Waiting for Answer Closed !

Status
Not open for further replies.
ủa z giờ tớ hỏi cậu , khi cậu cần giấy để verified hay công chứng ở đâu đó , giấy ko đúng cậu chịu ko . Còn amz thì tớ ko rành làm sao còn bán được tới giờ này . Nếu phải bảo hành mà kiểu chả cho tớ đường thu hồi lại gift như cậu ,cậu có chấp nhận ko ? Rồi toàn bộ mail, thông tin là người mua , cậu chả nắm cái gì để lỡ nó chơi bẩn , đổi mail khi acc mở thì cũng phải có j đó để bik show cho toàn 4rum coi . Cái này là bình thường giao dịch đòi cầm cmnd là đầy , còn cậu nói home creadit thì cậu thử đi nó coi theo lịch sử xài tiền , thu nhập 1 đống làm như id của usa cho thiếu thoải mái ko bị xù .Chừng nào người mua là quốc tịch mỹ hay nước giàu đi mới lo , còn việt nam lo gì . Nói như cậu dễ thế tớ cho cậu cái ảnh cmnd của tớ , cậu ck lại tớ 20tr thôi , cmnd hộ khẩu thành phố hồ chí minh , bao dễ vay lun ra làm 2 con ip x là lời.
Tớ chả thách thức gì cả , tớ chỉ muốn ông nào nói gì thì làm ơn chứng minh , chứng minh thì lấy tiền về , còn ko được thì vui lòng đừng nói loãng topic vì mấy đưa ko có kiến thức . Nếu chắc mình đúng thì sợ gì người ta khều , trình quá tệ bik 1 chả bik 10 thì mới sợ thôi
Còn ko bất kì ai bảo hiểm 500$ vào bảo lãnh , tớ có thể bình yên mở acc, ko bị đổi mail hay mở ra cái bị xù tiền thì tớ trả lun , miễn lúc amz có ng đó phải liên lạc ng mua lấy đúng giấy amz yêu cầu
em nói là đã gặp nhé, bác đừng kêu đưa e cmt bác này nọ vì e chẳng rảnh mà ex tiền hộ bác đâu, bác chắc k đọc bài báo kia nhỉ nên bác đọc xem trong ấy nó nói j nhé, ở đây k có lịch sử xài tiền mà chỉ là bọn ngân hàng nó sẽ check trên CIC xem có ở dạng "Nợ có khả năng mất vốn" hay đang vay của ngân hàng khác k thì nó quyết định cho vay tín dụng thôi
còn e chỉ nói đến cái việc đưa cmt cho bác chẳng nhắc j đến cái gift amazon kia nhé cũng chẳng báo bác phải refund tiền cho ngta nên bác đọc cho rõ nhé

Ko bênh ông lebaongoc nhưng bro nói câu này hơi quá. Code sạch nó vẫn hold vaì ba tháng mới mở là bt :D
Code sạch thì chắc chắn nó mở nhưng time thì tùy.
Chắc bro có ông chú làm trong Amazon :D
Cho 40 tr nếu 1 phút 30 mà cậu thua chỉ mất 20 tr. Dòng nói sướng miệng nó thế

- Khi có mail lock do "Invalid Gift Card" thì chưa chắc code bẩn khi add code bẩn hay sạch nhiều hâu như đều phải gặp mail này, mình chỉ nghi amazon nó tự động close và ra thông báo vậy , giết nhầm hơn bỏ sót :D nhưng code ok thì mở được như acc của mình bị mail Invalid Gift Card 2 lần đâu nhưng nó ko lock, đến lần thứ 3 nhận Invalid Gift Card thì nó mới lock, support thì nó mở lại và lần thứ 4 nó mail này và cũng lock, lại support và mở okay, mình thấy nhiều khách mình cũng bị và mở ok.
- Trường hợp acc mới dùng bank hay reload nó vãn lock yêu cầu veri tài khoản.

Thật tế mình thấy vậy chứ chả bảo vệ ông leloc gì đó :D vì cũng chả ghiền ổng.
Cái này em rõ anh ơi, nếu nó chỉ nghi ngờ và lock, chỉ cần contact nó sẽ mở lại, nhưng ông này spam mail + em chat support cả tháng nay nó đều ko mở và đều trả lời khóa do gift. Cái này chắc ae đều hiểu lý do.
Còn về CMND, đã nói đk Amz và bank info HN rồi, ông đòi sao kê bank theo CMND để làm gì t k hiểu?? Ông cứ mượn lí do đó vì sợ t lấy bh xong t mang acc đi thuê gỡ??? Cái lý do nhảm shit đó làm t buồn cười quá, gift ông bẩn ai cũng rõ đòi gỡ đc sao?? Có đi gỡ t gỡ 500$ làm gì? Đúng thánh.
Thêm nữa nhé, cái vụ ông sợ này sợ kia *** liên quan đến thỏa thuận bảo hành giấy tờ liên quan Amazon. T là tội phạm truy nã, t *** giao sao kê kèm CMND đấy, ảnh hưởng Amazon à? Cơ bản là t *** thích mấy thằng óc chó lươn lẹo như ông đấy. Khoe tk nhiều số 0 đi, cả forum ai chả biết là thằng bán gift bẩn, hài.

Cái này em rõ anh ơi, nếu nó chỉ nghi ngờ và lock, chỉ cần contact nó sẽ mở lại, nhưng ông này spam mail + em chat support cả tháng nay nó đều ko mở và đều trả lời khóa do gift. Cái này chắc ae đều hiểu lý do.
Còn về CMND, đã nói đk Amz và bank info HN rồi, ông đòi sao kê bank theo CMND để làm gì t k hiểu?? Ông cứ mượn lí do đó vì sợ t lấy bh xong t mang acc đi thuê gỡ??? Cái lý do nhảm shit đó làm t buồn cười quá, gift ông bẩn ai cũng rõ đòi gỡ đc sao?? Có đi gỡ t gỡ 500$ làm gì? Đúng thánh.
Thêm nữa nhé, cái vụ ông sợ này sợ kia *** liên quan đến thỏa thuận bảo hành giấy tờ liên quan Amazon. T là tội phạm truy nã, t *** giao sao kê kèm CMND đấy, ảnh hưởng Amazon à? Cơ bản là t *** thích mấy thằng óc chó lươn lẹo như ông đấy. Khoe tk nhiều số 0 đi, cả forum ai chả biết là thằng bán gift bẩn, hài.
Tôi là gì ko quan trọng , quan trọg cậu giao đúng thì cậu lấy tiền về , có nhìu số 0 nghĩa là chẳng thể bỏ trốn vì 10tr đc , thời buổi ko tiền nói ai tin.Lại lảng tránh nữa, time đó ra xin tờ giấy in đúng địa chỉ cmnd đi , nó là giấy in thôi , ko ảnh hưởng gì tớ hồ sơ gốc, vì hồ sơ gốc sẽ có hộ khẩu và địa chỉ thường trú cùng, xin theo địa chỉ nào nó cũng chấp nhận. Ko thì ông gửi hóa đơn tiện như điện, nước theo form đi , đứng tên của ông nhá. Người ta làm giấy tờ có mẫu của ng ta , ông ko đưa đúng mẫu thì thằng nào nó chịu. Cãi cùn như z đc gì, chỉ tốn time , mấy ngày qua ông ra làm giấy thì xong rồi hay ko làm được
Óc chó là ai nhìn 1 thắng tốn time cãi để ko ra làm tờ giấy thì bik , có não để phân biệt cái nào nhanh gọn lẹ và ko phải đợi chờ ( chỉ phân tích ko phải chửi, dòng cãi cùn ko lại thường chửi bậy , tớ có văn hóa ko làm thế )

Last edited:
Tôi là gì ko quan trọng , quan trọg cậu giao đúng thì cậu lấy tiền về , có nhìu số 0 nghĩa là chẳng thể bỏ trốn vì 10tr đc , thời buổi ko tiền nói ai tin.Lại lảng tránh nữa, time đó ra xin tờ giấy in đúng địa chỉ cmnd đi , nó là giấy in thôi , ko ảnh hưởng gì tớ hồ sơ gốc, vì hồ sơ gốc sẽ có hộ khẩu và địa chỉ thường trú cùng, xin theo địa chỉ nào nó cũng chấp nhận. Ko thì ông gửi hóa đơn tiện như điện, nước theo form đi , đứng tên của ông nhá. Người ta làm giấy tờ có mẫu của ng ta , ông ko đưa đúng mẫu thì thằng nào nó chịu. Cãi cùn như z đc gì, chỉ tốn time , mấy ngày qua ông ra làm giấy thì xong rồi hay ko làm được
Óc chó là ai nhìn 1 thắng tốn time cãi để ko ra làm tờ giấy thì bik , có não để phân biệt cái nào nhanh gọn lẹ và ko phải đợi chờ ( chỉ phân tích ko phải chửi, dòng cãi cùn ko lại thường chửi bậy , tớ có văn hóa ko làm thế )
Ông hiểu tiếng việt ko lebaongoc?? T đã nói bank k đk theo địa chỉ CMND, Amz hay Paypal cũng vậy. Vậy cái verify hay bất kì cái j liên quan Amz đều chả liên quan đến cái địa chỉ CMND của t cả. Vì thế t k cần phải giao cho ông.
Còn việc ông cần nó vì sợ t đi gỡ mất 500 của ông là vừa ăn cắp vừa la làng, vì ai cũng hiểu gift ông gift bẩn gỡ đc gì. Ông gỡ đc thì đã gỡ rồi chứ chả phải spam mail Amz cả tháng trời chỉ để ngày nào cũng nhận đc mail khóa vì invalid gift card cả :)))
Rõ mồn một ra ko nhận thua đi cứ mở mồm đòi 1 tờ giấy ko liên quan, hài. Còn nói có não hay ko đủ hiểu. VCB chỉ cần đk theo số CMND, và đc thường trú (Hà Nội) của t, chả có cái nào mà hộ khẩu cả. Ở TP, CMND có đc rõ nhà, ở tỉnh CMND nó ghi huyện thôi ông ếch ạ. Ngồi xó nhà tưởng mình biết tuốt.
À thêm nữa là đừng đòi, vì t k có CMND giao ông đâu, có passport thôi, giấy tờ t hợp pháp, và t khẳng định luôn t ko sai trong việc giấy tờ và t sẵn sàng giao mod, nhưng t ko có trách nhiệm giao ông.

Cha này mấy phốt rồi mà các bác ham rẻ hay sao mà cứ đâm vào rùi kêu:rolleyes:

Ông hiểu tiếng việt ko lebaongoc?? T đã nói bank k đk theo địa chỉ CMND, Amz hay Paypal cũng vậy. Vậy cái verify hay bất kì cái j liên quan Amz đều chả liên quan đến cái địa chỉ CMND của t cả. Vì thế t k cần phải giao cho ông.
Còn việc ông cần nó vì sợ t đi gỡ mất 500 của ông là vừa ăn cắp vừa la làng, vì ai cũng hiểu gift ông gift bẩn gỡ đc gì. Ông gỡ đc thì đã gỡ rồi chứ chả phải spam mail Amz cả tháng trời chỉ để ngày nào cũng nhận đc mail khóa vì invalid gift card cả :)))
Rõ mồn một ra ko nhận thua đi cứ mở mồm đòi 1 tờ giấy ko liên quan, hài. Còn nói có não hay ko đủ hiểu. VCB chỉ cần đk theo số CMND, và đc thường trú (Hà Nội) của t, chả có cái nào mà hộ khẩu cả. Ở TP, CMND có đc rõ nhà, ở tỉnh CMND nó ghi huyện thôi ông ếch ạ. Ngồi xó nhà tưởng mình biết tuốt.
À thêm nữa là đừng đòi, vì t k có CMND giao ông đâu, có passport thôi, giấy tờ t hợp pháp, và t khẳng định luôn t ko sai trong việc giấy tờ và t sẵn sàng giao mod, nhưng t ko có trách nhiệm giao ông.
Thì ra ko có cmnd , ông cứ gửi theo đúng của cmnd , ông gửi passport ko địa chỉ ai xác nhận, còn number passport vs number cmnd có cái khác số đấy bạn , tớ cầm cmnd và passport khác số đây nè.Thế ko có giấy tờ chứng thực thì ông chịu khó chờ đi như ở trên đã sạch hay ko sạch gì thì cũng vài tháng mới mở, chả ai chịu với 1 người ko có giấy tờ rõ ràng , còn ko thì ông cứ kiếm người bảo lãnh đi.Chứ chả ai bảo đảm ông ko scam tui vì tiền tui đã gửi cuipap , ông ko giao giấy tờ thì để đó đi, đó là chính xác.
còn ông kiu gift gỡ ko đc là hiểu , trong khi tui đã đưa đầy case gỡ được,và nhìn kiểu hối như ông dù tiền gửi ở nơi an toàn là bik ông có ý gì, Ông nói bao nhiu cũng z vì ông ko chịu giao cmnd và giấy tờ đúng thì ông chờ khi nào xong cuipap se gửi tiền cho ông.
Tôi nếu muốn ko đền đã chả gửi cuipap do ông ko rõ ràng thôi
Còn chuyện hộ ko ghi rõ thì tôi thừa bik , tôi cầm trên tay ko phải 1 cái cmnd đâu bạn ạ , thế nên bạn chả bik gì , còn tôi đã nói nếu bạn muốn z thì phải giao cả hóa đơn tiện ích có tên bạn và địa chỉ thường trú nếu bạn có . Cái đó thì khó nên tôi ko ép , còn cmnd ko có thì mới là lạ vì người việt nam ko có cmnd nghe vô lý vl

Khuyên chủ thớt đọc lại và trích tất cả các điều kiện seller đăng ở topic bán, bám vào đó , nếu thoả mã yêu cầu thì đòi refundkhông chấp nhận bất cứ yêu cầu ngoài rules đó.

Khuyên chủ thớt đọc lại và trích tất cả các điều kiện seller đăng ở topic bán, bám vào đó , nếu thoả mã yêu cầu thì đòi refundkhông chấp nhận bất cứ yêu cầu ngoài rules đó.
thì giấy tờ liên quan là bao gồm hết, bạn có dám giao lại tiền cho người ko có giấy tờ rõ ràng ko ?? Cãi mãi bí quá kiu giờ ko có cmnd mà người việt nam ko có cmnd thì ai tin được, trong khi mua bán sell pp, kiu chả hóa đơn tiện ích cũng như bất cứ gì để xác minh địa chỉ là quá khó tin . Thằng nào xài pp mà ko bị vài lần yêu cầu đó => cái pp lập để chơi thôi

MOD nào đi qua cho ông lebaongoc này cái ghi chú là mai mốt ai muốn mua AMZ của ổng thì nhớ chuẩn bị sẵn : CMND + sao kê ngân hàng trước khi tiến hành giao dịch. Đó là điều kiện tiên quyết.

MOD nào đi qua cho ông lebaongoc này cái ghi chú là mai mốt ai muốn mua AMZ của ổng thì nhớ chuẩn bị sẵn : CMND + sao kê ngân hàng trước khi tiến hành giao dịch. Đó là điều kiện tiên quyết.
Kiu giấy tờ liên quan thì tất nhiên là nó rồi. Ông nghĩ có đứa nào ko có cmnd mà có ngân hàng , đi xin việc hay gì cũng phải có , giấy tờ tùy thân mà ko có nghe có lý ko hả bạn nên cái đó cần j ghi
Đã ghi trong topic bán hàng kp chơi vs fake information là hiểu rồi. Ở đây chỉ ng mua cố tình ko hiểu, khi né 1 giấy tùy thân mà ng có quốc tịch việt nam phải có

Rồi mấy ông mod cũng vuốt vuốt cho qua thôi ko xử lý đâu (ko biết có ăn chia gì ko?!?)
lebaongoc nổi tiếng code bẩn code chùa rồi mà ko hiểu sao mod vẫn bảo kê cho bán rần rần ko cấm cửa ngay từ đầu. Ko biết đây là vụ thứ mấy chục rồi nữa.

Rồi mấy ông mod cũng vuốt vuốt cho qua thôi ko xử lý đâu (ko biết có ăn chia gì ko?!?)
lebaongoc nổi tiếng code bẩn code chùa rồi mà ko hiểu sao mod vẫn bảo kê cho bán rần rần ko cấm cửa ngay từ đầu. Ko biết đây là vụ thứ mấy chục rồi nữa.
Vì tôi đủ tài lực đền và thỏa thuận rõ ràng, chứ ko có chày cối hay xù tiền. Nói có lý và khi đúng lý ko thể xử thua đc , nếu ko thì mấy vụ sau đều xử như z chắc các tay seller nghỉ bán amz cho lẹ lun. Chẳng có ăn chia gì trong này, coi lại các case đa số đều là đúng lý nên chẳng ai đi xử thua cả. Đã report thì phải đủ chứng cứ chứng minh bên nào sai thỏa thuận và tớ luôn đúng theo thỏa thuận nên tớ thua là thỏa thuận toàn 4rum ko có giá trị

@chrjs@lebaongoc đã đạt được thỏa thuận topic tạm closed :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,706
Latest member
tinyzonetvlive
Back
Top Bottom