, mình hỗ trợ support free, chứ mình ko vào forum.

Còn nhiều vấn đề khác vì mình sẽ nói ở phần sau.

Và trắng trợn nhất là đoạn này.
Tôi phải PAY THÊM cho nó, để nó làm SERVER MỚI mà tôi không yêu cầu.
Không nó off là tôi khỏi xài tool luôn đấy. Trong khi trước đó vừa Pay cho nó 60$ là đủ tiền làm rồi.

Attachments

104.5 KB · Views: 65
Mọi người hãy xem những hình log chat mình đăng lên đây là sẽ hiểu.
Rồi so sánh với những gì bạn VANNUONG này nói xem thế nào ?

Còn đoạn chat này là chính cậu VANNUONG đã thừa nhận "nhận tiền nhưng giam tool 1 năm không hoàn thành".

"Có lúc bận nên mất tập trung TÍ thôi" TÍ của bạn ấy là 1 năm đây.

Attachments

104.5 KB · Views: 63
Còn vấn đề chạy LOCAL hay server mà cậu này nói tới thì là như này:
- ban đầu tool chạy local nhưng vì changeip liên tục, android , pc, vm đều bị ngắt kết nối gây không đồng bộ, nên mình có trao đổi là build sv để đồng bộ các nền tảng.
Cái này anh em nào là dev sẽ hiểu.
Bản server chạy ít thì ko sao nhưng, cậu này muốn chạy nhiều máy, cho cả ông nào bla bla nhảy vào chạy cùng, mình bảo số lượng nhiều máy cùng chạy thì nên nâng cấp server, mình ko làm free mãi đc. (server mình cũng giao để cậu này tự chạy trên vps của cậu ấy rồi)

- Nói tóm lại là muốn source code nhưng tôi ko bán, ban đầu giả 10 triệu bộ source, sau ko mua được, đi thuê người dịch ngược rồi đòi mua lại giá 500k.

Còn vấn đề chạy LOCAL hay server mà cậu này nói tới thì là như này:
- ban đầu tool chạy local nhưng vì changeip liên tục, android , pc, vm đều bị ngắt kết nối gây không đồng bộ, nên mình có trao đổi là build sv để đồng bộ các nền tảng.
Cái này anh em nào là dev sẽ hiểu.
Bản server chạy ít thì ko sao nhưng, cậu này muốn chạy nhiều máy, cho cả ông nào bla bla nhảy vào chạy cùng, mình bảo số lượng nhiều máy cùng chạy thì nên nâng cấp server, mình ko làm free mãi đc. (server mình cũng giao để cậu này tự chạy trên vps của cậu ấy rồi)

- Nói tóm lại là muốn source code nhưng tôi ko bán, ban đầu giả 10 triệu bộ source, sau ko mua được, đi thuê người dịch ngược rồi đòi mua lại giá 500k.

Mọi người có biết vì sao thuê người dịch ngược không ?
Nếu không thuê người dịch ngược lại, thì tool này có trả bao nhiêu tiền cũng sẽ bị nó kiểm soát, Nắm chắc cái cán, thích lock lúc nào là lock. Các file Exe nó đưa mình giờ vẫn còn đây.
Anh em nào có trình dịch ngược kiểm tra thử là biết nó chèn Backdoor khốn nạn ra sao.

Còn sau khi mình tốn mớ tiền thuê người dịch ngược, thì cái source của nó mình nói mua lại 500k là chọc nó đấy. loại mất dạy này source nó đưa mình cũng chả tin.

MÌNH ĐĂNG BÀI LÊN CHO ANH EM CẢNH GIÁC.
CÒN AI "TIN RẰNG" NÓ UY TÍN THÌ ..........XIN MỜI THỬ.

Tôi rất nhiệt tình, trên zalo vẫn nói chuyện hỏi han hỗ trợ support, cậu bảo chỉ cần mua source, tôi nói rõ là không bán rồi. Giờ rảnh quá vào đây gây sự á.

Tôi rất nhiệt tình, trên zalo vẫn nói chuyện hỏi han hỗ trợ support, cậu bảo chỉ cần mua source, tôi nói rõ là không bán rồi. Giờ rảnh quá vào đây gây sự á.
Hãy tự mà đọc lại log chat đi, Tưởng cậu xóa sạch tin nhắn fb là Tôi không có chụp lại à.

Hãy tự mà đọc lại log chat đi, Tưởng cậu xóa sạch tin nhắn fb là Tôi không có chụp lại à.
Tôi không có thời gian đi xóa tin nhắn của ai mà cũng chả hơi đâu mà phải xóa. tôi nói rõ là fb bị checkpoint cả năm nên nó ko hiển thị tin nhắn, vào zalo mà xem tin nhắn đi, tôi nhắn bao nhiêu lần có thấy trả lời đâu, tưởng covid bị sao rồi chứ, thật sự cũng có quan tâm.

Tôi không có thời gian đi xóa tin nhắn của ai mà cũng chả hơi đâu mà phải xóa. tôi nói rõ là fb bị checkpoint cả năm nên nó ko hiển thị tin nhắn, vào zalo mà xem tin nhắn đi, tôi nhắn bao nhiêu lần có thấy trả lời đâu, tưởng covid bị sao rồi chứ, thật sự cũng có quan tâm.
Thôi Thôi ông là lươn lẹo siêu đẳng. Anh em đọc logchat mình đăng là sẽ hiểu câu chuyện.

tôi support hỗ trợ cậu hết mức rồi, giờ mua source ko đc thì đi gây sự, tôi chả có gì phải ngại, tôi làm hết trách nghiệm rồi.

Status
Not open for further replies.