Chuyện ở một quán cơm 5000 đồng

Status
Not open for further replies.

chemgio

Moderator
Reactions
4,468
MR
20.042
Insuree Balance
2242|100
các bạn hãy xem đoạn video clip bên dưới của báo tuổi trẻ ,để hiểu tại sao mình thường tổ chức cho nhóm mmo4me charity phát quà ở quán cơm chay thiên phước của phước hòa ,vì đây là nơi tập trung hầu hết những người nghèo khổ ,và phước hòa cũng là 1 trong những người có 1 cái tâm rất lớn ,luôn nghĩ cho người nghèo ,vì người nghèo ,vì phước hòa đã từng sống trong nghèo khó ,nên rất hiểu tâm trạng và ước mơ của họ nên phước hòa luôn muốn đem những điều tốt nhất đến cho người nghèo ,và mình cũng mong là những nhóm thiện nguyện khác cũng có thể kết hợp phát quà cho người nghèo ở quán cơm chay thiên phước 5000đ như nhóm mmo4me charity mình hay làm, nhưng mình biết điều đó không hề dễ nhưng dù sao đây là 1 người đáng tôn vinh ,vì những gì đã cống hiến cho con người ,cho xã hội ,rất đáng trân trọng :D

Đó là quán cơm chay phục vụ cho đông đảo bà con lao động nghèo trong khu vực. Nhờ quán cơm này, nhiều người lao động nghèo đã có được bữa trưa no bụng mà không sợ tốn nhiều tiền. Có người đến quán ăn đã trả nhiều hơn số... (16/07/2014)

http://tv.tuoitre.vn/tin/10580/chuyen-o-mot-quan-com-5000-dong

ai vozer vào giảng giải thuyết âm mưu phát :D
đùa thôi cũng nhờ những quán cơm như thế này, cuộc sống của người nghèo dễ thở hơn

Không biết có cách nào ủng hộ trực tiếp cho quán không các bạn nhỉ?

bạn ủng hộ trực tiếp thì vài bao gạo với gia vị các loại là được, còn không thì vô nấu với phục vụ free :)

mỗi lần đi bay tầm 2-4 củ , vậy mà xem những clip này lại thấy tội lỗi , nhưng vẫn ko bỏ đc cái tật xấu này , làm thế nào bây giờ :(

1 bữa cơm 5 ngàn..ở q4 mình thấy quán cơm chỉ tốn 2 nghìn :D

mỗi lần đi bay tầm 2-4 củ , vậy mà xem những clip này lại thấy tội lỗi , nhưng vẫn ko bỏ đc cái tật xấu này , làm thế nào bây giờ :(
Trước mỗi lần bay bạn gửi hết tiền trong túi cho mình thế là hết tiền bay thôi :))

Trước mỗi lần bay bạn gửi hết tiền trong túi cho mình thế là hết tiền bay thôi :))
mình chỉ cần call 1 cái , là có 10 củ ngay , tiền 6% / tháng thôi :( , vậy mới khổ , say là ko kiềm chế đc

mình chỉ cần call 1 cái , là có 10 củ ngay , tiền 6% / tháng thôi :( , vậy mới khổ , say là ko kiềm chế đc
Có thuê người đi theo thu tiền ko :))

ý mình là bốc tiền của tụi cho vay ak , nhưng mình quen nên tiền lời rẽ lắm hiểu ko @@
Thì thuê người đi theo thu tiền. Cứ bạn có đồng nào thu đồng đó là hết tiêu ấy mà :D

bay gì gớm tiền thế :oops::oops:

Nếu muốn tham gia vào nhóm thì phải làm sao a

Nếu muốn tham gia vào nhóm thì phải làm sao a
theo dõi các bài thông báo về lịch hoạt động của nhóm về thời gian và địa điểm rồi tham gia là được :D

Nếu có quán nào ntn ở nha trang thì mình xin góp công sức phụ quán :)

thật cảm động, chúc anh nhieu sức khỏe de cống hiến cho xh

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,337
170,460
Latest member
thayphamduc

Most viewed of week