Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.

callmehuyv

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Hi all,

Mình có nhờ bác @uytinso1 checkout hộ site US 1 item, giá 289.50$
Mình hỏi bác ý có checkout PP US hay không, thì nhận được câu trả lời là YES và tỉ giá là 23.5.
Tính mình cẩn thận nên hỏi email và gửi lại nội dung xác nhận thêm (trong mail này thì mình ko đề cập đến dùng PP US vì nó được trao đổi trước đó trên FB rồi).

Bác ý checkout giúp mình OK, tuy nhiên ít giờ sau thì shop cancel đơn hàng. Shop có email lại nguyên nhân là do thẻ của bác ý, Mastercard (Payoneer) có billing address ở VN chứ ko phải US. Thực sự là mình cứ định linh bác ý dùng PP US như đã hỏi ban đầu chứ ko ngờ là lại dùng thẻ Mastercard :(

----------------------------------------------------------------------------------------
Vấn đề ở đây là shop họ đã cancel đơn hàng rồi nhưng tiền chưa back lại thẻ của bác ý.
Cũng tính chờ bác ý nhận tiền về bank rồi mình nhận lại tiền cũng dc. Tuy nhiên khi xem ảnh bác ý chụp transaction thẻ mastercard thì các giao dịch từ ngày 01/12 đến hiện tại đều có trạng thái là Pending. Điều này khiến mình ko yên tâm.

- Bác ý thì muốn tiền về bank rồi mới refund, lập luận của bác ý là trong email ko đề cập đến PP US nên checkout bằng thẻ khác cũng dc.
- E thì muốn nhận được refund luôn vì bác ý ko dùng PP US để checkout như đã trao đổi trước đó qua FB.

Nhờ các bác phân giải giúp ại đúng ai sai và yêu cầu đòi refund luôn của em có hợp lệ ko ạ.

Ảnh em có đính kèm bên dưới theo thứ tự.

Attachments

82 KB · Views: 125
    46 KB · Views: 114
    38.5 KB · Views: 88
    218.8 KB · Views: 103
Mình đây, Mình không scam bạn nên đừng lo, Chờ tiền shop trả mình mấy hum nữa tiền về là mình trả thôi.
Bạn nhờ mình oder site mỹ thì mình checkout hộ, thì giờ shop nó hủy, tiền chưa refund lại tài khoản mình. Mà đơn hàng có 290$ không phải to tát. Bạn có gửi mail cho mình và mình chấp thuận đề nghị, và mình cũng gửi email cho bạn rồi bạn cũng đồng ý, thì cứ thực hiện cam kết như email đã thỏa thuận.

thiếu "Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam. Độc lập- tự do- hạnh phúc" thiếu chữ ký thì tính pháp lý không còn :p:p

nhìn bản thỏa thuận giữa 2 bên thì trong bản thỏa thuận có nhiều điểm mâu thuẩn,
bên A bổ sung những điểm không nhất quán.
ví dụ: bên A đã vi phạm điều kiện bổ sung là đúng địa chỉ Mỹ đã nên trong bản thỏa thuận do bên A soạn
nhưng trong bản có nói về vấn đề refund khi web hủy sẽ trả lại tiền cho bên B khi bên A đã nhận đủ tiền.(trong bản thỏa thuận bên B không nhắc đến refund tiền lúc nào (điều 5)).

như vậy xâu chuỗi lại thì bản thỏa thuận này không có tính pháp lý :D . nên 2 bên cùng thỏa thuận đi đến thống nhất với nhau.
Hết ý kiến, Xin chào và đoàn kết!

vào không đọc comment, thì ra đã giải quyết xong, dkm, tốn thời gian viết và phân tích :mad:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,318
170,446
Latest member
longpnc

Most viewed of week

Most viewed of week