Chuyện ma??? Chưa có người xác thực nhưng cứ post cho a/e vô chém gió nào!!!

Ai cũng không tin là ma có thật nhưng không ai giải thích được phần hồn của con người đã đi đâu sau khi chết. Các nhà khoa học còn đau đầu nữa là. Chuyện này được liệt kê vào những điều còn bí ẩn, cứ chờ thôi.

5box có thêm avarta ngon thế ^^

Tưởng tượng hết à, chẳng lẽ cả tỉ người do tưởng tượng mới thấy ma :| Mà nhiều người thấy cùng lúc nữa chứ

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

à Habuon đổi cái Chữ Kí đi :|

Tưởng tượng hết à, chẳng lẽ cả tỉ người do tưởng tượng mới thấy ma :| Mà nhiều người thấy cùng lúc nữa chứ

---------- Post added at 11:20 PM ---------- Previous post was at 11:19 PM ----------

à Habuon đổi cái Chữ Kí đi :|
Sao lại đổi, thu nhập của em đó bác, hay bác làm ref em luôn nha. :D

nói thật nhé, cái mà thuyết gọi là luân hồi (mình ko theo đạo phật nên nếu có hỉu sai gì thì bỏ quá cho nha ^^) mình thấy ko đúng vì theo thuyết đó, cứ cả người và con vật chết đi thì sẽ đc:
+ hoặc là làm hồn ma chịu đày đọa 1 time ỏ 4rever
+ hoặc là đầu thai thành... con or người thì tùy vào sống đức hay ko
=> tổng số sinh linh trên thế giới này có (ng sống, con vật, hồn ma) luôn phải là 1 hằng số chứ đúng ko, nhưng các bạn có thể thấy dân số thế giới bùng nổ cực nhanh.
Mình đã nghĩ tới chuyện là 1 số loại bị tuyệt chủng or số lg bị thu hẹp do các lý do mội trường nhưng tổng số bị tuyệt chủng ko thể = với tổng số dân sinh ra đc. mà các loại bị tuyệt chủng cũng do bt số lượng bt đã ít rùi lại còn ít hơn...

thế thì có phải thuyết luân hồi sai rùi ko nhỉ??? cái này liên quan tới công giáo, mình chỉ dám đưa ra ý kiến chứ ko dám nói ai sai ai đúng nha :D
còn ma à :)) cũng ko bít thế nào nữa, phòng mình cũng có cái nhà tắm y nhứ thế =)) tối đầu tin đọc thấy rợn rợn, đêm ngủ ko ngon, tối thứ 2 thì đỡ hơn và tối thứ 3 thì chẳng còn chút gì sợ về 2pic này cả :)) mọi người đừng lo sợ thế chứ. Còn tính thật giả thì ai cũng bít, mem voz thì chém gió là... No1 =))

Ngày xưa mình cũng từng gặp ma rồi.Và cũng nhiều người thân hay bạn bè mình gặp nữa.Nói thì có nhiều bạn khônng tin chứ.Nhưng sợ lắm !

Bạn nghĩ xem Phật Giáo hay Công Giáo...đều công nhận tồn tại 1 thế giới thứ 3 mà.Chẳng qua chỉ khác nhau bởi tên gọi mà thôi.Khoa học vẫn chưa hoàn toàn giải thích được thì cứ tạm gọi là ma.

Tặng các bạn một câu : " Xung quanh ta luôn có người " - hixhix

thế thảo nguyên kể lại câu chuyện cho A.E mmo hóng với ?
còn tôi tin sau khi chết đi thì linh hồn (tạm gọi vậy ) sẽ có 1 thế giới mới ! còn tại sao nó lại nhiều khác biệt giữa các nền văn minh đến vậy thì tôi nghĩ đó chỉ là hiểu bik có hạn của con người ! vì dù sao chúa , hay phật trước kia cũng đều là con người cả thôi ! cho nên khi họ giảng giải về 1 thế giới khác thì cũng theo 1 cách nhìn của họ mà thôi ! VD như tôi muốn bạn kể về thế giới ban đang sống này ? bạn sẽ bắt đầu từ đâu ? thế giới của bạn có giống như của 1 thằng mỹ hay 1 thằng Irắc nào đó không ?

vlua đọc song ớn thấy mẹ luôn :((

@Habuon Giờ còn Chạy Cash Bar dc à. Thu nhập thế nào thế

Ai có chuyện ma thật, post lên cho anh em (không copy) . Ma thì mình chưa thấy nên chưa có kết luận nhưng vẫn ớn.

ma thật thì chưa thấy. Hùi lớp 8 có về quê chơi, miền quê :-ss
tò mò mà, tối nào cũng cùng mấy đứa e họ ra mả ma chơi mà cũng chưa đc thấy ma :D
ai thấy ma thật rùi post cái nào

[video=youtube;mrPCrJTFNwo]http://www.youtube.com/watch?v=mrPCrJTFNwo&t=10s[/video]

??? này thì 10 kí tự

đọc 1 đoạn mà gez vai~ hàng,yếu vía pro mờ o.0 jo` kiếm xiền đêm tốt nhất để sáng mai ngien cứu tiếp vụ này :))

chúc mùng bác gặp cố nhân :binhsua47: mình gặp ma mấy lần nhưng mà không sợ .chỉ sợ mỗi tiếng đọng kiểu của bác thôi chứ nhìn thấy thì có cách giải quyết ngay . đoi lúc có những con ma hợp bóng với mình nó theo mình đó bác . bác nên có 1 bùa bình an hoặc để 1 con dao dưới gối . đề phòng ngủ mà bị bóng đề

Announcements

Forum statistics

Threads
418,508
170,598
Latest member
linhluong34321

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom