Clone nick để phục vụ forum, bị kết án, cần khoan hồng.

Status
Not open for further replies.

Kolo

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Xin chào mọi người, vừa rồi em mới bị banned vì tội clonenick. Hành động này nhìn chung là vi phạm nội qui Forum. Em đã gửi tường trình tới anh Shin và được khuyên lên đây hỏi ý kiến mọi người, nhiều người đồng ý bỏ qua cho em thì anh Shin sẽ phục hồi nick cho em.

(Thật ra nick kia cũng chẳng có giá trị gì nhưng nó là nick mà em đã gửi sang cho WebMoney Global nên em muốn lấy lại.)

Em clonenick và thảo luận trong cùng 1 topic không phải vì muốn spam hay scam gì mà vì vấn đề pháp lý. Em chạy campagin cho WebMoney Global về việc phát triển website wmvtrading.com

Website này trực thuộc WebMoney Global ở bên Nga. Chính vì là con đẻ nên giá mua, bán WMZ ở đây mặc nhiên là tốt nhất thị trường. Cái này em dám cam kết trên mặt bằng chung, còn một số cá nhân có thể giá cao hơn, nhưng vì là cá nhân nên không được đảm bảo về mặt pháp lý cũng như khi xảy ra sự cố và tệ hơn nữa là mọi người sẽ gặp phải scam.

Chính vì điều này mà em rất vui khi giới thiệu trang wmvtrading.com đến mọi người. Tuy nhiên đảm bảo về tính pháp lý vừa là điểm mạnh nhưng cũng là trở ngại của bên em. Khi mọi người trao đổi WMZ, WME, WMR thành WMV, sau đó muốn chuyển sang V.n.Đ thì trang wmvtrading.com chưa đáp ứng được điều này, do đó em phải đưa thêm 1 link thứ 2 để mọi người đổi.

Về mặt hợp pháp em không được post link thứ 2 cho mọi người, thế nên em phải dùng 1 nick khác để vào post. Ngay từ giây phút đó em đã phạm tội và bị banned.
Thiết nghĩ việc làm của em xuất phát từ mục đích tốt cho forum, cho mọi người, cho newbie và cho cả bên em nên hi vọng mọi người có thể đồng ý để em được tha bổng.

Nếu được tha lần sau em sẽ không tái phạm nữa bởi vì wmvtrading.com sắp mở chức năng chuyển trực tiếp từ WMZ, WME, WMR, WMV thành V.n.Đ.

Hi vọng mọi người sẽ có nơi để giao dịch giá tốt, an toàn, uy tín và hợp pháp, được bảo hộ bởi chính WebMony Global đồng thời rộng lòng mà bao dung cho em. Em xin cảm ơn.

Last edited by a moderator:
cho em hỏi anh Kolo theo học ngành makerting ở trường nào vậy?
nói nghe sướng qá, vì năm nay em 12 rùi, chuẩn bị thi ĐH, cũng theo ngành makerting nên tò mò qá :D

Upvote 0
Khi đi xin lỗi thì chỉ cần xin lỗi là đủ, cần quái j phải nói cái kiểu "tôi có lỗi nhưng tôi cũng có công"

Cái này bác nói đúng, nhưng mà ko nói, sợ các bác thấy ko có lí do gì để tha. Lí do chính đáng thì bác cũng rộng lòng chứ bắt chẹt em làm gì.

---------- Post added at 07:52 PM ---------- Previous post was at 07:46 PM ----------

cho em hỏi anh Kolo theo học ngành makerting ở trường nào vậy?
nói nghe sướng qá, vì năm nay em 12 rùi, chuẩn bị thi ĐH, cũng theo ngành makerting nên tò mò qá :D

Mình học trường Đại học Tài Chính - Marketing, bạn có thể tham khảo thử nhé. Mà mình chỉ nói theo cảm tính thôi, bạn đừng cười.

Upvote 0
Mình học trường Đại học Tài Chính - Marketing, bạn có thể tham khảo thử nhé. Mà mình chỉ nói theo cảm tính thôi, bạn đừng cười.

a cứ đùa, e năm nay thi tốt nghiệp mà @@

Upvote 0
Tôi thấy có khi bạn giữ nick này cũng được khỏi cần unbaned nick khéo tranh luận xong nick này cũng lên master cũng nên :))
Thứ 2 là tại sao bạn ko để link dưới chữ ký như 1 số người trong 4rum, khi muốn chỉ cần nói mọi thông tin chi tiết xem chữ ký có phải hay hơn ko ?
Con trang web tôi giới thiệu với bạn là uy tín tôi tin tưởng là vì NGÂN HÀNG VIỆT Á đứng ra chịu trách nhiệm về mua bán trao đổi những đơn vị tiền trên Webmoney thử hỏi làm gì có ai lại ko tin. Ngay cả khi trang web của cậu có hoàn thiện đi chăng nữa nếu để lựa chọn tôi vẫn chọn trang web do ngân hàng bảo lãnh vì chưa có ai chứng thực là nó làm ăn ra sao cả ngoài những lời cậu nói. Khi tôi biết đến trang đó cũng là click vào link chữ ký của 1 member làm ex trên 4rum này,người ta có cần phải PR như cậu đâu. Về mặt này cậu nên rút kinh nghiệm và học hỏi các pro về mặt này trên 4rum. Mình nghĩ không ai từ chối đâu nếu cậu muốn học hỏi kinh nghiệm của những người đi trước họ cũng mở website ex như cậu tại sao họ ko bi banned. Nói chung là cậu sẽ cần có thời gian để học hỏi kinh nghiệm và chứng tỏ uy tín của mình rồi dần dần cậu sẽ có tiếng nói và chỗ đứng trên 4rum này :binhsua39:

Upvote 0
Tôi thấy có khi bạn giữ nick này cũng được khỏi cần unbaned nick khéo tranh luận xong nick này cũng lên master cũng nên :))
Thứ 2 là tại sao bạn ko để link dưới chữ ký như 1 số người trong 4rum, khi muốn chỉ cần nói mọi thông tin chi tiết xem chữ ký có phải hay hơn ko ?
Con trang web tôi giới thiệu với bạn là uy tín tôi tin tưởng là vì NGÂN HÀNG VIỆT Á đứng ra chịu trách nhiệm về mua bán trao đổi những đơn vị tiền trên Webmoney thử hỏi làm gì có ai lại ko tin. Ngay cả khi trang web của cậu có hoàn thiện đi chăng nữa nếu để lựa chọn tôi vẫn chọn trang web do ngân hàng bảo lãnh vì chưa có ai chứng thực là nó làm ăn ra sao cả ngoài những lời cậu nói. Khi tôi biết đến trang đó cũng là click vào link chữ ký của 1 member làm ex trên 4rum này,người ta có cần phải PR như cậu đâu. Về mặt này cậu nên rút kinh nghiệm và học hỏi các pro về mặt này trên 4rum. Mình nghĩ không ai từ chối đâu nếu cậu muốn học hỏi kinh nghiệm của những người đi trước họ cũng mở website ex như cậu tại sao họ ko bi banned. Nói chung là cậu sẽ cần có thời gian để học hỏi kinh nghiệm và chứng tỏ uy tín của mình rồi dần dần cậu sẽ có tiếng nói và chỗ đứng trên 4rum này :binhsua39:

Quá chí lý, :binhsua06:Bean ơi cho mình add nick làm quen nhé. Mình đang nghiên cứu về MMO nên nhờ bean chỉ giúp :x

Upvote 0
Dài dòng, đọc khó hiểu quá chủ thớt. Chờ mod hay admin vào cho ý kiến. Mà sao thấy chủ thớt nhắc nhiều tới trang web kia thế nhỉ.

Upvote 0
Quá chí lý, :binhsua06:Bean ơi cho mình add nick làm quen nhé. Mình đang nghiên cứu về MMO nên nhờ bean chỉ giúp :x

Chuyện nhỏ ! Tớ chỉ là newbie thui mà bạn nói thế mình ngại lắm nhưng mình sẽ giúp bạn trong khả năng của mình những gì mình biết :))

Upvote 0
Cái này bác nói đúng, nhưng mà ko nói, sợ các bác thấy ko có lí do gì để tha. Lí do chính đáng thì bác cũng rộng lòng chứ bắt chẹt em làm gì.

Ăn năn hối cải, thế là đủ

Upvote 0
Hihi thấy chủ thớt cũng smart mà:"> Bị ban tạo nick khác là xong tranh thủ pr luôn:"> Khi nào có dịp sẽ ủng hộ site cậu.

Upvote 0
Hihi thấy chủ thớt cũng smart mà:"> Bị ban tạo nick khác là xong tranh thủ pr luôn:"> Khi nào có dịp sẽ ủng hộ site cậu.

Cám ơn bạn nhé. Tớ bị ban xong hỏi anh Shin, anh Shin khuyên viết thread xin unban, mà thật tình là tớ cũng có PR kèm nhưng mà tớ nói đúng sự thật nên tớ ko lo lắng lắm. Mới có một topic của bác Bin Bin QN lên án tớ, đi mưa về lạnh muốn chết mà phải lên trả lời nè. Bạn cứ thử, nếu thấy tốt thì giới thiệu cho mọi người giúp tớ, trong trường hợp phát hiện bất cứ lỗi gì, làm cho bạn cảm thấy wmvtrading ko uy tín, an toàn vui lòng phản hồi, bên cạnh việc chỉnh sửa, WebMoney Global sẽ tặng bạn 100$ gọi là bồi thường cho sự bực mình ko đáng có.:binhsua50:

---------- Post added at 11:21 PM ---------- Previous post was at 11:16 PM ----------

Vấn đề ko phải là Master hay là gì, vì nick đó và link đó đã được tớ gửi sang bên Nga để báo cáo, nếu ko được phục hồi thì tớ sẽ lên thớt. Việc để link trên chữ kí, theo tớ vừa được biết là ko được nếu chưa đóng tiền bảo hiểm. Còn trang tớ mà hoàn thiện, xin cậu hãy sang ủng hộ vì nó thật sự uy tín, cậu ko sang có khi trang của cậu giới thiệu sẽ ko còn tồn tại nữa vì cái tội dám chống lại WebMoney Global:binhsua58:.

Tớ sẵn sàng học hỏi và tiếp thu tất cả những lời khen hay chỉ trích miễn sao là tiến bộ. Tớ cũng ko ngại nói ra những điều đúng và những điều sai. Mong bạn và các bạn khác ủng hộ

Upvote 0
Cái này bác nói cũng chuẩn nhưng cần chỉnh thêm chút, cái thời kì " hữu xạ tự nhiên hương " đã qua lâu rồi, thời nay, có sản phẩm tốt, sản phẩm có ích cho mọi người là chưa đủ mà còn phải gào lên cho mọi người để mọi người vào sử dụng. Khi mọi người sử dụng rồi, mọi người sẽ có sự yêu thích và tin tưởng. <<< Thầy dạy Marketing nói với em thế.

Em tin rằng mọi người sẽ thích site em bởi vì nó rất đáng để sử dụng và đáng để tin tưởng. Tin ko phải ở những lời em nói mà ở cái uy tín của WebMoney Global.:m141:
khong phải mình nói cái site của bạn có vấn đề mà là bạn làm sai luật frum thì chịu ban.cái gì cũng có luật của nó.như thê tức là cạnh tranh không lành mạnh với các dịch vụ khác.bạn hiểu chứ?

Upvote 0
khong phải mình nói cái site của bạn có vấn đề mà là bạn làm sai luật frum thì chịu ban.cái gì cũng có luật của nó.như thê tức là cạnh tranh không lành mạnh với các dịch vụ khác.bạn hiểu chứ?

Cậu nói đúng ở chỗ là tớ làm sai luật khi clone nick nhưng mà nick clone của tớ đâu có hạ thấp danh dự và uy tín của bất cứ dịch vụ nào khác đâu nên tớ nghĩ đó là cạnh tranh lành mạnh trong lành lặn đấy chứ. Còn việc tớ bị ban mà còn xin là vì nếu ko lấy lại được acc và link bài đó, tớ sẽ được bên Nga "chiếu cố" cho về quê chăn vịt.

Upvote 0
cậu ko sang có khi trang của cậu giới thiệu sẽ ko còn tồn tại nữa vì cái tội dám chống lại WebMoney Global -> Cái này khôi hài nha :binhsua32:
Tớ không dung trang của cậu mà dùng trang của ngân hàng vì gd nhiều lần thành công rồi thì đấy là chống lại Webmoney à -> Đúng là chỉ để dọa con nít hehe :))

Upvote 0
cậu ko sang có khi trang của cậu giới thiệu sẽ ko còn tồn tại nữa vì cái tội dám chống lại WebMoney Global -> Cái này khôi hài nha :binhsua32:
Tớ không dung trang của cậu mà dùng trang của ngân hàng vì gd nhiều lần thành công rồi thì đấy là chống lại Webmoney à -> Đúng là chỉ để dọa con nít hehe :))

Tớ nói giỡn vậy mà cậu cũng phát hiện ra nữa ah:binhsua46::binhsua01:

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,340
170,464
Latest member
congnghevangnet