Warning Closed !

Status
Not open for further replies.

dsdcxcx

Hero
Verified
Reactions
197
MR
0.000
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Hôm qua, do khó khăn truyện cá nhân và đã hết sạch tiền. Và đã ép anh Nguyễn Thịnh Chiến tất toán vốn giúp mình. Mình đã sai và mình hôm đã nhận được một phần tất toán để giải quyết việc cá nhân của mình. nay mình rất xin lỗi a và sẽ xóa hết nhưng post của mình,
xin lỗi anh @MrChaosq10 và cả nhóm vẫn đang hoạt động

Last edited:
Vụ này vui đây. Hóng.

lãi 1% @@. ~ lãi nhà băng cho vay à. làm mmo 3%/ tháng đã thấy quá bèo nhèo rồi.

:rolleyes:

trò gì vậy các bác

Chào các bạn,
Đây là việc xảy ra ở trong nhóm của mình trên facebook
Suốt 2 năm qua, mình mở các quỹ đầu tư và kêu gọi vốn từ nhà đầu tư, trả lãi cố định hàng tháng
Trước là 6%/tháng, sau đó dần dần về 5%/tháng, 4%/tháng, 3%/tháng theo từng thời kỳ

Lúc trước mình có đưa ra rule nhưng do không lường được hết tình hình và bên mình mảng đào coin hiện tại không sinh lợi nhuận. Mình đã dùng lợi nhuận từ các mảng khác để trả lãi cho các bạn trong nhóm với mức lãi 1% như hiện tại
Việc này chỉ là tạm thời và mình sẽ tăng lãi khi thị trường khởi sắc trở lại và dàn máy đào coin bên mình hoạt động trở lại.

Quá khứ mình đã hoạt động và trả lãi đầy đủ trong suốt 2 năm qua với lãi suất cao, nhưng lần này thì vì phải bảo toàn gốc cho nhà đầu tư (gốc đổ vào mua máy đào là chủ yếu) nên mình phải hạ lãi tới mức này.

Việc này mình đều thông qua trong nhóm cả và đa số mọi người đều thông cảm.

Còn việc @dsdcxcx đăng bài lên đây thì mình chỉ lên giải trình vậy thôi
Việc là việc của bên nhóm mình và mình vẫn tiếp tục kinh doanh trả lãi, không để ai mất 1 xu nào

Mình chấp nhận mọi gạch đá từ phía cộng đồng, điều quan trọng của mình giờ không phải là sỹ diện, mà làm cách nào để bảo đảm gốc, lãi và qua được giai đoạn thị trường khó khăn này.

screen-shot-2018-08-29-at-5-44-41-pm-png.117898

Attachments

• Screen Shot 2018-08-29 at 5.44.41 PM.png
    Screen Shot 2018-08-29 at 5.44.41 PM.png
    173.8 KB · Views: 1,063
Ngay từ đầu thấy bạn Cờ Hó vào góp 1 plan tới 5-6 người, tổng góp có plan lên tới 1 tỷ . là mình đã thấy bạn này có ý vào 1-2 tháng rồi ra.

thị trường đang sml thì duy trì như vậy là ok rồi , chứ như các site khác thì đã scam lâu rồi .

thì tất toán cho bác ấy xong bye luôn . muốn mem thông cảm thì ghi bảng lợi nhuận rõ ra , đào đc bao nhiu coin , lời bao nhiu là xong chớ gì.

Thấy rule khá chặt rồi có gì khó đâu, cứ Điều 2 mà áp dụng. :) Hình thức huy động vốn lãi cố định k giống như cổ phần, lãi to thì nhà đầu tư cũng chỉ đc từng đấy, làm ăn k lãi thì cũng vẫn phải duy trì cam kết hoặc tuyên bố vỡ nợ. Còn cổ phần thì thống kê sổ sách rõ ràng, lãi nhiều ăn nhiều, ít ăn ít, k lãi hoặc lỗ thì chịu chung số phận. Chứ kiểu lời t ăn, lỗ mày chịu như bạn @gamedola nói ở trên thì có vẻ căng :D

Chào các bạn,
Đây là việc xảy ra ở trong nhóm của mình trên facebook
Suốt 2 năm qua, mình mở các quỹ đầu tư và kêu gọi vốn từ nhà đầu tư, trả lãi cố định hàng tháng
Trước là 6%/tháng, sau đó dần dần về 5%/tháng, 4%/tháng, 3%/tháng theo từng thời kỳ

Lúc trước mình có đưa ra rule nhưng do không lường được hết tình hình và bên mình mảng đào coin hiện tại không sinh lợi nhuận. Mình đã dùng lợi nhuận từ các mảng khác để trả lãi cho các bạn trong nhóm với mức lãi 1% như hiện tại
Việc này chỉ là tạm thời và mình sẽ tăng lãi khi thị trường khởi sắc trở lại và dàn máy đào coin bên mình hoạt động trở lại.

Quá khứ mình đã hoạt động và trả lãi đầy đủ trong suốt 2 năm qua với lãi suất cao, nhưng lần này thì vì phải bảo toàn gốc cho nhà đầu tư (gốc đổ vào mua máy đào là chủ yếu) nên mình phải hạ lãi tới mức này.

Việc này mình đều thông qua trong nhóm cả và đa số mọi người đều thông cảm.

Còn việc @dsdcxcx đăng bài lên đây thì mình chỉ lên giải trình vậy thôi
Việc là việc của bên nhóm mình và mình vẫn tiếp tục kinh doanh trả lãi, không để ai mất 1 xu nào

Mình chấp nhận mọi gạch đá từ phía cộng đồng, điều quan trọng của mình giờ không phải là sỹ diện, mà làm cách nào để bảo đảm gốc, lãi và qua được giai đoạn thị trường khó khăn này.

screen-shot-2018-08-29-at-5-44-41-pm-png.117898
mình rất xin lỗi a :(

Last edited:
vậy tiếp theo thị trường xấu đi và do không lường được hết tình hình và bên mảng đào coin hiện tại bị lỗ . Thì nhà đầu tư cũng mất vốn luôn ạ ?

Trong lịch sử 2 năm mở được 26 quỹ miniplan
Chưa có ai bị mất 1 đồng vốn ở mình cả.
Và bây giờ tới sau này cũng vậy, tới cuối kỳ hết hạn quỹ thì sẽ nhận lại toàn bộ gốc.

Do trước đây mình dễ quá, cho mọi người rút tự do, ai thích rút lúc nào thì rút tạo thành thói quen đó.
Nên giờ tự nhiên ko cho rút giữa chừng thì mọi người quay ra khó chịu thôi.

Tất cả các quỹ đều sẽ được tất toán lúc hết hạn quỹ và không ai mất gốc cả.

Trong lịch sử 2 năm mở được 26 quỹ miniplan
Chưa có ai bị mất 1 đồng vốn ở mình cả.
Và bây giờ tới sau này cũng vậy, tới cuối kỳ hết hạn quỹ thì sẽ nhận lại toàn bộ gốc.

Do trước đây mình dễ quá, cho mọi người rút tự do, ai thích rút lúc nào thì rút tạo thành thói quen đó.
Nên giờ tự nhiên ko cho rút giữa chừng thì mọi người quay ra khó chịu thôi.

Tất cả các quỹ đều sẽ được tất toán lúc hết hạn quỹ và không ai mất gốc cả.
mình không đầu tư bên bác nhưng rule là do bác đặt ra giờ khó khăn bác tự phá rule thì không được, vấn đề plan khó khăn bắt buộc thì bác phải nói chuyện và yêu cầu mem chấp nhận cơ mà đương nhiên là có người chịu người không. Người không chịu thì phải tìm cách hợp lý khác chứ không thể nói rằng bạn ko chịu cũng phải chịu đc

Không thể nào phá rule như vậy được làm ăn cái kiểu gì vậy không biết
Muốn thay đổi về 0% cũng được à Đúng là các thế hệ việt không vươn xa được

Thật tế thì ai ko liên quan đến việc này mình nghĩ đừng phán xét tạo ra khẩu nghiệp hihi
- Mod cũng có cái đúng và cái sai: sai là tự đặt ra rule và giờ phá nó bằng câu nói không lường trước( nếu không lường trước thì đừng làm ), phần đúng là dù thị trường đang rất ảm đạm nhưng vẫn trả lãi dù ít và sẽ trả gốc khi hết chu kì ( like cho sự uy tín )
- Về bên đầu tư phần đúng là các bạn đã theo rule nhưng cái sai của các bạn là rút vốn thời điểm này giống như tháo từng mãnh gỗ của con tàu đang lênh đênh giữa biển nên các bạn hãy snghi lại

Không thể nào phá rule như vậy được làm ăn cái kiểu gì vậy không biết
Muốn thay đổi về 0% cũng được à Đúng là các thế hệ việt không vươn xa được
99.99% invest đều scam. Muốn vươn xa hơn thế hả cu

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,493
169,817
Latest member