What's new

Report Closed

Status
Not open for further replies.

ngocduchhbg

Hero
Verified
Reaction score
448
Insuree Balance
500
Service Details
1||Exchange
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Vậy bạn xem lại luật đi nhé! Bạn hỏi luật sư xem giấy cam kết có hiệu lực không thì biết. Đừng có phán bừa nhé. Bạn cần tư vấn luật mình cho số mà tư vấn. Còn nhà đầu tư có tin hay khong là ở họ. Miễn là mình ko lừa gạt ai là mình cứ làm
Bạn cho mình hỏi bạn có tài sản j đứng tên bạn chưa.
Mình chỉ tin vào cái j thực tế thô . Chứ cái tờ giấy ký bừa vào đó chả có tác dụng mẹ j cả.
Mình ủng hộ việc report topic của bạn vì
Thứ nhất việc đảm bảo 100% chắc ăn đối với mấy site đa cấp là xàm xí. Bởi nay sống mai chết ko ai biết đc mà đảm bảo.
Thứ hai. Như mình nói đó, khi chưa xẩy ra chuyện j thì cứ mạnh miệng đảm bảo vốn các kiểu này ki . Đến khi xẩy ra rồi thì mới biết nó là như thế nào. MMO này bết bao vụ bao tên tuổi còn đầy ra đấy chưa giải quyết xong kia kìa bạn. Xin lỗi chứ đừng có bảo là đó là ng ta ko làm đc nhưng bạn làm đc. Vì để đến lúc xẩy ra rồi thì mất bò mới lo làm chuồng à.
Thứ ba. Việc đóng topic của bạn là hoàn toàn hợp lý để tránh các member mới đỡ dính vào. 4rum tốt nhất ko lên dung túng mấy hình thức đảm bảo với bảo lãnh.
Thứ năm. Như mình đã nói, ban nếu muốn đảm bảo thì hãy lấy cái j ra làm vật thế chấp đi. Chứ 1 câu nói cho sướng mồm hay 1 tờ giấy với chứ ký ko có giá trị mẹ j cả. Còn thật ra nếu bạn đã chắc chắn là đầu tư cái đó là đc ăn chắc thế thì sao ko xuống tất tay đi. 1 vài cái sổ đỏ vào để nhân 5 nhân 10 nó lê . Đi tuyển dăm ba đồng ref làm cái j. Hay thực tế ko có để làm như vậy lên...

Reaction score
423
Facebook
Follow me on Facebook
vote close nốt topic này đi. đọc comment của ô thớt mà thấy sôi máu

gaododo

Newbie
Reaction score
6
Thớt ơi, mình đầu tư bạn viết giấy cho mình nhé.
Mình tính đầu tư 50 củ, thớt viết giấy mượn nợ mình 50 củ nhé, cho mình chụp lại cmnd của thớt và quay video ghi âm quá trình trao đổi để làm tin. Được 2 tháng mình hồi đủ vốn rồi mình trả lại giấy nhận nợ đc ko thớt, dù sao cũng ăn chắc 100% rồi thì ghi luôn là giấy mượn nợ chứ ghi cam kết làm gì

dalat

Vip
Kindness
Verified
Reaction score
10,169
Insuree Balance
1234.56
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Thớt ơi, mình đầu tư bạn viết giấy cho mình nhé.
Mình tính đầu tư 50 củ, thớt viết giấy mượn nợ mình 50 củ nhé, cho mình chụp lại cmnd của thớt và quay video ghi âm quá trình trao đổi để làm tin. Được 2 tháng mình hồi đủ vốn rồi mình trả lại giấy nhận nợ đc ko thớt, dù sao cũng ăn chắc 100% rồi thì ghi luôn là giấy mượn nợ chứ ghi cam kết làm gì
Thớt đã nói là max 1k trở lại và trước ngày 15/6/2019 nên thành ra giờ ko có hiệu lực nữa =))
Thành ra nếu tít đó vẫn tồn tại việc đảm bảo 100% thì ai không để ý kỹ lại dính vào khi xảy ra chuyện lại dựa vào cái vụ dep trước 15/6 ra cãi nhau =)) Bẫy đủ đường.

Hovanlinh

Senior Member
Reaction score
51
Thớt đã nói là max 1k trở lại và trước ngày 15/6/2019 nên thành ra giờ ko có hiệu lực nữa =))

Thành ra nếu tít đó vẫn tồn tại việc đảm bảo 100% thì ai không để ý kỹ lại dính vào khi xảy ra chuyện lại dựa vào cái vụ dep trước 15/6 ra cãi nhau =)) Bẫy đủ đường.
Xem tôi đăng topic ngày nào nhé! Đừng có lấy lòng mình đi đo người khác nhé! nói vậy thì bác tự hiểu. Lớn rồi nói ra sao cho câu nói của mình có giá trị để thể hiện con người mình có giá trị. Cứ nghĩ ai cũng nghĩ bẫy người khác như mình hài thật

dalat

Vip
Kindness
Verified
Reaction score
10,169
Insuree Balance
1234.56
Telegram
Facebook
Follow me on Facebook
Xem tôi đăng topic ngày nào nhé! Toàn lý luận cùn.
Vâng vậy topic của bạn ngoài việc đảm bảo 100% mà không có cái gì làm tin thì cái tiêu đề có rõ ràng về việc dep trước 15/6 không ?

Hovanlinh

Senior Member
Reaction score
51
Vâng vậy topic của bạn ngoài việc đảm bảo 100% mà không có cái gì làm tin thì cái tiêu đề có rõ ràng về việc dep trước 15/6 không ?
Bác muốn tôi nhắc bao nhiêu lần đây, lần nầy là lần cuối nhé. Điều kiện tôi đã nói rõ ràng nếu ai cần thì gặp mặt trực tiếp và viết giấy tờ cam kết. Ai ko tin tưởng thì ko cần tham gia. Còn bảo đảm thì có thời gian để tôi phòng ngừa rủi ro. Ko lẽ 1 năm sau đầu tư vào tôi phải bảo đảm hà.

dalat

Vip
Kindness
Verified
Reaction score
10,169
Insuree Balance
1234.56
Telegram
Facebook
Follow me on Facebook
Bác muốn tôi nhắc bao nhiêu lần đây, lần nầy là lần cuối nhé. Điều kiện tôi đã nói rõ ràng nếu ai cần thì gặp mặt trực tiếp và viết giấy tờ cam kết. Ai ko tin tưởng thì ko cần tham gia.
Bạn cũng muốn mình nói lại bao nhiêu lần nữa là muốn tin tưởng 100% như bạn nói thì chỉ có BẢO HIỂM mới nói lên vấn đề nhé. Vì bạn đăng topic ở diễn đàn này chứ không phải kêu gọi đầu tư hàng xóm của bạn :popo_beat_shot:

Mình không có nhu cầu tham gia dự án của bạn. Mình chỉ nêu quan điểm an toàn cho những người nào có muốn tham gia mà thôi :popo_doubt:

hungsyn

Senior Member
Reaction score
62
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Xem tôi đăng topic ngày nào nhé! Toàn lý luận cùn.
Thứ nhất: Từ ngày bác đăng topic đến hôm nay là hết đảm bảo rồi, Như thế thì topic cũng nên dừng lại thôi, chứ câu kéo ra ngày mai lỡ như em mới vào 4rum ú a ú ớ cắm sổ đỏ vì nhìn thấy chữ đảm bảo 100% của bác thì có phải là xa bờ vô tội vạ không.
Thứ 2: Trước khi nói người khác lý luận cùn thì bác nhìn lại bản thân mình đã làm đc gì trên 4rum này để họ có thể tin tưởng. Như Thịnh Chiến còn có lúc sa cơ lỡ vốn nói chi đến cái tài khoản chưa verify, chưa đóng bảo hiểm của bác mà nói ký vào 1 hay 2 tờ giấy cam kết. Là đàn ông nói được làm được, hành động nhiều hơn lời nói, Mình ủng hộ bác verify tài khoản + đóng bảo hiểm 5000$ để sau này lập topic không bị close nữa. Còn Giấy cam kết hay cam quýt gì cũng như vàng mã thôi. Đốt là bay....

dalat

Vip
Kindness
Verified
Reaction score
10,169
Insuree Balance
1234.56
Telegram
Facebook
Follow me on Facebook
Còn bảo đảm thì có thời gian để tôi phòng ngừa rủi ro. Ko lẽ 1 năm sau đầu tư vào tôi phải bảo đảm hà.
Ai chẳng biết vấn đề này.

Nếu bạn giải quyết đc 2 vấn đề

1 là : Việc đảm bảo vốn 100% phải có vấn đề là tin = việc đóng Bảo Hiểm và ràng buộc rõ tại #1 của topic đó
2 là : Tiêu đề của bạn phải kèm theo dep trước ngày 15/6/2019

Nếu bạn đáp ứng được 2 vấn đề đó thì mình chẳng thắc mắc làm gì, đằng này topic đó của bạn đáp ứng được không ? Hay nêu cái tiêu đề cho thu hút member mới bỡ ngỡ không rành vào bị vạ lây ?

lamgiauto

Hero
Verified
Reaction score
3,124
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me!
Telegram
Có một cái bia mà cả trăm nguời bắn. Tội khổ chủ quá

Hovanlinh

Senior Member
Reaction score
51
Ai chẳng biết vấn đề này.

Nếu bạn giải quyết đc 2 vấn đề

1 là : Việc đảm bảo vốn 100% phải có vấn đề là tin = việc đóng Bảo Hiểm và ràng buộc rõ tại #1 của topic đó
2 là : Tiêu đề của bạn phải kèm theo dep trước ngày 15/6/2019

Nếu bạn đáp ứng được 2 vấn đề đó thì mình chẳng thắc mắc làm gì, đằng này topic đó của bạn đáp ứng được không ? Hay nêu cái tiêu đề cho thu hút member mới bỡ ngỡ không rành vào bị vạ lây ?
khi nào tôi ko ghi chú thì mới nói nhé. Còn tôi muốn ghi sao ko đến lược bạn nói! Tôi tuân thủ luật diễn đàn là được. Còn tài sản của tôi đứng tên hay ko liên quan gì bạn. Sao hỏi mấy câu vớ vẫn thế

dalat

Vip
Kindness
Verified
Reaction score
10,169
Insuree Balance
1234.56
Telegram
Facebook
Follow me on Facebook
khi nào tôi ko ghi chú thì mới nói nhé. Còn tôi muốn ghi sao ko đến lược bạn nói! Tôi tuân thủ luật diễn đàn là được. Còn tài sản của tôi đứng tên hay ko liên quan gì bạn. Sao hỏi mấy câu vớ vẫn thế
Mình chốt lại vấn đề và ko rảnh giải thích thêm với bạn nữa :

- Nếu muốn đảm bảo 100% thì đóng cái Bảo Hiểm làm tin, không thì thôi
- Tiêu đề của bạn phải rõ ràng và phải thể hiện được ý nêu trong bài viết chứ không thể MUỐN GHI SAO ?
- Và cho dù bây giờ bạn có đóng BH thì topic đó như bạn nói thì giờ cũng là 15/6/2019 rồi nên việc đảm bảo không còn hiệu lực, vậy thì việc topic kia giờ nếu mà còn tồn tại thì lại là họa cho niu bi không rành.
- Bạn muốn các topic lần sau mà có dự án nào tương tự vụ đảm bảo được 100% không bị close thì nên đóng Bảo Hiểm.
- Các topic sau của bạn nếu chưa đóng Bảo Hiểm mà vẫn có việc đảm bảo kiểu đó nếu mình có online và thấy được thì mình vẫn report như mình đã làm thôi.

Chào !

SuperBat02021994

Pre-verified
Reaction score
97
Insuree Balance
500
Service Details
1||Withdraw PayPal
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Ngày xưa có bệnh cùi ngày nay người lành lặn nhưng bị bị bệnh cùn. Càng ngày bệnh tật càng phát triển ghê quá. :oops:

Hovanlinh

Senior Member
Reaction score
51
Mình chốt lại vấn đề và ko rảnh giải thích thêm với bạn nữa :

- Nếu muốn đảm bảo 100% thì đóng cái Bảo Hiểm làm tin, không thì thôi
- Tiêu đề của bạn phải rõ ràng và phải thể hiện được ý nêu trong bài viết chứ không thể MUỐN GHI SAO ?
- Và cho dù bây giờ bạn có đóng BH thì topic đó như bạn nói thì giờ cũng là 15/6/2019 rồi nên việc đảm bảo không còn hiệu lực, vậy thì việc topic kia giờ nếu mà còn tồn tại thì lại là họa cho niu bi không rành.
- Bạn muốn các topic lần sau mà có dự án nào tương tự vụ đảm bảo được 100% không bị close thì nên đóng Bảo Hiểm.
- Các topic sau của bạn nếu chưa đóng Bảo Hiểm mà vẫn có việc đảm bảo kiểu đó nếu mình có online và thấy được thì mình vẫn report như mình đã làm thôi.

Chào !
Vậy những mod nghe bạn chỉ là mod chả biết gì về quản lý diễn đàn( có lợi ích nhóm ko thì trong lòng mỗi người tự hiều). Và mình chẳng cần thiết với cái chất lượng diễn đàn như vậy- nếu đó là sự thật.

Tranduykhuong58

Pre-verified
Reaction score
73
Insuree Balance
300
Service Details
1||SSH
1||VIP72
1||Luminati
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
tội ông thớt, bị đánh hội đồng ;)))

SuperBat02021994

Pre-verified
Reaction score
97
Insuree Balance
500
Service Details
1||Withdraw PayPal
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Vậy những mod nghe bạn chỉ là mod chả biết gì về quản lý diễn đàn( có lợi ích nhóm ko thì trong lòng mỗi người tự hiều). Và mình chẳng cần thiết với cái chất lượng diễn đàn như vậy- nếu đó là sự thật.
Không định cmt dạo nhiều đâu nhưng bác cùn quá em thấy bực á.
@dalat nói có gì sai? Bác muốn đảm bảo thì cứ đóng Bảo hiểm để đảm bảo, khi đó thì 1000% cũng được chứ nói gì 100%. Thứ 2 là topic phải có nội dung rõ ràng, đầy đủ thông tin, tránh thông tin thiếu hay giật tít gây hiểu lầm, đó là rules của 4um. Thứ 3 là lợi ích nhóm gì ở đây? BQT chỉ tạo ra một sân chơi và đã chơi ở sân nào phải theo luật sân đó. Bạn không thể chơi bóng đá bằng luật của bóng rổ được. Thứ 4, chất lượng của 4rum không đến lượt bạn chì chiết (chất lượng 4rum là những ai tham giam 4rum, trong đó có mình).
Mình nói không có ý chỉ trích cá nhân bạn nhưng chỉ muốn nói một câu: "Chó học nói mãi không thành người nhưng người sủa một cái thành chó ngay." Nên muốn phát ngôn gì cũng uốn lưỡi vài lần, lớn rồi nhỏ nhoi gì.

Roronoa

Junior Member
Reaction score
100
Nhóm cái thằng cha mày chứ nhóm, dm mày chứ càng nghe mày sủa càng thấy mày sủa ngu, mấy mod là mod nên ko thể dùng từ ngữ bình dân với mày chứ ai cũng thấy rõ 1 mày là thằng lừa đảo, 2 là mày quá ngu, hết, thôi nhé, tao cũng ko rảnh đi cãi nhau với mấy thứ như mày

AbelKane

Junior Member
Reaction score
44
Nhóm cái thằng cha mày chứ nhóm, dm mày chứ càng nghe mày sủa càng thấy mày sủa ngu, mấy mod là mod nên ko thể dùng từ ngữ bình dân với mày chứ ai cũng thấy rõ 1 mày là thằng lừa đảo, 2 là mày quá ngu, hết, thôi nhé, tao cũng ko rảnh đi cãi nhau với mấy thứ như mày
nói hay quá anh ơi,

chào anh người cũ từng quen trong hyip-zoom, mình 1 phe, the lastmonitor 1 phe, sr anh, em không nhớ nick cũ trước nick Roronoa này của anh tên gì nữa :D

Hovanlinh

Senior Member
Reaction score
51
Ăn nói là hiểu rồi!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Advertises

Forum statistics

Threads
346,600
123,626
Latest member
baoooooooo

Follow us