Chuyển Mã Google Authenticator sang thiết bị mới

vansutuyduyen

Vip
Verified
Solutions
2
Reactions
7,885
MR
51.764
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là mình mới đổi ĐT mới, làm MMO thì 2FA là điều tất yếu để lưu 1 mớ các trình đăng nhập bảo mật, cá nhân mình có gần cả ngàn mã đã lưu.

Ngày trước có 1 số mã mình dùng Google Authenticator (GA) nên hơi bất tiện. Những mã sau này mình dùng thêm Authy nên chỉ cần đăng nhập trên thiết bị mới tự có luôn.

Nếu phải nhập thủ công mã GA lại thì đến mùa quít mới xong, thấy có 1 số bạn lười chuyển sang ĐT mới vì lười nhập lại mã GA này.

Nhưng mọi chuyện đơn giản vô cùng, theo cách sau đây :

Bước 1 : Cài GA trên ĐT mới và chọn quét mã QR

Bước 2 : Tiếp đến mở GA trên ĐT cũ nhìn ở góc trên bên phải có dấu 3 chấm, bấm vào đó chọn Chuyển tài khoản, rồi chọn Xuất tài khoản

Bước 3 : Từ ĐT mới dùng quét mã QR, nó yêu cầu quét 5 lần, xong là tự có trên ĐT mới :popo_sweet_kiss:

Cái này có thể nhiều người chưa biết, nên tiện mình đụng chuyện post luôn vì nghe 1 số bạn bảo nhập lại thủ công thì chết :popo_big_smile:

Chà trên iphone mình không có mục chuyển tài khoản ta :(

Chà trên iphone mình không có mục chuyển tài khoản ta :(

Mình dùng ăn roi, ĐT cũ là con sony, chai pin quá rồi mới được 1 đồng chí tặng con xào mì :popo_sweet_kiss:

Nay GA nó cập nhật cái này thấy rất ok. Trước nó chỉ cho xuất từng cái một, giờ quét 1 lần là có hết, khỏe re :)

thế bác dùng Google Authenticator làm cái chi chi
Mình đã nói ngày trước mình dùng GA lưu khá nhiều rồi, chuyển nhà tốn time, vì GA mình đã lưu tầm cả ngàn mã, bạn ko hiểu à ? Mình dùng cả 2, các mã cũ dùng GA, các mã sau này mình dùng authy
Ngày trước có 1 số mã mình dùng Google Authenticator (GA) nên hơi bất tiện. Những mã sau này mình dùng thêm Authy nên chỉ cần đăng nhập trên thiết bị mới tự có luôn.

Chuẩn, đã thử, trên iphone mình cũng ko có mục chuyển, ko lẽ chỉ có androi mới làm đc?
chỉ còn cách backup lại iphone rồi mang sang iphone mới restore lại thôi

chỉ còn cách backup lại iphone rồi mang sang iphone mới restore lại thôi
mình ko có ios để thử, đôi khi dùng ăn roi lại hên :popo_big_smile: mà nó chuyển đc cho ăn roi mà ios ko đc cũng lạ nhỉ

em không nhận được tin nhắn, nghe đọc số nhập không đúng ạ
Nhận cuộc gọi hình như chỉ code 4 số mà, dùng trình ghi âm mà nghe lại thôi

Tới giò mới gặp thớt này, làm ngồi hì hục làm mấy chục cái tài khoản ở các sàn. Thank thớt

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,473
169,803
Latest member
HFMVietnam

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom