Waiting for Answer Closed

Status
Not open for further replies.
Reactions
45
MR
0.001
Mình tham gia mmo cũng khá lâu rồi từ năm 2011 đã biết đến capcha và 2013 bắt đầu với offer , mình cũng đã từng chơi youtube, coin, và cũng từng tham gia và nhiều khóa học youtube, coin, và đúc kết được những kinh nghiệm xương máu cho những khóa học, kết cục chung lại tất cả những khóa học là lừa đảo, bạn sẽ chỉ mất tiền ngu mà không kiếm được tiền từ những gì các khóa học đưa ra, đặc biệt là khóa học online
Mục đích của bài đăng này là mình muốn chỉ đích danh cái topic nhận đào tạo 100 người với offer của bạn Trung Perter này
https://mmo4me.com/threads/nhan-dao...-ket-theo-gr-vinh-vien-khi-thanh-nghe.391875/
Qua bài phân tích này của mình, mình hi vọng tất cả các bạn đang có ý định học thì hãy dừng ngay lại, và mong admin xem xét loại bỏ tất cả những khóa học kiểu như thế này trên forum.
Sau đây là những gì mình cho là topic này chỉ là lừa đảo
Thứ 1: Mở đầu topic chỉ là lời hứa hẹn ngon ngọt và 1 cái ảnh chụp màn hình thanh toán từ offer hơn 2k3 $, vâng nhìn vào thì ai chắc cũng them và mơ ước và chắc chắn muốn theo học ngay, nhưng các bạn có để ý cái câu nói chủ topic bảo đây là thanh toán của học viên khóa K3 đã tốt nghiệp, tại sao lại có tên của chính chủ thớt, đây ko phải là email chuyển tiếp mà là email trực tiếp từ paypal gửi cho bạn Trung Perter luôn, còn con số mình xin nói thật là không ai biết nó là thật hay giả, bạn ấy có thể f12 để chỉnh sửa tùy thích, nhưng cái tên thì đúng là của bạn ấy rồi , vậy nên kết luận chẳng có học viên K3 nào đã nhận được cái thanh toán như thế cả

Thứ 2: bạn Trung perter đăng bài với nội dung tuyển người sơ sài, chẳng nói gì về việc học, học những cái gì, làm cái gì, làm mem cày thuê cho bạn ấy hay là làm admin, tuyển là tuyển còn khó học là khóa học, 2 cái phạm trù này là hoàn toàn khác nhau, có khác gì treo đầu dê bán thịt chó, dụ dỗ các bạn newbie nhìn thấy cái ảnh 2k3 $ làm mờ mắt .học cái gì thì nói rõ ra, offer pc, ofer ios, android, làm việc với network hay làm thuê cho tôi, làm thuê cho site của bạn thì 2triệu tiền học phí là 1 cái giá quá khốn nạn , bạn vừa tuyển được người làm cày cuốc cho bạn bạn còn lấy người ta 2 triêu tiền học phí, bạn có đức không.
Thứ 3: Từ đầu trang 1 đến trang 12 không có 1 ai còmim là mình đã học và thành công kiếm được tiền từ khóa học cả, đừng lấy lí do là họ sợ phiền , họ ko thích công khai danh tính, ok xin thưa ở cái mmo này cần quái gì phải công khai danh tính, bạn tạo 1 cái nick name thì người ta cũng chỉ biết nick name của bạn, làm sao biết bạn là ai ở đời sống thật kia . đúng không nào, thế nên a em phải thấy là khóa học này thực ra nó rất thực dụng hoặc nó là bịp bợm , những cái bạn học nó chẳng giúp ích gì để bạn kiếm được thu nhập từ offer đâu, với tình hình offer hiện tại các admin ai cũng biết nó nát như thế nào rồi mà ông thớt còn đi tuyển kiểu lừa đảo như thế này, thử đăng kí xem thế nào thì vài ngày sau đc ném cho 1 tin nhắn với nội dung chủ yếu là giá khóa học 2 triệu, hỏi thêm thì ko rep gì cả, chung qui là cũng chỉ vì tiền, quăng cho 1 tin nhắn giá tiền rồi xong, nếu bạn đóng tiền thì tiếp tục, còn ko hỏi han thêm gì hết, ok, mình kêu 2 triệu là đắt thì đc vặn 1 câu là " so với các khóa học offer khác toàn 5k$-10k$ là còn rẻ ấy" xin hỏi là ở đâu có khóa học offer 5k-10k$, xạo nó cũng vừa phải thôi chứ, mẹ tôi còn chơi ofer lâu hơn cả ông ấy.
Thứ 4: Rõ ràng đây chỉ là 1 khóa học cơ bản mà bản chất chỉ dạy cho biết cho vui , chứ còn kiếm tiền thật thì là còn lâu mới kiếm đc với những cái cơ bản nhé, muốn kiếm đc tiền với offer ấy à, chỉ có trình các admin tuyển mem thì may ra, còn mấy ông đi học khóa học đừng mơ mộng hão huyền nữa, các ông học xong rồi cũng chán mà bỏ thôi, tại sao bỏ, vì bản chất của nó là dạy các ông cái cơ bản ai cũng tự học đc và nó không thể kiếm được thu nhập đâu, các ông đọc lại kĩ bài văn tuyển mem của bạn trung xem, có nói gì đến thu nhập không, hay chỉ có mỗi cái lời hứa đc nhận vào nhóm này kia, người ta chỉ dạy cái cơ bản thôi còn kiếm ra tiền thì thực ra họ cũng ko kiếm được nữa ,nên tìm mới phải dạy, một kiểu lừa đảo quá nghệ thuật của các khóa học thời 4.0

Tổng kết: anh e nào đang có ý định học những khóa học như thế này hoặc tương tự kiểu như thế này thì đừng có ngu nữa, khôn ra tí đi, miếng ăn của người ta người ta có chỉ bạn không, người ta chỉ đang lợi dụng bạn cày như trâu như bò để kiếm tiền cho họ, hoặc họ đang lừa bạn học những mớ kiếm thức tào lao mà thôi, muốn chắc ăn thì bắt họ làm rõ ràng hơn, show mọi thứ ra đi, học cái gì , làm cái gì , những ai đã học mà thành công đưa ra đi xem nào, muốn người ta tin người ta theo thì phải chứng mình được chứ, còn mình mình dựa vào kinh nghiệm xương máu của mình mình xin cam đoan 99% cái topic tuyển người khóa học 2 ttrieeuj này là lừa đảo .

Thiết tha đề nghị admin xóa topic này và những topic tương tự
https://mmo4me.com/threads/nhan-dao...-ket-theo-gr-vinh-vien-khi-thanh-nghe.391875/

Last edited:
ủng hộ, thấy có mấy nick newbie tạo lâu từ 2012, 2011 cmt trong topic đó nhưng hoạt động mấy năm trời chỉ có 1 ,2 bài viết mà cmt link fb vô thì toàn fb ảo, nghi ngờ acc clone đưa lên lùa gà

ủng hộ, thấy có mấy nick newbie tạo lâu từ 2012, 2011 cmt trong topic đó nhưng hoạt động mấy năm trời chỉ có 1 ,2 bài viết mà cmt link fb vô thì toàn fb ảo, nghi ngờ acc clone đưa lên lùa gà
Trời , có vụ này nữa hả bạn ? Nếu clone thì BQT check được ngay mà bạn .
Việc bạn chủ topic đăng ký học là hoàn toàn tự nguyện chứ đâu có ai ép buộc .
Sau khi đăng ký thì bắt đầu trở nên khó chịu khi biết học phí 2 triệu , mình cũng không rõ là đã làm gì mà khiến bạn ấy trở nên như vậy .

Đây là vấn đề mà bạn chủ topic đang nói đến nha các bạn :

https://drive.google.com/file/d/1QjLAQ_uXegAPZIQBaPGiCEaN2DpRVagI/view?usp=sharing

p/s : Nếu các bạn cần thêm thông tin gì cứ nói nha,

Thân !

rảnh hán vậy, Nếu bạn đang theo học một trong các khóa thì mình sẽ có cái để nói với bạn. còn bạn chưa học gì mà kêu gọi này kia, mình cho bạn hai từ thôi. Rãnh quá. mình là học viên k4 của Trung

chắc ý thớt là mod nên dạy free chứ thu 2 triệu mắc quá :D
Chào bạn!
Trước đây mình đã dậy free rồi với ý tốt.
Nhưng học viên tham gia hàng trăm người sau đó không tin tưởng. Nghĩ rằng cái gì miễn phí là vô giá trị. Vì vậy mình mới quyết định mở dịch vụ và thu phí để học viên yên tâm và tin tưởng vào khoá học nha.
Thân!

rảnh hán vậy, Nếu bạn đang theo học một trong các khóa thì mình sẽ có cái để nói với bạn. còn bạn chưa học gì mà kêu gọi này kia, mình cho bạn hai từ thôi. Rãnh quá. mình là học viên k4 của Trung
Em hỏi thật bác kiếm được bao nhiêu/tháng sau khoá học thế?

chắc ý thớt là mod nên dạy free chứ thu 2 triệu mắc quá :D
bạn có đọc kĩ không mà nói tôi như vậy, tôi ko cần free, cái tôi quan tâm là chất lượng , giờ bỏ ra 2 triệu mà học đc cái nghề mỗi tháng thu nhập 6 -7 triêu thì thằng nào chả muốn , nhưng liệu bỏ ra 2 triệu có xứng đáng ko mà thôi hay lại ăn quả lừa như bao khóa học khác, trong khi topic thì *** gì chứng mình cả

Hi @robinmoneymmo95 và anh em, mình đại diện BQT forum xin trả lời ae như sau:
  1. Đầu tiên xin cám ơn @robinmoneymmo95 đã lập topic thắc mắc này. Về vấn đề khoá học của Trung Peter, chính mình là người đã đề xuất drop mod Trung Peter vì đã tuyển học viên mà không báo với BQT gây ảnh hưởng BQT, Trung đã bị mất màu từ lâu rồi, ae coi chừng nhìn lộn. Nói để ae biết kể cả là mod, ko theo rules thì cũng bay màu như thường, ko có ngoại lệ :popo_ah:.
  2. Sau khi drop mod và nhận giải trình từ Trung thì BQT có họp kín thảo luận về việc này từ tháng 3/2019 lận, kể cả online lẫn offline, BQT vẫn theo dõi sát sao từng diễn biến của forum nên ae cứ yên tâm. Sau khi thảo luận kỹ càng, BQT đã tạm thời chấp nhận để Trung mở khoá học nhằm thử nghiệm các chương trình taọ việc làm, và phát triển các khoá học free lẫn có phí cho newbie trên tinh thần 2 bên cùng có lợi, thay vì để các bạn ấy đi học các khoá học trôi nổi trên mạng, thậm chí bị scam :popo_boss:.
  3. Do đây là chương trình đầu tiên, tất nhiên không tránh khỏi sai sót, BQT vẫn đang thảo luận thêm và theo dõi chương trình này. Bên cạnh đó, Trung vẫn báo cáo thường xuyên về tình hình của chương trình. Các bạn trong khoá học có 1 group riêng để thảo luận, trao đổi với nhau => https://www.facebook.com/groups/1964818783643816/. Tất nhiên là 3 smod và admin Shin cũng có mặt trong nhóm để theo dõi :popo_beauty:.

Tóm lại, việc này tạm thời được BQT cho phép. Dù BQT ko rành về offer nhiều nhưng cũng theo dõi khá sát, các bạn học viên chưa thấy có phàn nàn gì (nếu có thì đã contact cho BQT) . BQT sẽ có biện pháp can thiệp nếu chương trình đi sai hướng hoặc không có ích cho các bạn học viên :popo_bye:
P/s: nếu có bạn học viên nào có phàn nàn mà BQT chưa biết mà ngại ko dám public thì các bạn có thể inbox riêng cho BQT để báo cáo, xin cám ơn.:popo_sweet_kiss:

Mình k3 của Trung Peter, ban đầu học chả ai ép buộc ai học cả bạn à, bạn muốn học thì bạn đóng tiền đơn giản vậy thôi, còn trong quá trình học bạn mới hiểu rõ người ta dạy cái gì và phải lấy cái gì làm nền tảng.
Reg dc 1 cái net ngon ông Peter còn ko ngại đưa cho học viên thực hành, ko sợ Ban acc net. Vì ai làm offer cũng biết làm mà sai nhiều cũng dễ ko pay và ban luôn acc.
P/s : bạn xem acc mình có clone hok nha. Bài viết của mình cũng tàm tạm trong diễn đàn này thân.

Em hỏi thật bác kiếm được bao nhiêu/tháng sau khoá học thế?
nếu mình nói 10tr thì bỏ ra 2tr mà nhận được vậy thì giống học đầu tư quá ;lời phải không bạn cuộc sống bây giờ nó không có vậy đâu bạn. mình thì chưa vẫn chưa có thu nhập,nhưng bạn hiểu net 60 45 30 15 có nghĩa là gì không bạn,mình tham gia khóa học của trung từ tháng 3 trong khoảng thời gian này mình học được cách làm một admin mình đã có một site nhỏ với 4 ac network. mõi cái bắt đầu từ ít và chắc dần bạn ak.mình làm theo cách của sếp trung để được %cao net pay.Mình cũng có làm Site net của sếp nhưng tháng 4 mình mới bắt đầu làm nên tháng 6 mình mới được pay.Lúc đầu mình mới nói với bạn nếu bạn có học trong khóa của sếp thì mình có cái để nói, nãy h mình nói cũng nhiều rồi

Mình từng theo k2 và hiện tại là k4. Vì lúc trước k2 mình khá là bận nên không theo hết được.
Mình nói thẳng 1 điều học gì thì bạn cũng phải tự học nhiều hơn là ngồi chờ giáo viên dạy hết cho bạn. 1 người thầy giỏi là người có thể định hướng tốt cho bạn, tìm cho bạn 1 đường đi tốt chứ ko phải là cầm tay chỉ cho bạn từng chút một. Ở phương diện này mình thấy Trung Peter làm rất tốt. Anh ấy rất biết cách định hướng để mem có thể phát triển theo điểm mạnh của mình chứ ko ép mem học xong là chỉ làm được đúng 1 kiểu.
Còn những ai phù hợp với khóa học thì mình nói thẳng luôn khóa học nào cũng đều không phải dành cho những người lười, những người nghĩ bỏ tiền ra sẽ kiếm ra tiền ngay. Không ít trường hợp bỏ giữa chừng vì không theo được rồi, trong số đó cũng nhiều người sẽ không hài lòng với cách dạy trên bởi vì họ không tiếp thu được cái hay của cách dạy.
Còn việc không ai review là vì họ bận kiếm tiền, chứ ko ai rảnh mà ngồi review hết. Mà có review đôi khi mấy ông cũng vào kêu pr này nọ mệt hơn.

thôi mình xin phép đứng ngoài cuộc , :D ,

Mình là học viên K4 của khoá học do bạn Trung. đã học và đang thực hành được gần 2 tháng.Mình có vài điều muốn nói rõ cho chủ thớt rõ.
1./ Thứ nhất là cái proof chủ thớt nói ở đầu topic nói là fake thì là sai nha, cái này ai tham gia khoá học của bạn Trung thì sẽ hiểu. Đây là payment của tất cả các bạn trong K3 chứ không phải của riêng ai, và đây là tiền của Net pay cho bạn Trung, sau đó bạn Trung sẽ check xem ai trong K3 có làm thì sẽ pay cho người đó , còn làm sao mà biết ai làm dc bao nhiu thì cái đó trong khoá học sẽ rõ, bạn không học nên ko biết đâu.
2./ Điều thứ 2 bạn nói về học phí thì theo mình 2tr cũng không quá cao cũng không quá thấp, chấp nhận được. vì bản thân mình học xong cũng có được khá nhiều kiến thức như tạo website, cách reg net, lead off này nọ, tuy nhiên bạn phải mày mò khá nhiều. còn offer android vs IOS thì bạn Trung nói qua sơ sơ , vì bạn ấy ít làm off mobile nên không dạy kỹ quá về dạng này.
3./ Về việc bạn nói là vì sao ko có ai comment thành công này nọ sau khi học xong khoá offer của bạn Trung thì mình ít theo dõi forum nên không biết, có thể các bạn học xong ra solo hay làm thuê này nọ không làm cho bạn ấy thì không thích comment vậy thôi. Còn việc bạn nói cày thuê cho bạn ấy thì mình cũng nói rõ cho bạn biết là bạn Trung lấy rate 5-5 , rate này mình thấy cũng tạm ổn so với những bạn tuyển mem làm off trên 4rum này, bản thân mình cũng làm thuê cho 1 vài bạn trên này rồi nên mình biết, tuy nhiên thời gian chờ Net pay xong thì mình mới dc pay nên hơi lâu.
Đó là những điều mình muốn nói cho chủ thớt biết. mình ko bênh bạn Trung cũng ko trách chủ thớt, chỉ công tâm nói và giải thích cho bạn hiểu thôi. thanks.
mình 32 tuổi, mem từ 2012 nha, ko phải clone nha :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,398
170,505
Latest member
dustinA

Most viewed of week