Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.

huynhminh

Junior
Pre-verified
Reactions
52
MR
0.646
Insuree Balance
58880|666
Facebook
Follow me on Facebook
phonglee đã nhận hàng order ebay mà không chịu thanh toán.
Mình tóm tắt nội dung câu chuyện để mọi người dễ hiểu.
Lúc trước cậu này có gửi link ebay đặt mình mua mỗi màu áo số lượng 1 cái, lúc đó mình đang bận làm hàng cho khách khác nên tối mình mới order thì chỉ còn 1 màu giá 35$, mình mua rồi thì cậu này nói sao giá cao không chịu lấy, mình đã vào cancel luôn nhưng không được seller chấp nhận.
Tới lúc có track mình nói sẽ hỗ trợ return hàng, track deli hôm trước thì hôm sau mình gửi label để return thì cậu này nói kho không hỗ trợ return mà gửi về vn rồi, trong khi lúc đầu bảo là địa chỉ người nhà.
Mình đưa ra nhiều phương án để giải quyết bao gồm hỗ trợ tiền mà cậu ấy đổ hết lỗi do mình trước khi mua không chịu chốt giá với cậu ta trong khi lúc đó mình cũng đã nói giá mà cậu ấy cũng không nói gì, giờ cậu ấy nói chỉ trả 15$ hoặc đưa hàng cho mình tự return, hàng về vn rồi sao mà return với cũng hết hạn return rồi.
Nhờ Mod và mọi người xem thêm ảnh mình up sẽ rõ nha.

Attachments

69.4 KB · Views: 202
    26.9 KB · Views: 132
    37.3 KB · Views: 131
    64.7 KB · Views: 135
    30.4 KB · Views: 124
    24.9 KB · Views: 118
    22.8 KB · Views: 121
    43.7 KB · Views: 122
    26.3 KB · Views: 116
    31.7 KB · Views: 116
    31.8 KB · Views: 118
    27.9 KB · Views: 114
    26.1 KB · Views: 119
    22.4 KB · Views: 113
    45 KB · Views: 113
    32.5 KB · Views: 104
    34.6 KB · Views: 104
    31.5 KB · Views: 107
    29.5 KB · Views: 106
    24.6 KB · Views: 126
mình up thêm ảnh còn lại

Attachments

38.9 KB · Views: 103
    29.6 KB · Views: 106
    37.7 KB · Views: 96
    30.4 KB · Views: 97
    41.3 KB · Views: 95
    46.3 KB · Views: 96
    42.9 KB · Views: 94
    28.6 KB · Views: 97
    31.9 KB · Views: 96
    35.5 KB · Views: 90
  • return puma case.png
    return puma case.png
    166.5 KB · Views: 93
  • return puma.png
    return puma.png
    77.1 KB · Views: 106
Em khá bận nên chỉ nói đúng 3 dòng , rồi xin ý kiến bác @cuipap1984 ạ :

1. Nhờ thanh toán từ 15h40 đến 22h05 mới báo có thanh toán hay không . Món đã chọn giá chỉ 9.99$ chưa gồm TAX . Còn đúng 1 sản phẩm giá 35$ chưa gồm TAX ( sản phẩm này lúc gửi link nhờ thanh toán chỉ 9.99$ ) . Em không báo là thanh toán tự chủ theard thanh toán rồi báo có track sẽ gửi ( chi tiết theo đính kèm hình ảnh bên dưới ) .
2. Sau khi thanh toán em đã chủ động báo lại giá bị thay đổi , chủ theard chủ động cancel nhưng không cancel được . Hàng về kho không hỗ trợ return, chỉ có thể chờ hàng về VN thôi .
3. Đã hỗ trợ mua lại sản phẩm với giá cao hơn = 15$. hoặc gửi trả hàng cho chủ theard nhưng không tìm được tiếng nói chung.

Attachments

101.3 KB · Views: 106
Last edited:
Nhờ checkout trong vòng 3 tiếng không confirm thì mặc định là cancel, trừ khi có thoả thuận riêng. Flash sales có khi giá nó chỉ trong vòng 60p, Seller làm vậy thì thấy mẹ người ta rồi

Nhờ checkout trong vòng 3 tiếng không confirm thì mặc định là cancel, trừ khi có thoả thuận riêng. Flash sales có khi giá nó chỉ trong vòng 60p, Seller làm vậy thì thấy mẹ người ta rồi
Checkout bằng gift giá rẻ thì hoàn thành đơn trong 24-48h là bình thường nha cậu, muốn cancel thì phải nhắn người ta biết chứ không có gì tự cancel hết, còn sau 3h mà không hoàn thành tự cancel mình chưa thấy rule như thế, cậu có biết rule của checker nào thì up lên cho mình biết với.

Không xác nhận lại giá thì :(

Bên nhờ oder đã xác nhận đâu mà bạn oder nhỉ
Các bạn có thể đọc lại để thấy câu "oki cậu pay 4 màu vậy" để hiểu rõ hơn.

P/S: đây cũng là kinh nghiệm của mình và mọi người khi giao dịch với người mới nên deal kỹ và nhất là phải trung gian dù ít tiền.

Giá như có dòng 37.71$ trước một vài câu chat thì mọi chuyện đã đơn giản hơn rất nhiều :popo_burn_joss_stick:

Chuyện cũng nhỏ, giá trị không lớn lắm, vậy mà ko có tiếng nói chung được sao

Chuyện cũng nhỏ, giá trị không lớn lắm, vậy mà ko có tiếng nói chung được sao
Mình tính giá item bằng với giá mấy màu kia, phần còn lại chia đôi thiệt hại vì bên nào cũng có sơ sót nhưng cậu ấy nhất định k chịu.

Chào anh em ! sau khi xem full log chat cả 2 bên minh xác định lỗi ở cả @NIS@phonglee

1. cả 2 ngay từ đầu đã không check giá cụ thể
2. Seller hỏi "cậu có làm hay đổi item khác k" cũng không nhận được câu rõ ràng từ bên Buyer .

Do phát sinh lỗi cả 2 bên nên thiệt hại trong vụ này sẽ chia đôi thiệt hại mỗi bên 13$ .

@phonglee bạn có 24h để thanh toán cho @NIS .

Checkout bằng gift giá rẻ thì hoàn thành đơn trong 24-48h là bình thường nha cậu, muốn cancel thì phải nhắn người ta biết chứ không có gì tự cancel hết, còn sau 3h mà không hoàn thành tự cancel mình chưa thấy rule như thế, cậu có biết rule của checker nào thì up lên cho mình biết với.

Các bạn có thể đọc lại để thấy câu "oki cậu pay 4 màu vậy" để hiểu rõ hơn.

P/S: đây cũng là kinh nghiệm của mình và mọi người khi giao dịch với người mới nên deal kỹ và nhất là phải trung gian dù ít tiền.
1. Bác @cuipap1984 đã kết luận vậy thì em sẽ chấp nhận, mặc dù không hoàn toàn đồng ý. Vì không báo cancel nhưng có báo redeal sẽ báo lại và không hề nói seller thanh toán.
2. Em nghĩ bác seller nên tự dành kinh nghiệm cho mình vì 1 sản phẩm giá trị 9.99$ tăng lên 35$ mà bác cũng có thể thanh toán được. Em không biết bác có biết suy nghĩ hay trách nhiệm nào khi làm không. Thanh toán xong nhắn tin e cũng đã thấy "hoảng hốt" .
Dù sao cũng đã kết luận xong. Thank all !

1. Bác @cuipap1984 đã kết luận vậy thì em sẽ chấp nhận, mặc dù không hoàn toàn đồng ý. Vì không báo cancel nhưng có báo redeal sẽ báo lại và không hề nói seller thanh toán.
2. Em nghĩ bác seller nên tự dành kinh nghiệm cho mình vì 1 sản phẩm giá trị 9.99$ tăng lên 35$ mà bác cũng có thể thanh toán được. Em không biết bác có biết suy nghĩ hay trách nhiệm nào khi làm không. Thanh toán xong nhắn tin e cũng đã thấy "hoảng hốt" .
Dù sao cũng đã kết luận xong. Thank all !
Sản phẩm giá 35$ ngay từ ban đầu chứ không phải sau mới tăng lên nha cậu, do cậu không check màu nên không thấy giá đó thôi.

Sản phẩm giá 35$ ngay từ ban đầu chứ không phải sau mới tăng lên nha cậu, do cậu không check màu nên không thấy giá đó thôi.
Đấy là tự bác nghĩ ra . Có bằng chứng thì bác đã không chịu mất tiền :))

Mình đã nhận được thanh toán từ phonglee, nhờ cuipap đóng topic giúp.
Cám ơn bác.

Last edited:
Đấy là tự bác nghĩ ra . Có bằng chứng thì bác đã không chịu mất tiền :))
Mình kiểm tra mới biết giá 35$, chứ có bằng chứng lúc đầu thì mình lấy đủ 35$ rồi :)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,590
170,686
Latest member
dungnv40581
Back
Top Bottom