Cập nhật 18/07/2018

Hướng dẫn TASK
Help Us Categorize Businesses 7/2018

TASK category cũng dễ ,làm hơi lâu ,làm nhiều quen tay sẽ nhanh thôi chia sẻ ít kinh nghiệm

1.
a. Resturant: xếp vào EATING PLACE

2. Café thi drinking place

b. Salon, Spa ...: xếp vào BEAUTY SHOP

3. Dental Services > HEALTH SERVICES > OFFICES AND CLINICS OF DENTISTS".

4. Md (medical services > medical clicnic)

5. COMPUTER MAINTENANCE AND REPAIR"

c. Trang healthgrade luôn thuộc phần HEALTH SERVICES, tùy cá nhân đó chuyên môn gì mà xếp vào phầnchi tiết (HOSPITAL, DOCTORS, DENTIST, NURSE ...)

d. Liên quan đến nhà thờ thường sẽ là religious organization

e. Liên quan đến Law, Lawyer, Attorney sẽ là LEGAL SERVICE
f. Khi chưa quen với 1 phân loại nào và phải gõ vào để tìm thì các bác nên xóa bỏ “s” ở cuối cụm từ, cũng xóa luôn “&” hoặc “and” hoặc “services” để khỏi phải thấy những gợi ý không có giá trị

Public Administration > JUSTICE, PUBLIC ORDER AND SAFETY > FIRE PROTECTION". Linh cuu hoa

"Finance, Insurance, and Real Estate > HOLDING AND OTHER INVESTMENT OFFICES > INVESTMENT OFFICES, NEC". Investment

Agriculture, Forestry, And Fishing > AGRICULTURAL PRODUCTION - LIVESTOCK AND ANIMAL SPECIALTIES > GENERAL FARMS, PRIMARILY ANIMALS" or "Agriculture, Forestry, And Fishing > AGRICULTURAL PRODUCTION - LIVESTOCK AND ANIMAL SPECIALTIES > ANIMAL SPECIALTIES, NEC". farm

Finance, Insurance, and Real Estate > INSURANCE AGENTS, BROKERS AND SERVICE > INSURANCE AGENTS, BROKERS, AND SERVICE". Bao hiemtai nan

Services > AMUSEMENT AND RECREATION SERVICES > PHYSICAL FITNESS FACILITIES the duc ,gym,the hinh
bán
xe auto :search "car deal" ,cửa hàng xăng dầu là retail gas, bác sĩ :medical doctor, cty profit thường là manager service ,cty thuê ,tài chính kế toán ,thì search tax ,financial ,cty đầu tư thi search investors

· MD = doctor, can be categorized to Offices of Doctors

· DDS/DMD = dentist, can be categorized to Offices of Dentists

· CNR = nurse, can be categorized into a nursing category based on your best judgment

· JD = lawyer, can be categorized into legal services

Last edited:
bác nào level1 chén con này nhoé

Chào các bác, cảm ơn các bác đã ủng hộ!

Khảo sát thì không phải lúc nào cũng có các bác ạ. Nên các bác cần thỉnh thoảng vào kiểm tra. Tốt nhất là các bác cài cái tiện ích ClixAddon lên trình duyệt để khi nào có khảo sát mới thì Clixsense sẽ hiện thông báo cho các bác biết.

Ngoài ra hiện đang có 2 cái router trong tab Surveys, 1 của Global Test Market và 1 của Opinion. Bản thân 2 cái này nó không phải là khảo sát, nó chỉ có chức năng là tìm kiểm khảo sát mỗi khi bác nhấn chuột vào nó. Nếu có khảo sát thì nó sẽ hiện lên bảng câu hỏi để bác bắt đầu trả lời, nếu không có khảo sát thì nó sẽ hiện thông báo xin lỗi. Thông thường thì 1-2 ngày sẽ có 1 cái khảo sát với cái Opinion, với cái Global kia thì hiếm hơn. Khảo sát ở 2 cái này (nêu có) thì nó cũng không thông báo trên ClixAddon nên các bác cần vào nhấn trực tiếp lên nó.

Mỗi khảo sát luôn bao gồm một số câu hỏi phân loại ban đầu, nếu các bác trả lời khéo thì sẽ được chọn để tiếp tục khảo sát và được trả công ($), nếu các bác trả lời không khéo (không đúng đối tượng họ đang tìm kiếm) thì bác sẽ bị loại.

Không có cách trả lời cố định nào có thể qua phân loại tất cả các khảo sát vì mỗi khảo sát họ sẽ hướng đến một vài loại đối tượng khác nhau. Tuy nhiên một vài lưu ý dưới đây sẽ giúp các bác tăng khả năng được lựa chọn:

1. Khi họ hỏi các thông tin về hồ sơ cá nhân các bác nên khai là Nam/Nữ tuổi ngoài 30, sống tại HN/HCMC, có việc làm ổn định (fulltime), thu nhập vào khoảng 10tr-20tr mỗi tháng, có gia đình, có con dưới 18 tuổi.
  2. Một vài khảo sát họ sẽ nói rõ đối tượng họ đang tìm kiếm (độ tuổi, thu nhập, nơi cư trú ...) thì các bác cứ ghi nhớ và trả lời theo thông tin họ đã gợi ý.
  3. Với các câu hỏi đại loại như: "Bạn hay người thân có làm việc trong các ngành nghề dưới đây hay không", "Trong vòng 3 tháng qua bạn có tham gia khảo sát nào về chủ đề xyz ... không" thì các bác luôn trả lời là KHÔNG
  4. Khi thấy có khảo sát mới các bác có thể vào forrum xem trước, có thể có bác nào đó đã trả lời và chia sẻ lên forrum thì các bác sẽ có thông tin để tham khảo thêm.
  5. Với những khảo sát đến từ Global Test Market thường sẽ có 1 bảng câu hỏi ngắn mở đầu (chỉ chọn YES?NO) thì các bác cứ trả lời theo thực tế. Với bảng câu hỏi này tôi nhớ mình chỉ YES với "Bạn đã có bằng lái xe chưa?" + "Bạn đã đi ăn trong một nhà hàng trong 12 tháng qua?" + "Bạn đã giúp chuẩn bị một bữa ăn tại nhà?", còn lại NO hết
.... Vài dòng như vậy, hi vọng các bác có thêm chút kinh nghiệm, :):):)

Chào các bác, cảm ơn các bác đã ủng hộ!

Khảo sát thì không phải lúc nào cũng có các bác ạ. Nên các bác cần thỉnh thoảng vào kiểm tra. Tốt nhất là các bác cài cái tiện ích ClixAddon lên trình duyệt để khi nào có khảo sát mới thì Clixsense sẽ hiện thông báo cho các bác biết.

Ngoài ra hiện đang có 2 cái router trong tab Surveys, 1 của Global Test Market và 1 của Opinion. Bản thân 2 cái này nó không phải là khảo sát, nó chỉ có chức năng là tìm kiểm khảo sát mỗi khi bác nhấn chuột vào nó. Nếu có khảo sát thì nó sẽ hiện lên bảng câu hỏi để bác bắt đầu trả lời, nếu không có khảo sát thì nó sẽ hiện thông báo xin lỗi. Thông thường thì 1-2 ngày sẽ có 1 cái khảo sát với cái Opinion, với cái Global kia thì hiếm hơn. Khảo sát ở 2 cái này (nêu có) thì nó cũng không thông báo trên ClixAddon nên các bác cần vào nhấn trực tiếp lên nó.

Mỗi khảo sát luôn bao gồm một số câu hỏi phân loại ban đầu, nếu các bác trả lời khéo thì sẽ được chọn để tiếp tục khảo sát và được trả công ($), nếu các bác trả lời không khéo (không đúng đối tượng họ đang tìm kiếm) thì bác sẽ bị loại.

Không có cách trả lời cố định nào có thể qua phân loại tất cả các khảo sát vì mỗi khảo sát họ sẽ hướng đến một vài loại đối tượng khác nhau. Tuy nhiên một vài lưu ý dưới đây sẽ giúp các bác tăng khả năng được lựa chọn:

1. Khi họ hỏi các thông tin về hồ sơ cá nhân các bác nên khai là Nam/Nữ tuổi ngoài 30, sống tại HN/HCMC, có việc làm ổn định (fulltime), thu nhập vào khoảng 10tr-20tr mỗi tháng, có gia đình, có con dưới 18 tuổi.
  2. Một vài khảo sát họ sẽ nói rõ đối tượng họ đang tìm kiếm (độ tuổi, thu nhập, nơi cư trú ...) thì các bác cứ ghi nhớ và trả lời theo thông tin họ đã gợi ý.
  3. Với các câu hỏi đại loại như: "Bạn hay người thân có làm việc trong các ngành nghề dưới đây hay không", "Trong vòng 3 tháng qua bạn có tham gia khảo sát nào về chủ đề xyz ... không" thì các bác luôn trả lời là KHÔNG
  4. Khi thấy có khảo sát mới các bác có thể vào forrum xem trước, có thể có bác nào đó đã trả lời và chia sẻ lên forrum thì các bác sẽ có thông tin để tham khảo thêm.
  5. Với những khảo sát đến từ Global Test Market thường sẽ có 1 bảng câu hỏi ngắn mở đầu (chỉ chọn YES?NO) thì các bác cứ trả lời theo thực tế. Với bảng câu hỏi này tôi nhớ mình chỉ YES với "Bạn đã có bằng lái xe chưa?" + "Bạn đã đi ăn trong một nhà hàng trong 12 tháng qua?" + "Bạn đã giúp chuẩn bị một bữa ăn tại nhà?", còn lại NO hết
.... Vài dòng như vậy, hi vọng các bác có thêm chút kinh nghiệm

E cũng mới chơi, 1-2$ 1 ngày thôi các bác ợ.. Éo dễ ăn đâu :D nhiều cía sắp xong lại tạch đen như mõm chó :)

Hướng dẫn làm task
Help Us Find Business Names And Addresses - B

nếu click vào web không load , hoặc load ra trang host như :godaddy .trang bán hosting ,domain thì chọn "web does not load "

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,363
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom